Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

các bạn Việt Nam ở GEORGIA (USA) !

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 2 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 Posted: 08-03-2010 16:02
Tình hình là mình mới qua đây được hơn 2 tuần thôi, mình đang học anh văn và sau đó sẽ học đại học.
Trong lớp anh văn của mình có nhiều người VN, hầu hết là đã ở đây lâu năm rồi. Lúc đầu qua đây còn rất bỡ ngỡ nhưng được mọi người tận tình giúp đỡ nên cũng đỡ hơn nhiều.
Mọi người bên này đều rất nhiệt tình và luôn sẵn lòng giúp đỡ.
Nếu có bạn nào cũng ở GEORGIA thì mình hãy làm một nhóm để có bạn nói chuyện hoặc có điều kiện thì có thể gặp mặt,.... nếu biết thổi sáo thì càng tốt.
Xin gửi lời cảm ơn đến các anh, các bạn ở Việt Nam đã giúp đỡ mình rất nhiều trong việc học sáo (ví dụ như các anh admin, anh LEE, anh SAOTRUC, anh TIEUKIEMGIANGHO, anh MHM, anh ONGGIAMESAO,...luôn nhiệt tình giúp đỡ em, và còn nhiều bạn khác nữa).
Chúc mọi người nhiều sức khoẻ
Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

có bao giờ bạn xa quê hương

xa mái trường xa tiếng nói người thương

như chiếc lá rơi rụng lơi cuối đương

thân nơi đất khách hồn quê mẹ

từng bước lạc loài nhớ cố hương

bài này em không nhớ rõ nhưng bost đây em cám ơn anh vì xa quê hương mà vẫn không quên quê

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Ủa Thành Nhat sang Mỹ du học hả , Sang đó có lâu không ?.Hay là định cư luôn vậy ? Sang bên đấy buồn thì cố gắng post nhìu nhìu bài để anh em học hỏi nhé . Chúc bạn thành công

Bao Giờ Cho Đến Ngày Mai.......!
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Mình qua đây là du học thôi, còn việc định cư thì chưa bít được.
Qua bên này ít thổi sáo lại nên càng lúc càng dở đi, có gì mong các bạn chỉ thêm cho mình đó chứ.
Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Rảnh rảnh up cái video clip thổi sáo dưới tuyết cho anh em thưởng thức với nha. Tận hưởng cái cảm giác giá lạnh của USA. HeheStick out tongue

Sau này quen dần thì tổ chức cái shop bán flute (anh BB bán sáo trúc tím, em bán thêm sáo tây giá mềm) cho anh em chắc đắt hàng đây!

Được vậy anh em DamSan đỡ khổ oy`. KekeParty!!!

Photobucket

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
hi hi, em qua đây mùa hè mà còn thấy lạnh, tới mùa đông chắc chết cóng lun quá, làm sao mà dám thổi sáo dưới tuyết.
Em chắc không dám cạnh tranh bán buôn gì đâu, em thổi sáo còn chưa rành nữa mà.
Khi nào có điều kiện em sẽ thổi một vài bài up lên cho mọi người hen.
Chúc mọi người mau tiến bộ !
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Quê em ở tỉnh nào của  Việt nam  ? Em biết thổi sáo nhiều chưa  ? nếu em biết chút ít có điều kiện găp nhau tôi sẽ giúp về kỹ thuật thổi sáo
Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net