Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Rondo alla Turca (chapter III) gửi bác Chapi nghe chơi!

rated by 0 users
This post has 20 Replies | 3 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lê Hồng Sơn Posted: 10-13-2010 17:22

Xin lỗi vì đã làm các bác đợi lâu, nhưng việc upload lên youtube hơi bị gian nan vì lỗi rớt mạng liên tục, nên em đành phải đưa bản mờ lên trước, bản rõ 400mb sẽ đưa lên sau vậy (chắc cũng chỉ nội trong ngày nay thôi).

[youtube:VFEu73wiui0]

bài này em thổi còn rất nhiều lỗi nhưng với trình độ mới 2 năm tập tiêu 4-2, và mới chuyển qua tập tiêu 10 lỗ  trong 1 năm nay (trong điều kiện không có ai chỉ dẫn) thì em tự tạm hài lòng với kết quả này vậy.

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Cuối cùng thì cũng chờ được. Với trình gà con của em thì nghe bài này mê tít thò lò. Chúc mọi người 1 buổi sáng tốt lành đi làm vui vẻ. Up ủng hộ anh Lee.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Tập trong điều kiện không ai chỉ dẫn mà được thế này . Hâm mộ anh Lee thật !

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bản rõ có rớt mấy chỗ như này không Lee ? Dù sao em cũng đã chơi quá xá dữ . Yes

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Bamboo-flute:
Bản rõ có rớt mấy chỗ như này không Lee ? Yes

Bản rõ chỉ là bản mờ chưa zip lại thôi, chứ còn để có clip thổi không bị rớt với em e là không thể được vì em xét cho cùng cũng chỉ là dân nghiệp dư thôi, ngày làm công sở 8 tiếng, tối về làm sáo kiếm chút cháo, có tập 10 năm nữa thì cũng đến thế là cùng thôi. Hơn nữa cây tiêu em dùng trong bài này lỗ thổi to như ngón tay cái nên thổi rất bị đuối hơi, còn hàng khủng của Thoong và saonhua em đặt gần 1 năm qua mà vẫn chưa có nên....tiếp tục đợi vậy, còn đây là video cận cảnh cây tiêu em đang dùng:

[youtube:lNj-AHCIpqc]

Cỏn đây là bản rõ vừa mới up lên xong, chân thành xin lỗi vì đã để mọi người chờ lâu:

[youtube:oIm_TQVHItg]

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Cây tiêu lỗ to quá nên thổi cảm giác bị đuối quá, với lại nghe tiếng tiêu thì hình như không hay bằng tiếng sáo (đối với bài này), cảm giác em nghe xong là như vậy?

Tất nhiên trình độ em gà mờ thiệt, bài này là bài mơ ước của em nhưng rốt cục suy nghĩ cho kỹ bài này anh thổi chưa hay,cảm giác là anh chỉ chạy theo note nhạc cho tròn bài thôi.

Dù biết diễn đàn mình chưa có ai thổi được bài này nhưng .... ----> Theo em là chưa đạt lắm.

Lâu lâu có cơ hội tranh thủ chém tí, jan thì chịu Stick out tongue

Photobucket

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

anh lee làm sáo kiếm tí cháo, không để vợ kêu gào, con khóc mếu máo, Stick out tongue

hì, trêu anh lee tẹo. em nghĩ bài này thổi sáo nghe vang và hay hơn. nhưng mà tiêu thế là pro rồi đó anh. up up liền.

Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hâm mộ anh Lee từ thời nghe bài tk tiêu Tiếng đàn ta lư, giờ lại được nghe Hành khúc Thổ nhĩ kỳ, quả là thoả lòng mong đợi!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

@aotuong: nếu là sáo thì nhiều người thổi dc lắm rồi anh ơi, ĐS ngoài miền Bắc thổi kinh khủng lắm.

em cũng ko khoái cái khẩu huyệt to như ngón tay cái của anh Lee, chắc fải đặt tên là Đại Khổng tiêu.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Cám ơn anh Lee ha, nghe rất tuyệt :D  Mà sao anh Lee lại khoái chơi cây tiêu có huyệt khẩu to + lỗ bấm to nhỉ
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bài này anh Lee thổi hay quá, anh có bản nhạc cho em xin với

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Chapi:
Mà sao anh Lee lại khoái chơi cây tiêu có huyệt khẩu to + lỗ bấm to nhỉ

À, nó có 2 tác dụng : 

- Tác dụng thứ nhất là để cải thiện âm lượng : Vì em dùng cây tiêu này để hòa tấu trong dàn nhạc, nếu dùng cây tiêu có huyệt khẩu bé như hạt đậu thì thổi trong đó nhạc trưởng khỏi nghe được luôn, từ khi có cây tiêu này với huyệt khẩu và lỗ bấm có kích cỡ như vậy thì âm lượng của nó cải thiện rõ rệt, hoàn toàn có thể tự tin đem đọ với flute rồi.

- Tác dụng thứ thứ hai là để luyện hơi : vì ngày xưa em hay thổi sáo trong nhà nên hơi không chỉ ngắn mà còn yếu xìu nữa, đến bây giờ khi đã luyện cây này rồi nhưng có thể thời gian luyện còn ngắn nên di chứng ngày xưa vẫn chưa hết, thổi vẫn cứ bị đuối hơi hoài (đang cố luyện thêm theo cách bác mão mèo để tăng level về hơi, thấy bác ấy thổi saxo khiếp quá)

To shinichi :

Bài này rất phổ thông, bác cứ lên google search theo từ khóa : Turkish march sheet piano,,, là ra ngay mà, em thổi bài này học lóm theo phong cách của 1 ông thổi sáo kvdoan nào đó mà bác từng dẫn link trên trang nhaccuatui đó, chỉ toàn đánh lưỡi kép, từ đầu chí cuối, tuy nhiên em đánh lưỡi kép trên tiêu tệ quá, nghe không được sắc sảo như ông ấy, các bác thông cảm dùm chỗ này!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
em thấy chả phải trên tiêu nó tệ đâu anh, trên cây tiêu này nó mới tệ thì đúng hơn, kỹ thuật lưỡi kép thì anh là nhất rồi (theo em), còn nữa, chơi dàn nhạc thì chơi với micro chứ lo gì, anh đem cây này tập hơi thì có lý hơn.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hay quá nghe phê hết cả tai up cho ae bít
Photobucket
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ATinh:

@aotuong: nếu là sáo thì nhiều người thổi dc lắm rồi anh ơi, ĐS ngoài miền Bắc thổi kinh khủng lắm.

em cũng ko khoái cái khẩu huyệt to như ngón tay cái của anh Lee, chắc fải đặt tên là Đại Khổng tiêu.

Hic bác này trong nam hay sao mà chém ae Bắc ác thế, không có đc pro thế đâu bác, nghĩ cho cùng thì cũng chỉ là ae nghiệp dư thoai, ko có nhiều thời gian mà luyện như mấy bác pro trong nghề đâu ha. Hâm mộ a Lee qua, mơ ước của e bài này nè, mà đúng là cái di chứng hơi ngắn đúng là khó sửa thật ha, e cũng chữa mãi mà ko khỏi, mong đc diện kiến bác Lee quá, e cũng khoái mấy cây tiêu lỗ to của a lắm mà tiêu e chơi ko có đc ah.

Vote cho bác Lee 11 sao :D

Page 1 of 2 (21 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net