Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline - Sinh nhật Damsan.net - Thảo cầm viên - 20 tháng 6 năm 2010

rated by 0 users
This post has 189 Replies | 7 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Chào em Destiny

Sao buồn hả em , không có đâu….. khi chỉ chia xẻ với các em một chút ưu tư đó thôi

….Wow , cho chị xin lỗi nêu lên cảm nghĩ ,làm phiền các em ,vì đây là sân chơi của các em

• Bài nhạc em Link chị nghe . Người nhạc sĩ họ hoà âm quá hay , nhiều đột phá giữa cũ và mới , lối hòa âm mới , giữa những nhạc cụ cổ truyền và nhạc cụ Tây Phương với phong cách mới ,lôi cuốn người nghe

• Tất nhiên , có những bài nhạc gắn liền với những kỷ niệm của khoảng thời gian trong đời sống, khi nghe lại bài nhạc ,đã gợi trong ký ức mình những hình ảnh của ngày tháng củ

• Tâm huyết với âm nhạc dân tộckhông phải chỉ lớp người trước mà nhiều bạn trẻ cũng ưu tư , cái đó vốn xuất phát từ tình yêu dân tộc. Khi trình diễn giới thiệu nhạc cụ dân tộc với người ngoại quốc , và thấy họ tán thưởng , khâm phục nhạc cụ dân tộc , mới thấy lòng tự hào dân tộc

• Và chị không nghĩ là các thầy không vào diễn đàn,không chỉ bảo ….. chỉ vì đây là sân chơi của các em mà....Em à , người lớn họ không làm thế đâu .. chứ không phải là không chỉ bảo . Em mà hỏi thì các thầy cũng chỉ cho mờ

• Hồi lúc chị còn nhỏ , có lần nghe Ba và bác Phan Chí Thanh có kể rằng Việt Nam mình xưa làm pháo , khi bắn lên pháo nổ ra cả bài thơ , nhưng bây giờ đã thất truyền rồi em ạ . thật đáng tiếc...

• nếu trong vài chục năm sau , sáo ta mà không còn được tấu những bài nhạc dân ca , lý ...... thiệt buồn

• Nầy em nhé , email của chị :tnguyen16123@yahoo.com

Thân mến

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

….Wow , cho chị xin lỗi nêu lên cảm nghĩ ,làm phiền các em ,vì đây là sân chơi của các em 

Bản thân em và em nghĩ các anh chị em khác nữa cũng rất quý chị Đoan Trang,

Rất vui mừng vì có chị Đoan Trang góp ý, định hướng chúng em.

Em cảm ơn chị.

Doantrang:

• Hồi lúc chị còn nhỏ , có lần nghe Ba và bác Phan Chí Thanh có kể rằng Việt Nam mình xưa làm pháo , khi bắn lên pháo nổ ra cả bài thơ , nhưng bây giờ đã thất truyền rồi em ạ . thật đáng tiếc...

• nếu trong vài chục năm sau , sáo ta mà không còn được tấu những bài nhạc dân ca , lý ...... thiệt buồn

Chị mà buồn em cũng buồn theo mất, nên em sẽ cố gắng để chị không buồn theo cách riêng của em vậy. ^_^

Tạm thời thì em thỏa mãn với cây 6 lỗ của mình.

Và thỏa mãn khi nhìn thấy khuôn mặt 2 bé háo hức để đi chuẩn bị đi học đàn tranh,

để sắp có 1 cây đàn tranh mới...

Thân chúc chị Đoan Trang luôn được khỏe mạnh và luôn hạnh phúc trong cuộc sống cũng như công việc.

