Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tình nữ nhi ( Sáo C )

rated by 0 users
This post has 17 Replies | 3 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Zuang-minh Posted: 06-04-2010 8:25

Hôm nay trời mưa to . Mưa to nên buồn -> thế nên em mới cầm sáo ra thổi lại bài Tình nữ nhi .Thấy vui lại nên quyết định ghi âm nó lại

Các bác nghe thật kĩ  và chém bằng dao thật sắc nhé ^^

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Tay-vuong-nu-quoc-Sao-C-Zuangminh.IW69BB9O.html

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Thu bằng cái mic " xịn " quá nên nghe toàn tiếng rè rè. Mới tắm mưa nên cũng hơi run.

< Chú ý : Thắt dây an toàn trước khi nghe. Ai yếu tim cũng nên suy nghĩ trước khi nghe >

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Nghe hay .Em chưa học được bài này.Trình còi,Hic

Các bác cho em mấy địa chỉ công viên mà các bác hay tập và thời gian cụ thể để em học tập Smile

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Chết nhầm . Beat nhạc ko hợp tông với sáo mọi người chờ nhé em thu âm lại
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
em thổi hay lắm, tuổi nhỏ mà đã chơi dc như vậy là rất tốt, chỉ có điều cây sáo của em âm chưa chuẩn, ko biết mọi người có nghe ra ko, nhưng có một số note sai ví dụ như note A hơi cao, nói chung là sáo ko chuẩn nên anh nghe hơi đớ đớ.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Bài này em thổi theo anh Langtu. Sáo em mua 25K ở Hào Nam
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hê hê thổi vậy là hay hơn mình nhiều rồi Smile
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

bac' tho^i? hay the' kon` chi nua~ em chi? mong bang` bac' tho^i

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Thổi đc đó ,mà thu âm bằng chi mà rè quá .Tôi thổi bài này ở ngoài hoài nhưng chưa dám thu âm bao h sợ nghe xong lủng màng nhĩ quá Stick out tongue
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

mình thấy cái đoạn điệp khúc hình như 2 note Đ02 sao sao ấy?! dùng sáo Re thổi hình như hợp beat hơn

Tiểu Anh
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Nếu mà thổi beat này thì dùng sáo âm trầm hơn sáo C . Để em thay lại beat
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

HALEY:
Thổi đc đó ,mà thu âm bằng chi mà rè quá .Tôi thổi bài này ở ngoài hoài nhưng chưa dám thu âm bao h sợ nghe xong lủng màng nhĩ quá Stick out tongue

Tiếng rè rè là do cái mic đó bác .Em cố cho nhỏ hết sức rồi đó ( càng nghe càng tức cái mic )

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Tống Thiện Minh:

HALEY:

Tiếng rè rè là do cái mic đó bác .Em cố cho nhỏ hết sức rồi đó ( càng nghe càng tức cái mic )

Bạn vào mục "Sound manager" --> "Microphone", rồi đánh dấu chọn "Noise Suppression", ... để loại bỏ tạp âm là nghe vi vu ngay ma`. Mình thu âm trong đêm mưa mà ko thấy tiếng mưa đâu. ^^

1, 2, 3 fluting... Download các bản nhạc cơ lời - Đã có bản nhạc
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

bạn thổi vậy là hay rồi.

chúc bạn ngày càng tiến bộ

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Page 1 of 2 (18 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net