Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

xử lý nhạc số trung hoa

rated by 0 users
This post has 39 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

anh Thoại xem thử bản do MHM ký âm sẽ thấy ( mặc dù phổ số thì không như thế , hehe . MHM đừng chém em nhá ) Đó là ví dụ cho anh Thoại thấy nó đổi nhịp thôi à , hà hà     http://damsan.net/forums/thread/3093.aspx

http://damsan.net/forums/thread/3093.aspx

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
thoaingocpn:

Thật ra em chưa hiểu bản chất bài em hỏi các anh ( chị ) kia . Mong anh ( chị ) Bamboo-flute chỉ cho em mấy con số trong bài ấy ở nhịp nào thì nó tương đương với cái gì ạ .

Còn Bamboo-flute gọi em là em thôi nghe gọi bằng anh em ớn bụng quá .

Thank nhiều ạ !

vậy anh làm em thất vọng quá . Đọc qua mấy lời này , mà nhớ chỉ mấy bài trước đây thôi ( cái bài mà anh bảo chọt lên chọt xuống khiến người khác nghĩ anh đã "quá" hiểu nó rồi chứ . Anh hãy check hộp thư riêng của damsan xem em viết gì cho anh ở trong đấy nhé ) thật buồn .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
thoaingocpn:

Kính mong các bác hiểu sâu nhạc số chỉ giúp em chỗ này :

Vậy bài này 1 = fa , 2 = sol , 3 = la , 4 = si , 5 = đô , 6 = rê và  3 chấm dưới là note Mi phải ko ?

4= Si giáng nha bạn ơi.Còn Mi thì vẫn là số 7, còn chấm trên, hay dưới là là bát độ trên hoặc dưới đó. Mấy chấm thì mấy bát độ.Còn phần 2/4 và 4/4 là nó thông báo là bài gồm nhịp 2/4 và nhip 4/4 .Cái hình bên dưới là bắt đầu nhịp 4/4 ,chơi đến khi nào gặp 2/4  thì chuyển về nhịp 2/4.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung:

Em cũng gawpk một bài có kí hiệu 1 = C 2/4 3/4 mà không biết ra sao, mong huynh saotruc và các huynh khác chỉ giúp???
@thoaingoc: theo thứ tự 1 = F = Fa thì 7 = Mi, còn 3 chấm dưới là note la trầm  thôi(tức là bản nhạc này có thể không phải soạn riêng cho sáo)

Chữ trong ngoặc theo em đoán là "toàn án tác 2", tức là bịt hết các lỗ là nốt La, tức là bài này dùng sáo la trầm để thổi.

Nhân đây cũng xin hỏi thêm các huynh, tỏng bài dưới, ở dòng thứ 4 : số 5 có ký hiueej "V" ở trên đầu nghĩa là sao vậy??

Dấu V là ngắt hơi và bắt đầu hơi mới. Còn dấu > là dấu nhấn ngay tại nốt đó.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Dạ, hóa ra cũng giống như bt, mỗi tội không nhớ ra, hic, thanks bác MHM nhiều.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Ui trong này toàn cao thủ, trình em còn gà quá, ko chịu nổi 1 Hill, thôi em té ù đây, bebe Yes
Nam 666::: Cứ chơi cho hết đời trai trẻ, Rùi âm thầm lặng lẽ đạp xích lô, hoho. <<<>>> Yahoo: Day_by_day_9x92 Phone: 01668446360 or 01254421886
Page 3 of 3 (40 items) < Previous 1 2 3 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net