Em tin là sau này chị sẽ không "buồn" đâu ạ. ^_^

Cuộc sống vốn đầy bí ẩn! Chúng ta không chịu trách nhiệm trước khi sinh ra nhưng đầy trọng trách trong cuộc đời hiện hữu. Dũng cảm sửa chữa khuyết điểm của tạo hoá và xã hội là cách thức lợi ích nhất để giúp bản thân cảm nhận vẻ đẹp cuộc sống!
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

TG rộng lớn này có biết bao nhiêu thứ ngôn ngữ, là loài người tiến bộ, người ta chọn ra 1 ngôn ngữ dùng chung để con người khắp năm châu bốn bể có thể giao tiếp, trao đổi kiến thức về văn hóa, GD, KHKT. Mình nhỏ bé thì mình đứng trên vai thằng khổng lồ để phát triển. Còn khư khư giữ cái tôi, bảo thủ thì có khi còn làm hại đến dân tộc không chừng. TG phát triển đến tận đâu rồi, mình kịp cập nhật những phát minh mới, những thành tựu KH để áp dụng cho việc phát triển KT, XH là điều may mắn. Còn về văn hóa thì học hỏi tiếp thu cái mới không có nghĩa là vứt bỏ cái cũ, những nét văn hóa truyền thống. Trong các cuộc giao lưu, người ta luôn nêu cao chủ đề hòa nhập nhưng không hòa tan. Đây là vấn đề lớn, tự mỗi người sẽ biết cách thể hiện riêng từ tình yêu gia đình rồi đến quê hương, đất nước. Không thể nói trong một vài lời thế nọ hay thế kia. ( Đơn giản như trong tác phẩm "ĐÔI MẮT" của Nam Cao vậy thôi).

Còn cái vụ tiếng Việt đó "kts chuyen" yêu tiếng Việt như vậy mà còn viết sai chính tả thì........
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Đang định post hình hôm sinh nhật Đam San lên, giờ thì....
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

t-jolly  :"Đang định post hình hôm sinh nhật Đam San lên, giờ thì...."

thì sao nè.day la` một chủ đề mà rất nhiều anh em damsan quan tâm.nghe những dòng tâm sự của chị đoan trang,kts chuyen .........mình cũng có vài lời muốn nói.nhưng trước tiên mình muốn nói với ban T-JOLLY là :"vấn đề đang tranh luận ở đây ko có gì liên quan tới hình ảnh buổi off cả ,nếu bạn có những hình ảnh của anh em trong buổi off thì  hãy post nên cho mọi người sem nha"để khi có thành viên nào vào damsan lòng lại rực cháy hướng trái tim về damsan .VAY NHA BAN

chào chi đoantrang nghe nhũng dòng tâm sự của chị và anh em ,em cảm thấy mình có lỗi vói lòng tự tôn dân tộc quá.đúng tiếng sáo phát ra là phải từ tận cõi lòng,không biết các bạn khác thề nào nhưng riêng em chơi sáo là nhũng bài tâm trạng nó phù hợp với mình,với tâm trạng của mình .khi chơi những bài đó ký ức lại hiện về,những niềm vui nỗi buồn

theo như chị và anh em tranh luận thì đúng là người việt nam ,để phát huy truyền thống âm nhạc việt nam,truyền thống của chú nghĩa thì mình nên chơi những bản nhạc dân ca như:chèo,tuồng cải lương,quan họ bắc ninh,dân ca huế...........bản thân em ghi nhận điều đó và em cũng muốn mình sẽ chơi được nhiều bài dân ca hơn nũa.nhưng khổ một nỗi bọn em là dân nghiệp dư ko có nhiều điều kiện để có những tài liệu học sáo chuyên về dân ca,ko có thầy hướng dẫn tận tình.có chỉ là anh em tự học hỏi chỉ bảo lẫn nhau thui

bản thân em thì mới chơi sáo được 3-4 tháng thui.em cung thích nhiều bài dân ca nhưng mới chơi được :về quê,người ơi người ở đừng về,bèo dạt mây trôi

còn nhiều bài dân ca nữa nếu chị thực sự tâm huyết với việc gìn giữ và phát huy âm nhạc cổ truyền dân tộc thì chị có thể bớt thêm nhiều thời gian hơn nên diễn đàn damsan chỉ bảo bạn em với:những bài dân ca,những kỹ thuật những bản nhạc chuyên về dân ca

chứ em thấy chị cũng ít lên diễn đàn với bọn em lắm

nói là chơi nhũng bài dân ca ,nhạc cổ truyền dân tộc để gìn giữ và phát huy âm nhạc dân tộc việt nam."nói thì dễ nhưng làm mới khó chị ạ"theo em thì phải bắt tay ngay vào bằng những việc làm thiết thực.còn làm ji thì chắc chị rành hơn bọn em ha

