Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tìm bài " Người đến từ Triều Châu " .

rated by 0 users
This post has 16 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hojun Posted: 11-23-2007 16:38

Chào các bác !

Tại hạ  là người rất thích nghe và thổi sáo trúc. Và cũng đã tự học được một thời gian. Nhưng không có điều kiện tìm hiểu và tập luyện như ở nhà , nên có rất nhiều hạn chế. Nay tình cờ tìm được forums sáo trúc tôi rất vui và rất mong được làm quen với mọi người cùng chung sở thích. Giờ  tại hạ đang muốn tìm bản nhạc người đến từ Triều Châu . Bác nào có xin giúp tôi với!!!!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hojun:

Giờ  tại hạ đang muốn tìm bản nhạc người đến từ chiều trâu . Bác nào có xin giúp tôi với!!!!

Nghe cách xưng hô của bạn là "tại hạ" không biết bạn có phải là nguời Trung Quốc không? Vì tui chưa nghe địa danh "Chiều Trâu" bao giờ.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
ổ cứng mới vừa tu bổ về, quên mất chưa cài vni font, lại ko có image print,[:'(] cũng may còn có thằng encore, pà con xài đỡ chừng nào cài xong tui viết tựa sau....

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

:D  Xin chào bác sáo trúc tại tôi viết sai chính tả nên chắc bác ko hiểu đó là bài người đến từ triều châu

Cũng xin cảm ơn bác saonhua nhé.  Lúc nào bác post nốt bản người đến từ Triều Châu nhé. Nhân tiện xin hỏi xin bác và mọi người bản nhạc tây du ký 2 mà bác Lee hay bác nào đó thổi ấy. Hay dã man :D.

Cám ơn các bác !!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

ặc, trời, cái bản trên tui post ko phải là nguời đến từ triều châu chắc là đến từ nam hải, bác coi kĩ thổi kĩ đi, còn kiu tui post gì nữa, tui biết có 1 bản đó à, tại tui đánh tiếng việt trên tựa đề ko được vì muốn đánh tựa đề trong encore thì phải có font vni còn tui chưa cài đặt nên ko thể gõ đuợc, bạn cứ lấy cái bản đó ra mà thổi thì đuợc chứ tui cũng ko biết post gì hơn nữa... vốn liếng có nhiêu đó hàZip it!

bài tây du kí đã được post rồi, và nhiều bài khác nữa, bác vào đây mà xem nhá.... rất nhiều bài

http://damsan.net/forums/5452/ShowThread.aspx#5452 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

trời ah! Tại tui đang cần bài đó nên tưởng bác post bài đó cho tôi :D.

Dù sao cũng cám ơn bác saonhua nhé.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

tại hạ rất hân hạnh đcj gặp các hạ

tại hạ cũng như các hạ chỉ dc học thổi sáo ở nhà chứ có dc học trường lớp mô mô.

tại hạ chỉ mới học thổi sáo đang trong gian đoạn tập thổi lên tiếng.tạp đến nỗi đau cả họng mà vẫn cứ rè rè

huynh đệ nào bớt chút thời gian cho tại hạ học hỏi không ?

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Học gì và hỏi gì, bác nên đưa câu hỏi cụ thể, chứ nói thế thì làm sao biết trả lời bác gì đây ?

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Mình cũng đang rất cần, có gì bạn pm mình nhá, ym: cong_tu_bot_tap_yeu1234
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Mình nhạc lí rất yếu nên mình chỉ đọc đựoc nốt nhạc. Mình thử dịch bài này và thổi nhưng dịch ra thì thấy tới mừoi mấy note trong khi thổi chỉ khoảng 7 or 8 . Có phải mới đầu vô là fa sol la ...

Các bác chỉ giùm

Hữu Duyên Thiên Lí Năng Tương Ngộ Vô Duyên Đối Diện Bất Tương Phùng
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
hojun:

Trời ạ!!!!!

Chắc bạn này ko phải người Việt Nam mà là người Trung Quốc rùi, nên saonhua nói j cũng ko hiểu. Làm cả mình đọc bài của bạn này viết cũng ko hiểu luôn. :DTức cười quá!^_^!

Sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc hiện hình từ trong những hy sinh gian khổ. Trên đời này không có con đường cùng mà chỉ có những ranh giới. Điều cốt yếu là phải có sức mạnh vượt qua những ranh giới ấy!^_^!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
visa0vay2921992:

Mình nhạc lí rất yếu nên mình chỉ đọc đựoc nốt nhạc. Mình thử dịch bài này và thổi nhưng dịch ra thì thấy tới mừoi mấy note trong khi thổi chỉ khoảng 7 or 8 . Có phải mới đầu vô là fa sol la ...

Các bác chỉ giùm

Của bạn đây:

File midi Người đến từ Triều Châu

File notes mà bạn cần

Sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc hiện hình từ trong những hy sinh gian khổ. Trên đời này không có con đường cùng mà chỉ có những ranh giới. Điều cốt yếu là phải có sức mạnh vượt qua những ranh giới ấy!^_^!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hien_87:
hojun:

Trời ạ!!!!!

Chắc bạn này ko phải người Việt Nam mà là người Trung Quốc rùi, nên saonhua nói j cũng ko hiểu. Làm cả mình đọc bài của bạn này viết cũng ko hiểu luôn. :DTức cười quá!^_^!

Bài này post cách đây 3 năm rồi bạn ah,người hỏi bài này bây h không những chơi thành thạo mà trình độ có khi còn hơn chúng ta rất là nhiều, haha, các bác nếu đào những bài cũ trong diễn đàn thì đôi khi nên lướt qua dòng ngày tháng một chút, dù sao cũng thấy rất là cảm ơn về sự quan tâm và nhiệt tình của các bạn mem mới !^_^!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung:
hien_87:
hojun:

Trời ạ!!!!!

Bài này post cách đây 3 năm rồi bạn ah,người hỏi bài này bây h không những chơi thành thạo mà trình độ có khi còn hơn chúng ta rất là nhiều, haha, các bác nếu đào những bài cũ trong diễn đàn thì đôi khi nên lướt qua dòng ngày tháng một chút, dù sao cũng thấy rất là cảm ơn về sự quan tâm và nhiệt tình của các bạn mem mới !^_^!

He he, công nhận là mấy bác này cũng nhiệt tình tìm tòi trong damsan thật, thật đáng hoan nghênh, công nhận là có những câu hỏi cách đây hàng mấy tháng đến mấy năm mà giờ lại có người trả lờiWink

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

To: hien_87

thank mình gửi mail cho bạn rùi . Bạn xem rồi trả lời mình nha.

Hữu Duyên Thiên Lí Năng Tương Ngộ Vô Duyên Đối Diện Bất Tương Phùng
Page 1 of 2 (17 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net