Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Địa chỉ liên lạc với thầy Lê Thái Sơn ở Maryland, US

rated by 0 users
This post has 35 Replies | 3 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

sonlt49:
Hướng dẫn dán mạng sáo ... đã hai lần post mà không thấy được . Thử làm lại nội dung này lần thứ 3 xem có giúp được bạn yêu cầu về việc dán mạng sáo không nhé . Bạn có chiếc sáo Trung quốc bị hỏng mạng muốn dán lại thực hiện như sau : Nếu bạn đã có mạng rồi , thì chỉ việc lau sạch xung quanh phạm vi lỗ định dán , bạn cắt một miếng mạng đó to hơn lỗ định dán (có nghĩa là cắt miếng mạng to bằng hơn 1 cm vuông , bạn lấy   một giọt hồ nước pha lẫn với một giọt nước lã bôi xung quanh lỗ để dán , bạn cầm miếng mạng vừa cắt xong đó đặt lên miệng lỗ , dùng hai ngón tay cái vê vê cho miếng mạng có độ nhăn nhăn nhiều  làn sóng ngang miệng lỗ rồi dán kín lại , để thời gian độ hơn 1 phút cho khô rồi thổi thử từ nốt định âm đến hết quãng 8 thứ nhất  rồi đến các nốt quang 8 trên thấy tiếng sáo kêu rè rè là được . ( Lưu ý dán mạng căng như mặt trống là không có tiếng rè đâu đấy ) Nếu bạn chưa có mạng để dán thì vào nhà thầy Sơn bảo bác Quang em ruột của thầy cắt cho một miếng mạng sáo mà dán nhé .Chờ thầy Sơn về thì phải 4 đến 10 tháng nữa .

Vâng cháu hiểu rồi.Cám ơn bác Sơn.Chắc hôm nào phải vào nhà bác thôi

À cho cháu hỏi bác Quang vẫn bán sáo + tiêu ở nhà số 1 ,ngõ 3 Tô Hiệu ạ

Cho cháu hỏi luôn bài trên :http://www.youtube.com/watch?v=IZrRwNFRMkQ&NR=1  dùng tiêu j ạ

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
CTK41:

sonlt49:
Hướng dẫn dán mạng sáo ... đã hai lần post mà không thấy được . Thử làm lại nội dung này lần thứ 3 xem có giúp được bạn yêu cầu về việc dán mạng sáo không nhé . Bạn có chiếc sáo Trung quốc bị hỏng mạng muốn dán lại thực hiện như sau : Nếu bạn đã có mạng rồi , thì chỉ việc lau sạch xung quanh phạm vi lỗ định dán , bạn cắt một miếng mạng đó to hơn lỗ định dán (có nghĩa là cắt miếng mạng to bằng hơn 1 cm vuông , bạn lấy   một giọt hồ nước pha lẫn với một giọt nước lã bôi xung quanh lỗ để dán , bạn cầm miếng mạng vừa cắt xong đó đặt lên miệng lỗ , dùng hai ngón tay cái vê vê cho miếng mạng có độ nhăn nhăn nhiều  làn sóng ngang miệng lỗ rồi dán kín lại , để thời gian độ hơn 1 phút cho khô rồi thổi thử từ nốt định âm đến hết quãng 8 thứ nhất  rồi đến các nốt quang 8 trên thấy tiếng sáo kêu rè rè là được . ( Lưu ý dán mạng căng như mặt trống là không có tiếng rè đâu đấy ) Nếu bạn chưa có mạng để dán thì vào nhà thầy Sơn bảo bác Quang em ruột của thầy cắt cho một miếng mạng sáo mà dán nhé .Chờ thầy Sơn về thì phải 4 đến 10 tháng nữa .

Cho cháu hỏi luôn bài trên :http://www.youtube.com/watch?v=IZrRwNFRMkQ&NR=1  dùng tiêu j ạ

http://www.youtube.com/watch?v=IZrRwNFRMkQ&NR=1 

Bạn nào biết tiêu trên là tiêu tone j ko

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
tiêu nhà nhà thầy Sơn 150k thui bạn ơi.mình mua rùi mà.
Imail: nxnghia90@gmail.com yahoo:nghiango_tb90 sdt:0972864831
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Mình cũng mua một cây tiêu 150k của thầy Sơn ngày trước, hiện giờ dùng vẫn rất tốt :)
Click
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
mình muốn hỏi là có thể học thổi sáo mèo ở đâu. thầy sơn có dạy hok. ai học ở đâu rồi thỳ cho em biết với
mun hoc thoi sao ne`
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
CTK41:

sonlt49:

\

:http://www.youtube.com/watch?v=IZrRwNFRMkQ&NR=1

Các bác biết bài Trail of the angles trên dùng tiêu tone j ko .Tiêu nhìn đẹp quá

Page 3 of 3 (36 items) < Previous 1 2 3 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net