Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tìm nơi học thổi sáo.

rated by 0 users
This post has 97 Replies | 3 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
To saodieucaonguyen: otcay thấy ko có đủ khả năng ngồi học sáo từ 9h-7h nổi đâu, làm vậy chắc ớt bị tiếng sáo ám ảnh luôn quá,ma con phai di hoc buoi chieu nua, chủ nhật rồi ớt đã lên NVHLĐ rồi, nhưng cứ thử ở nhà thổi cho ra tiếng cái đã, đợi Alee sửa cây sáo của ớt xong rồi, thì ngày nào ớt cũng tập thổi, đọc diễn đàn thấy cũng có nhiều ng tự học thổi đó, cảm ơn saodieucaonguyen đã tận tình hướng dẫn, vừa chỉ chỗ học sáo lại còn chỉ chỗ nhậu nữa chứ,
To sáo trúc: để bữa nào xin phép MHM cho ớt gọi là M&M chứ tại quen miệng (nhầm quen tay gõ vậy rồi), ko chừng với cái tên này M&M càng được nhiều ng biết đến đó.
To Alee: khổ thân cây sáo của ớt chưa được sử dụng đã bị cạo lớp sơn rồi, ôi thôi thì đã rơi vào tay Alee thì số phận của sáo đã nằm gọn tay trong lão đó rồi, muốn làm gì là quyền của Alee thôi. Mà nếu có năng khiếu vẽ vời thì Alee vẽ cho ớt một cái bông cúc hay bông mai gì cũng được, chứ để nó trơn trụi như thế thì xấu lắm, ng ta nói tùng cúc trúc mai thôi thì cho nó có bạn có bè đi mà. trời ơi.. ớt cay chỉ đếm tiền dùm ng ta thôi, chứ đâu có được xài, muốn gửi tiền cất dùm thì rất sẵn sàng Alee chắc gom góp tiền cho tương lai (…) cũng kha khá rồi ha để ở nhà ko an tâm đâu đưa ớt cất dùm cho, đảm bảo mất ko hay luôn….hi hi hi

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
ông lee chỉ giỏi cạo và đắp thôi, còn muốn vẽ vời thì phải gửi ra cho chú thòng! he he he còn muốn làm thêm 1 lỗ rè rè cho giống hàng tàu thì đưa tui, cung cấp màng nhựa cho xài mãn đời luôn, bảo đảm tiếng rè khiếp đảm ko thua gì của bác saotruc đâu, mà nghe hơi gió chắc cái cây của ớtcay trúc dày lắm, làm hàng tàu thì hết xảy đó àh nhe! khửa khửa khửaYes
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Muốn có sáo với loại trúc dày thì chổ cửa hàng cô Phương Bảo có nhiều, khoảng 25k một cây, nhưng note thì không chuẩn lắm , phải chỉnh lại, nhưng chất trúc thì tốt.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Thay Hung chi day moi buoi 1tieng thoi. Con tu 9am-7pm la gio thay co o lop. Muon hoc gio nao thi tuy chon. Ai ma hoc noi 10tieng mot ngay chu, hic hic.

Vay tuy Otcay nhe, thu xep duoc thi hoc, neu da hoc o CLB NVH Lao Dong thi da ok roi. Lop cua thay Son se dong vui hon. Than chao

Saodieucaonguyen
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
To saonhua mọi người thấy làm gì cho tiếng sáo hay hơn thì cứ tự nhiên ớt cay ko có ý kiến ý cò gì( có biết mô tê gì đâu mà nói) Alee đâu rồi, cây sáo của ớt đang ở giai đoạn nào rồi. mong được cầm nó thổi lắm rồi, trời ơi sáo yêu quí của tôi ơi, chắc alee make up mày xong chắc tao nhận ko ra luôn quá. chủ nhật này ớt lên lấy sáo được chưa? để kiếm mấy cái dây rợ gắn vào cho nó xinh chứ, khắc tên lên nữa chứ, chắc việc này ko ảnh hưởng đến tiếng sáo đâu nhỉ? mới coi clip offline tháng 7 thấy sao chỉ có một nữ nhi thôi vậy, gay go quá….

