Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

chơi sáo giờ nào cho tốt?

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 2 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Như các sư huynh và các sư tỷ đã biết,học sáo có giờ giấc thì vừa tốt cho chất giọng mà hơi lại khoẻ .Vậy nên học giờ nào thì tốt, các tiền bối nhắc em với^^

A,nhớ nhắc em cả cách ăn  nói khi hàng xóm "hỏi thăm" với nhé!hì hì

Nhất Kiếm Vô Tình
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Tui thì hiện không có thời gian để tập, co thời gian là du la lúc nào thì cũng quý cả.

Theo tui thì thời gian nào  cũng có cái tốt riêng của nó, sáng thì tập cho hơi lên, nó như tập khí công hay thể dục, chiều tối thì hơi của mình là thoải mái nhất, thổi hay và khả năng cảm nhận cũng tốt.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
em toàn thổi lúc ban đêm khi mọi người ngủ cả lên trần nhà một mình mình một góc trời một mình mình một thế giới thơ mộng và ngập tràn cảm xúc ( nhớ mang theo nước không thì mất công xuống lấy vì thổi sáo rất tốn hơi Wink ) bác thử mà xem hay cực kì
Xitrum
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
uống nước nhiều ko phải leo xuống hả bác!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Mang nước từ dưới lên thì khó, nhưng không cần nhất thiết phải leo xuống thì mới xả nước được.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bac' sao' truc'noi' dung'qua'! thoi~buoi~ sang'giup'hoi minh`manh. khoe~va` dai` nua~,con` toi'thoi~thi` cam~xuc' doi` dao`,ngau~hung' lam'(chi~ toi. bi. may' nguoi` me tin'than phien`-ho.bao~ma len)Nhung tui cu' ke.,neu' ko thoi~ luc'yen tinh~ thi` kho'ma` cam~ nhan het' dc cai' hay ma` bay' lau ta theo duoi~!

Ban xua di mai~,nho' hoai` hoai` long` sa^u` tho^i~ sao',le^. ngan` ngan` the^ the^ giong. sao'hiu hiu la~ Hoi dai` tho^i~ can. dong` nhac sau
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

saotruc:
Mang nước từ dưới lên thì khó, nhưng không cần nhất thiết phải leo xuống thì mới xả nước được.

ồ, tiếng sáo hòa lẫn với tiếng nước chảy róch rách như tiếng thác đêm, lãng mạng thật, ngẫu hứng thật...... 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Tiếng nước chảy róc rách mà như tiếng thác được thì em công nhận công lực các bác cao thật, cứ gọi là ào ào tuôn trào Big Smile.
Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net