Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cách chơi sáo lá (leaflute)

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 1 Follower

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc Posted: 08-05-2010 17:31

Tình cờ tìm được hướng dẫn cách chơi sáo lá (saomuc thích gọi sáo lá hơn kèn lá), post lên cho anh em học tập. Ai thổi được bài nào nhớ quăng đây  lên nha, hehe. Mà không biết tầm âm của sáo lá đc khoảng bao nhiêu nhỉ, 2 quãng 8 không nhỉ.

http://www.youtube.com/watch?v=1tnQFykvydc

Không biết cách đưa trực tiếp clip youtube vào đamsan nên anh em copy rồi paste vào cửa sổ khác vậy.

Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
saomuc:

Tình cờ tìm được hướng dẫn cách chơi sáo lá (saomuc thích gọi sáo lá hơn kèn lá), post lên cho anh em học tập. Ai thổi được bài nào nhớ quăng đây  lên nha, hehe. Mà không biết tầm âm của sáo lá đc khoảng bao nhiêu nhỉ, 2 quãng 8 không nhỉ.

Không biết cách đưa trực tiếp clip youtube vào đamsan nên anh em copy rồi paste vào cửa sổ khác vậy.

anh saomuc ơi,làm sao thổi được note,e gà English ko dịch được,a giúp e với,

em đang thổi sáo nhưng thấy lạ lạ nên muốn tập thử cho biết,cảm ơn anh trước nha

buồn buồn vác sáo thổi chơi ai ngờ chưa thổi đá bay vèo vèo ^^
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Wowowowowowo,

Dạng này mình cũng rất thích nè, học cái này đi đâu cũng có cái để tổ tài hết, hjhjhj, mình chỉ thổi ra tiếng thôi nhưng không thể thổi thành 1 bài hoàn chỉnh nào được hết, hjhj, Có bạn thổi rành chỉn mình với .................................., help mình nha Stick out tongue

:.>>.:...:..Một đời sống gió cô đơn quá'....:.... ;.:...:.....Biết đến khi nào mới có đôi..:::...:. ....:::....Nhìn trăng kia qua mặt nước.::...: :::>>..Chỉ là ảo ảnh trong hư vô..:..:::... ;.....>>Qing Song......吕 青 松 .:..: Chắc ế tới già luôn quá
Not Ranked
tiểu cầm thủ
haihau272:
saomuc:

anh saomuc ơi,làm sao thổi được note,e gà English ko dịch được,a giúp e với,

em đang thổi sáo nhưng thấy lạ lạ nên muốn tập thử cho biết,cảm ơn anh trước nha

trong đó nói thổi các nốt bằng cách thay đổi sức ép củamôi vào lá mà,  khi thay đổi sẽ làm lá cong ở các độ cong khác nhau.chắc là phải mò mẫm rồi ghi nhớ sức ép mạnh nhẹ của từng nốt thôi. mà ở hà nội tìm được một cái lá đầy đủ những yêu cầu như trong clip nói còn khó hơn lên trờiStick out tongue

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

kiểu này thì chịu rồi,thấy thì zễ nhưng mà thổi dài cổ cũng không đc gì cả hức hức

buồn buồn vác sáo thổi chơi ai ngờ chưa thổi đá bay vèo vèo ^^
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net