đó là những dòng tâm sự của em.hy vọng thời gian gần đây chị em mình sẽ có nhiều thời gian hơn để  cùng phát huy truyền thống của âm nhạc dân tộc việt nam của chú nghĩa

TRINH THUC
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
@ bạn "emoidoianhve_emnhe89" : hì hì bạn nói vậy thì để bữa nào rảnh mình post nhé. Tại có 1 số ảnh độc trên GĐ định cho lên luôn nhưng có người không đồng ý kìa, "giờ đang suy nghĩ " >>>nói đùa thôi hì hì đã không cho thì càng phải post. uhm uhm he he ( nói chuyện riêng xíu: bạn L,N "nẫn nộn" như vậy, chắc ít người hiểu được lắm héhe') hì hì rất "buồn cười" được nói chuyện với bạn. hihi 
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

SN damsan còn vui quá mà lần này ko thấy mấy bài tường thuật của Chú Tân, hay của TKGH nhỉ ?

HTB thiết nghĩ chuyện thổi nhạc dân tộc nên đem qua topic khác bàn. Nhạc dân tộc ko phải chỉ là cổ nhạc miền Nam, mà còn bao gồm cả nhạc cung đình Huế và nhạc cổ ngoài Bắc nữa. Kiềng 3 chân thì đứng mới vững ! 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

T-JOLLY:@ bạn "emoidoianhve_emnhe89" : hì hì bạn nói vậy thì để bữa nào rảnh mình post nhé. Tại có 1 số ảnh độc trên GĐ định cho lên luôn nhưng có người không đồng ý kìa, "giờ đang suy nghĩ " >>>nói đùa thôi hì hì đã không cho thì càng phải post. uhm uhm he he ( nói chuyện riêng xíu: bạn L,N nẫn nộn như vậy, chắc ít người hiểu được lắm héhe') hì hì rất "buồn cười" được nói chuyện với bạn. hihi

uhm.mình hoi bị lẫn lộn chữ N VÀ L nhưng ko viết sai chính tả như bạn nha "bạn L,N nẫn nộn nhự vậy"

.mà bạn có phải là anh chàng mặc áo damsan cầm máy ảnh chụp tới lui trong buổi off ko vây?

mình cũng ko nhớ đã nói chuyện ji với bạn nữa??nhưng dù sao cũng rất vui khi có thêm 1 ngươi bạn có chung niềm đam mê ha

còn về ảnh của anh em khi nào rảnh thì bạn post nên cho anh em coi nha.chắc có nhiều người mong ảnh của bạn lắm đó.VẬY NHA

TRINH THUC
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

emoidoianhve_emnhe89 :

T_jolly

Rồi, hai người đã quen nhau chưa?. Tui đoán là 2 người này, chắc là đúng.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hi .thanhks bac sao truc ha.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
TRINH THUC
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hi` em biết nên mới chanh thủ xưng bạn hé hé. Và đúng là buồn cười thật hiiiihiiiiii hô hô <sái quai hàm mất hichic>
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Uầy bạn nè sắp ra Hà Nội à, hay quá, hehe.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

TO: onggiamesao  thắc mắc cái nì: sao lại post có 1 pic chụp chung với bạn có cái áo đẹp đẹp đó (áo đamsan có viết thư pháp) ngại thế k bit còn hình em chụp chung với anh Tuấn (M_H_M) với anh Thuc đâu sao k post luôn đi ạ. Ah còn nữa: Sao có hình cắt bánh sinh nhật mà không có hình thổi nến vậy huhu. Hay anh gửi mấy hình đó qua mail cho em đi hehe

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
@ Changkifung: hehe.... bọn bạn nó dụ ra đó nó dẫn đi chơi nên....(đi trúng đầu năm học mới hay hehe hè thì bọn nó mỗi đứa một phương sao gặp nổi) ..... cộng thêm ông anh nhà bác ở ngoài đó nói ra đó tháng 10 vui lắm hihi cái này mới là lí do chính nè...
Page 8 of 13 (190 items) « First ... < Previous 6 7 8 9 10 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net