Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hướng dẫn thổi sáo trúc 6 lỗ bài "Tiếng sáo trên nương"

rated by 0 users
This post has 45 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
BabyGirl8x Posted: 10-12-2010 6:22 | Locked
Chào các bạn. Mình vừa được nghe bài "Tiếng sáo trên nương", mình rất thích bài này nhưng lại không thuộc. Bạn nào biết bài này thì hướng dẫn giúp mình với nhé. Mình cảm ơn rất nhiều.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
caynuathan replied on 10-12-2010 6:33 | Locked
Ui.bài này cũng dễ thui:d bạn có ở hà nội kô.nếu ở hà nội mình chỉ giúp
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhoc_style replied on 10-12-2010 6:50 | Locked

caynuathan:
Ui.bài này cũng dễ thui:d bạn có ở hà nội kô.nếu ở hà nội mình chỉ giúp

úi bài này là bài mơ ưc ca em đy. bác đúng là pro thit. hic đến khi nào mình thi đưc bài này nh c lên ri cũng s thi đưc thôi

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
BabyGirl8x replied on 10-12-2010 9:41 | Locked
Mình ở Thái Nguyên bạn ah. Cái khó là mình đã tìm kỹ rồi mà ko có cái Clip nào hướng dẫn thổi bài này cả. Thêm nữa là mình lại ko biết gì về nhạc lý nên cũng rất khó khăn. Bạn có cách gì giúp mình ko ? Cảm ơn bạn nhiều.  
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
md54kt3 replied on 10-12-2010 10:24 | Locked
.

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
caynuathan replied on 10-12-2010 10:52 | Locked
@chú Đức: a đang trong ban nhạc cụ truyền thống clb TCM trường chú đây.hun nào mình gặp nhau. @babyG:Add njck mình vào.mình hướng dẫn bạn cách đọc phổ bài này. Rùi mình hướng dẫn bạn thủi dần dần. Bài này dễ mà.cố lên.nếu rảnh mời bạn xuống hà nội chơi.a e đamsan hà nội tiếp đón nhiệt tình.caynuathan@yahoo.com nhé
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
md54kt3 replied on 10-12-2010 12:16 | Locked
.Ok.hoạt động vào tối thứ 6 phảj k ạ?

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Minh replied on 10-12-2010 16:34 | Locked
chị thử pm maomeo xem ông ấy cũng hay lên thái nguyên thì phải
Photobucket
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
chodoiquakhu replied on 10-12-2010 20:38 | Locked

Bài này mò mẫm được đoạn đầu, đoạn sau bó sáo, ko biết đánh tk thế nào cũng không gặp đc cao thủ chỉ giáo đành chịu. Có được cái sheet chép tay mờ mờ mà nhạc lý kém dịch nốt đc nốt không nên ko dám tập, sợ sai thành thói thì sửa lại khổ.

Bác nào ở HN hôm nào xách sáo đến xin chỉ giáo, @Đức, a e mình đi cùng cho vui :D

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
BabyGirl8x replied on 10-13-2010 7:09 | Locked
Cảm ơn các bạn rất nhiều. Mình biết thổi sáo 8 năm rồi những vẫn chưa biết gì về nhạc lý cả. Có bạn nào có tài liệu cơ bản về nhạc lý, cách đọc nốt nhạc thì cho mình xin nhé. Cảm ơn các bạn.  
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Cố lên bạn.thổi được bài này là trình độ của bạn gần mức pro rồi đấy
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
BabyGirl8x replied on 10-13-2010 8:07 | Locked
Vấn đề chính là mình vẫn chưa biết đọc nốt nhạc và chưa hiểu chút nào về nhạc lý. Mình muốn sau khi học bài này có thể tự nhìn bản nhạc và thổi các bài khác nữa. Các bạn có tài liệu tham khảo gì thì giúp mình nhé.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung replied on 10-13-2010 9:12 | Locked

BabyGirl8x:
Vấn đề chính là mình vẫn chưa biết đọc nốt nhạc và chưa hiểu chút nào về nhạc lý. Mình muốn sau khi học bài này có thể tự nhìn bản nhạc và thổi các bài khác nữa. Các bạn có tài liệu tham khảo gì thì giúp mình nhé.

foolagain:

Học thổi sáo của NS Trần Thanh Trung_tập 1

định dạng pdf

Nhớ thêm cái này để mở nhé Pass: damsan.net

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 10-13-2010 9:49 | Locked

Spam bài, xóa!

Leehonso.

BQT Damsan.net

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
BabyGirl8x replied on 10-13-2010 10:26 | Locked
Cảm ơn các bạn rất nhiều. Bạn nào có thêm tài liệu gì giúp người chưa biết gì về nhạc học được cách đọc nốt nhạc thì gửi cho mình với nhé. Mình muốn thổi rất nhiều bài nhưng lại không biết đọc nốt nhạc nên rất khó khăn, nhiều khi thổi cũng không được đúng lắm. Bạn nào biết thì giúp mình với nhé. Mình cảm ơn. 
Page 1 of 4 (46 items) 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net