Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Khát Vọng - nhạc phim Trung Quốc

rated by 0 users
This post has 35 Replies | 3 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc Posted: 11-04-2007 1:31

Muời năm trước, tui có xem bộ phim truyền hình khát vọng của TQ. Phim thì không nhớ, nhưng nhạc trong phim thì đã để lại những dấu ấn trong tui những ngày đầu tập sáo. Bây giờ được nghe lại bài này thì khả năng cảm nhận đã khác truớc nhiều. Tui đã thử thổi bài này bằng tiêu và sáo TQ đều rất hay. Giờ, theo yêu cầu của bác saonhua, tui post bài này với 2 nguời kéo nhị hồ khác nhau cùng giản phổ và bản nhạc mà tui đã dịch ra với 2 giọng khác nhau.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cám ơn anh rùa nhiều, nhưng mà ẹc ẹc sao cái bản giản phổ mà em có nó lại là F chủ, rồi nhịp 4/4 quái đản quá hà, thổi thì cũng ra nữa, kì quá, sao có 1 bản nhạc mà tam sao thất bổn vậy trời....Zip it!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Em xin lượm trước đây !

Thông tin thêm cho anh em: bài này nằm trong phim truyền hình "Dòng đời" của đạo diễn Từ Khắc.

Luôn tiện bác sweet_heart post luôn clip cụ rùa nhà ta thổi bài này cạnh hồ cá CV Hoàng Văn Thụ mà có mấy em bé múa phụ họa đó (có cả màn chu mông nữa chứ) !

Hấp dẫn à nha !!!

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hình như là bản của saonhua là do người Việt gốc Hoa ký âm, vì ký âm nên chắc hơi khác.
Bài này cứ tối đến là tui mang headphone vào nghe, Càng nghe thì càng thấy hay, bài này chơi bằng nhị hồ thì thật tuyệt, tui cũng thử thổi lại bằng tiêu thì nghe không hay bằng. Đây là bản thôi tiêu mà tui thu lại, chỉ là thổi chơi, không đúng nhạc, các bác nghe thử.
http://www.mediafire.com/?c43qoxn0tgk  (Tiêu)
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

pac' rua dung al cao thu? em moi nhin da~ thay chong mat5 roi

san~ xin may pac', pac' nao co ban long me cho em xin mieng'

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Em còn một bài nữa, cũng "khát vọng" do người Việt, gốc Việt ký âm Big Smile. Hôm đó cảm động lắm, trời mưa tầm tã, có 2 người đến thăm em, sau đó một người thổi sáo, một người ký âm lại. Đó thật sự là món quà quá quý giá đối với em.

Tính ra đến giờ có lẽ lần đầu tiên lôi leehonso ra "Tĩnh lặng" tra tấn là may mắn sáng suốt nhất của em. Để rồi sau đó gặp MHM ( 10h đêm, leehonso với bàn tay đầy máu Stick out tongue rủ em, 2 thằng và chiếc xe cà tàng không đèn lội ra Đồng Nai, để rồi vui sướng khi lần đầu tiên được nghe live đàn bầu, rồi lại được MHM cho nghe tiếng của cây violon 1000 USD ), tiếp theo là saotruc, TRANTHIENNHAN, Xuân sd ....Đã học, học được rất nhiều, rất nhiều, ai cũng nhiệt tình, đầy tâm huyết. Anh em mà! Smile những buổi họp mặt sau đó là những kỷ niệm không bao giờ quên trong đời em. Không biết có ai giống em không, nôn nao chờ đến offline lần này quá đi.

Nói thêm về em tí : có ai giúp chỉ dùm em cách nào để tập sáo mà không phát ra âm thanh không, hơn tháng nay, cây sáo bên cạnh mà em chỉ có thể tập chay bằng 2 cách : chạy ngón trên sáo mà không thổi và hít hơi dài, thổi từ từ ra, coi như đó là ... tập hơi. [:'(]

Tin mới nhất: kể từ tối hôm qua, nơi em đang ở đón nhận thêm một thành viên mới, đó là người mà "cha mẹ giận hờn, anh em căm thù, hàng xóm gào rú" đỉnh đỉnh đại danh, leehonso. Thế là là lá la, vui quá, có nó ở chung em đỡ buồn hơn. Big Smile. Xem ra phải dán cái bảng phía trước "đây là nơi ở của những người bị đời ruồng bỏ" để đón nó vô . Hì hì .....

www.damsan.net
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hôm thứ bảy vừa rồi, tui cùng sweet_heart tập sáo ở công viên Hoàng Văn Thụ, kế bên là cái hồ khá lớn với rất nhiều cá. Bên cạnh là những cây to đầy bóng mát cùng những ngọn gió heo may  cuốn theo những chiếc là cuối cùng của mùa thu thổi qua công viên giữa bầu trời xanh lững lờ mây trắng. Trong lúc có nhã hứng, tui thổi bài Khát Vọng này với mục đích lồng tiếng cho đàn cá đang bơi. Chất lượng không tốt, nhưng chỉ muốn cho các bạn thấy không khí luyện tập và sinh hoạt của nhóm sáo trúc tại công viên Hoàng Văn Thụ thành phố HCM như thế nào.
Đây là video do sweet_heart  quay lại bằng điện thoại di động.
[YouTube:v/M440f3FJq-A]
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
  Vẫn biết rằng em còn thua kém anh saotruc nhiều lắm nhưng nghe rồi mà không nói ra cái ý kiến của mình thì em thấy cứ ngứa ngáy trong người thế nào ấy. Bài anh thổi tiêu em có cảm giác như anh hơi lạm dụng rung hơi nhiều quà, cứ đến đoạn cuối câu cần ngân dài là rung từ đầu cho đến lúc hết ngân luôn mà rung rất đều. Theo em ở một số chỗ, lúc mới vào đoạn ngân nên kéo dài một lúc rồi mới rung, và không nên rung đều đều thì sẽ hay hơn. Đây chỉ là cảm nhận của cá nhân em, có thể do kỹ thuật còn kém nên em chưa hiểu hết được nên nếu có gì sai anh bỏ qua cho em nhé.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Không có gì là sai đúng đâu bác ạ. Bác nói là có lý của bác, tui xin tiếp thu. Tui thì thổi đại thôi, không chú ý gì lắm. Để lần khác tui sẽ chú ý làm như bác nói. cảm ơn nhiều, nên góp ý như thế thì diễn đàn mới phát triễn đươc. Bình thường, chúng ta thường ngại những người đi trước mà không dám phê bình.
Top 500 Contributor
Male
đại cầm thủ

Cảm ơn bác saotruc đã post bản nhạc khát vọng lên cho anh em được nhờ. Em cũng xem bộ phim này từ hồi bé còn ở ngoài bắc, em cũng hay nghe đài trung quốc nên được nghe phát lại bài hát này nhiều lần nhưng phải nhờ đến bác mới có được bản nhạc yêu thích. Mong bác khỏe, post nhiều bài nữa cho các anh em damsan, khi nào rảnh bác ra nha trang chơi, em còn ở đây chắc cũng không bao lâu nữa.

Việt Nam Mến Thương!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

bac sao truc thoi hay ghe

nhung con thiu 1 chiu nua la giong nhu Vo Danh  trong phim phong van day. thoi sao' sao cho ca' no loi tanh hinh thi vip wa'

bac sao truc tap thu coi. neu dc ghi nao guiness Vn lien`Smile

Page 1 of 3 (36 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net