Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

xử lý nhạc số trung hoa

rated by 0 users
This post has 39 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ma tập mấy bài có sẵn trước đi , khi nào có thì bác langtu post lên cho thôi mà .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

vâng ^^

em đang tập bài " Cô bé mùa đông " chả hiểu sao cứ thấy " chướng chướng " , nó như lạc giọng hay sao ấy ^^

hơn 2 tháng, vẫn chỉ mới thổi đc " Pround of you " , hic ^^

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Dữ hen, tập sáo toàn lựa  nhạc pop , nhạc teen ko ta ơi Devil

Bữa nào cho nghe thành quả 2 tháng Proud of You đi  Geeked

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hic ^^

em là teen mà, mới lớp 10 ^^

với lại, trình độ em cực kì gà , cũng chả biết cách post âm thanh ...

dù sao vẫn có tìm cách để cho các bác bình "loạn" ^^, nói trước , em thổi cực tệ ^^

tìm cách xem sao ...

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hix, mình thì đang tập bài proud of you nhưng mỗi lần bật bài mẫu của anh langtu lên là lại muốn dừng luôn ko tập nữa, mình thổi kiểu nghe cứ ngang phè phè [:'(] cùng 1 note đấy mà trong bài mẫu với mình thổi nghe khác hẳn nhau. Tongue Tied
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
post lên nghe thử, dở cũng được kệ nó, cho anh em nghe thử.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Dạ tiện đây các bác cho em hỏi luôn về sáo mèo TQ, có thể là đơn giản nhưng em không hề biết, với lại ngoài Bắc này rất ít chơi các đồ của Tàu cho nên em chưa thể hỏi được ai biết:

Em có được biết sáo Mèo tone trung VN chạy được dải note từ Sòl, Đô1 lên Đô2 - Vậy sáo mèo cùng loại của TQ có chạy được dải note như vậy không hay khác?

Trong bên topic bản nhạcTQ của bác tiengdanbensuoi, các bài nhạc em nghe là sáo Mèo thổi (VD các bài Cô nương sinh lai ái xướng ca, Cảnh Pha tình ca, A Ngõa nhân dân xướng tân ca...), trong nhạc phổ em thấy dãy note của các bài là từ Là, Đô1 -> Rê2, như vậy có phải sáo TQ chạy được dải note khác với sáo VN, hay là họ dùng sáo cao hơn 1 tone, nhưng nếu như vậy sao ko viết các note nhạc từ Sòl -> đô2 như bt rồi chạy trên sáo mới ra được âm như vậy chứ????

Mong các bác giải thích giùm ạ. 

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Hôm nay em định đọc bài này để dịch thử bài Táng hoa ngâm mà BB post lên, đọc xong vẫn chưa hiểu làm thế nào.Chịu !!

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
khó hiểu quá . Các bác cho em hỏi dấu chấm dưới note là gì ? dấu gạch chân là thế nào ? note trắng ra làm sao ? Tính note thế nào có phải là 1 la 2 sol 3 fa 4 mi 5 re 6 do 0 si ko
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
số 1 là fa cứ thế đếm lên đến 7 là đô 2. Sau số 7 là số 1 chấm trên = rê 2, dưới số 1 là số 7 chấm dưới = mi. Đơn giản thế thôi.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Kính mong các bác hiểu sâu nhạc số chỉ giúp em chỗ này :

Vậy bài này 1 = fa , 2 = sol , 3 = la , 4 = si , 5 = đô , 6 = rê và  3 chấm dưới là note Mi phải ko ?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Em cũng gawpk một bài có kí hiệu 1 = C 2/4 3/4 mà không biết ra sao, mong huynh saotruc và các huynh khác chỉ giúp???
@thoaingoc: theo thứ tự 1 = F = Fa thì 7 = Mi, còn 3 chấm dưới là note la trầm  thôi(tức là bản nhạc này có thể không phải soạn riêng cho sáo)

Chữ trong ngoặc theo em đoán là "toàn án tác 2", tức là bịt hết các lỗ là nốt La, tức là bài này dùng sáo la trầm để thổi.

Nhân đây cũng xin hỏi thêm các huynh, tỏng bài dưới, ở dòng thứ 4 : số 5 có ký hiueej "V" ở trên đầu nghĩa là sao vậy??

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Em biết nó là dấu lấy hơi . Ai biết nó có ý nghĩa nào khác thì chỉ giúp . Em không chắc !

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

anh Thoại cứ đếm nhịp trong bài đó ( 2/4 ... cho đến khi nào chỗ nào nó đổi thành 4/4 và khi nào nó về lại 2/4 ...hoặc có thể nó giữ cho đến hết cũng không chừng , cứ đếm nhịp là thấy ,nói vắn tắt ví dụ như thế anh Thoại hiểu ? ) Vấn đề lưu ý anh Thoại nữa là xin anh Thoại để ý bản nhạc đó chơi theo gam nào nhe . Nếu không hiểu , chưa hiểu thì hỏi tiếp , đừng chọt lên chọt xuống mà sau này tai hại lắm . Bản nào dưới C thì dịch lên thôi , không có gì nghiêm trọng cả .

Dạo này anh Thoại nhiều nhạc TQ ghê ha

Dạo này anh Thoại nhiều nhạc TQ ghê ha

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Page 2 of 3 (40 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net