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Video offline tháng 8 vừa rồi vì dài quá và mọi người cũng bận chưa có thời gian đưa lên. Sáng thứ sáu ngày 12/10 này Leehonso đã lên đường đi làm công tác cho damsan, có thể chiều thứ 7 hắn về. Đến tháng 11 offline có thể hắn sẽ thông báo thành quả nghiên cứu, hy vọng kết quả khả quan. Chủ nhật này không biết OtCay có lên cung văn hóa lao động không nhỉ. Thành viên nữ của Damsan nhiều lắm, nhưng toàn là mai danh ẩn tích, cao nhân khó gặp.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Ko biết Alee đã sửa xong sáo chưa ta, nếu sửa xong rồi thì phải lên lấy liền chứ. Còn nếu chưa thì tuần sau lên lấy cũng được, ko có sáo lấy gì tập đây trời , mà Alee đi làm nhiệm vụ gì mà có vẻ bí mật vậy ta, đừng nói là đi tìm thuốc mọc tóc nhe, để vậy trông giống giáo sư hơn. Hú hu hu  Alee sửa sáo của ớt xong chưa,
Có chuyện này muốn hỏi , những thành viên đã thành thạo sáo rồi ấy, đã từng đi biểu diễn ở đâu chưa, nếu chưa thì có nghĩ là mình sẽ đi biểu diễn cho khán giả nghe ko, có thể tổ chức một buổi biểu diễn nho nhỏ cho khán giả thưởng thức, tuyên truyền âm nhạc dân tộc luôn, chẳng lẽ học thổi sáo xong rồi chỉ thổi cho mình nghe thôi sao? thật đáng tiếc…
Lên 2 sao hồi nào ko hay vậy ta, đổi được 2 cái hoa hồng thì thích hơn

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ông ớt cay khi nào ra nha trang kiếm tui, thoòng tui cho cây sáo của ông 2chục cái hoa hồng luôn, còn trông đợi vào lee lão quái thì cây sáo của ông có họ với cái bang thui, vá đắp tùm lum àh

ko biết ớt cay quan niệm như thế nào là học xong thổi sáo, Thoòng tui học 2 năm ròng rã đến bây giờ thì vẫn ngày ngày thổi từ đồ đến đố, xong lại từ đố đến đồ. chưa chơi được bản nhạc nào hic hic...

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Chuthoong cũng thổi từ đồ đến đố à, hôm nào tui ra nha trang cùng chuthoong song tấu từ đồ đến đố, mỗi note 1phút.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
học xong ở đây là xong phần cơ bản ấy, thổi được thành bài rồi đó, khổ quá hồi đó văn ớt cay có 4 điểm mà chưa rút căn nữa(theo lời thầy tui) nên diễn đạt ko được trôi chảy như suối cho lắm. chắc chú thoòng giỏi văn lắm đây, lại tài vẽ vời nữa chứ, nghe thiên hạ đồn ầm cả lên. Khi nào có cơ hội thì vun tay vài cái vẽ cho ớt càng độc đáo càng tốt, có vậy chứ, làm cho nó nổi bật giữa đám đông chứ bù lại khả năng của chủ nó. Nghe đã thấy sợ rồi, thổi 1phút đấy, đâu phải chuyện đùa…toàn dấu nghề ko hà tui nói chú thoòng đó

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Xin đề nghị chuthoong nếu có vẽ hình lên sáo của otcay thì chú nên vẽ cây ớt và toàn là ớt hết toàn thân cây sáo, như vậy cay quá sẽ nhanh chóng thổi hay thôi, giống như sáo ăn ớt lột lưỡi vậy đó.Stick out tongue
suong chieu
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Otcay vì mới gia nhập damsan nên có phần chưa biết rõ về chuthoong, nếu như một ai đó chơi sáo khá một tí mà gặp chuthoong thì cũng phải mấy phần kính sợ rồi, tại nha trang trên có foolagain duới có chuthoong, phải nói chuthoog là nhất nhân chi thượng, vạn nhân chi hạ. Chỉ cần đưa một nữ đệ tử ra cũng làm cho quần hùng khiếp vía. Vì thế mà damsan đã liên tục cữ 3 thành viên nằm trong hàng ngũ sáng lập damsan ra nha trang để diện kiến, triên Lee lảo quái đã 3 lần đến bái phỏng. Thế lực của damsan nha trang tuyệt không thể xem thường.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Đây quả là một câu chuyện phiêu lưu tầm sư học đạo li kỳ của một người yêu sáo từ lúc mò mẫm vào diễn đàn post bài cho đến lúc mua được một cây sáo tốt và tìm được đúng thầy bà !

Khởi đầu của bạn như vậy là rất suôn sẻ đó !

Cố gắng lên bạn ơi, chặng đường phía trước còn lắm chông gai !

Chủ nhật này tui cũng lên NVH Lao Động tham gia cho vui.

Dụng lực đả lực
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Tui đã gặp được bạn hiền rồi, cha tượng đá nói đúng y chóc ý tui luôn, ko chỉ một lần mà đã nhiều lần lắm rồi, nhất là cái bài bên xin lỗi góp ý, cái gì đừng cho ăn ớt cay mà sinh thêm nóng nực…ôi tượng đá còn nhớ hay đã quên. Sao hay vậy biết tui thích vẽ ớt , đợi bữa nào tui trét ớt vào cây sáo của tượng đá thì tha hồ mà thổi hay nhe..hahahaaa
vậy mà chú thoòng bảo chỉ thổi được đồ đố, dám nói xạo ớt cay, thấy tui dễ bị lừa lắm hả? nhưng ko sao nếu vẽ được cho tui mấy trái ớt là tui mang ơn lắm lắm lắm lắm
ninja rùa đã nói chính xác chuyến phiêu liêu ký của ớt tui đây, từ lúc chân ướt chân ráo vô đây bị tượng đá và kiến rịn tấn công tới tập , nào là viết nhiều đoạn nào là ko viết có dấu, nào là viết hoa…làm tui uất ức quá đi, bao công đâu trả lại sự công bằng cho ớt con đi. rồi bữa đầu tiên lên nhà VHLĐ ko biết chỗ nào, đi tìm thấy mấy trường pt thi bóng chuyền , có ng ngồi coi giống alee định lại hỏi mà cũng sợ(biết giống alee điểm nào ko? mái tóc đó hihihi) ông đó cầm máy chụp hình miệng thì nhai chewgum. liều mình tới hỏi chú bảo vệ may mà chú đó biết chỉ chỗ. Ngày mai ninja rùa lên NVHLĐ hả alee vẫn chưa sửa xong sáo cho ớt tuần sau lại có bài kiểm tra nên chắc ko đi được. lên nhà VH chuẩn bị học đếm nhịp nhe 1/2345 hỏi kinh nghiệm của m&m ,sáo nhựa thì biết

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
đọc được cái này thì ớt cay cứ lên cung văn hóa lao động nhé, có sáo cho ớt tập rồi, chính tui làm ra, vì chỉ làm trong vòng có 1 tiếng nên nó ko phải là hàng tốt lắm, nhưng nói chung vậy là ngon hơn cây sáo đầu tiên tui có rồi, bảo đảm thổi được từ đồ tới đố.... còn cây sáo hôm trước mua thì chưa sửa đc gì ráo nên thôi đành chờ hén!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Page 4 of 7 (98 items) « First ... < Previous 2 3 4 5 6 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net