Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

triển khai ý tưởng cuộc thi tiếng sáo đamsan năm 2010

rated by 0 users
This post has 69 Replies | 4 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
minhthanh_th:
caynuathan nói rất chí lí mỗi tội e thấy thời gian để chuẩn bị tác phẩm 6 tháng là quá dài... nếu tập trung chỉ cần 1 tháng... cùng lắm là 3 tháng là đã thoải mái lắm rồi... 
Nếu có ý định tổ chức lâu dài trở thành cuộc thi thường niên thì 1 năm tổ chức một lần thôi (còn thời gian tổ chức cho cái loại hình và nhạc cụ khác chứ).hầu hết a e đamsan kô là sinh viên thì cũng làm ăn.đâu phải dân chuyên nghiệp mà dành nhiều thời gian cho âm nhạc dc.vậy theo mình 6 tháng là hợp lý.với lại mình nói rồi. Ngoài là tác phẩm dự thi thì nó còn cho ng khác thưởng thức.nên cần một khoảng thời gian chuẩn bị kỹ lưỡng để có những tác phẩm hoàn chỉnh
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

em thi ko tham gia vi biết cái khuyến khích cũng không đựoc. Mà em đề nghị mấy tay thổi sáo trùm ch0 làm ban giám khào hết đi. Mấy ổng thổi. ông 1 thổi ông 2 chấm hay. ( mà cũng hay thiệt như ông già leehonso ) thì giải đâu mà còn.

Hữu Duyên Thiên Lí Năng Tương Ngộ Vô Duyên Đối Diện Bất Tương Phùng
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Em thì em không dám ý kiến nhiều, nhưng mà nếu đã tổ chức thì nên làm thành 1 cuộc thi truyền thống hằng năm, đừng nên năm nay làm năm sau bỏ vì có nhiều người thổi kém như em (do mới tập và là nữ nên tập khó hơn mấy anh :P) cũng phấn đấu để còn có cơ hội nhận giải, với lại đừng nên xét là người đó có học trong nhạc viện hay không, em nghĩ là phải công bằng hết chứ, đâu phải cứ học nhạc viện là thổi hay hết đâu, em thì em không biết mọi người nghĩ sao chứ 1 bài nhạc nào mà không cảm thấy thích, muốn thổi thì cũng khó để có cảm xúc mà thổi cho hay lắm, mỗi người thích mỗi thể loại nhạc khác nhau sao cứ phải gượng ép, còn về giải thưởng thì đối với em quý nhất là 1 cây sáo có khắc tên mình cùng với tên giải thưởng mình nhận đc (cái này là em nghĩ thế thôi, ai làm đc không là chuyện khác nữa nhé :P) Em chỉ dám có ý kiến thế thôi, năm nay em còn gà lắm, mới tập đc có 2 tháng thôi nên không tham gia đâu, nhưng chắc chắn năm sau hoặc năm sau nữa khi mà em tự cảm thấy tiếng sáo của mình nghe ổn thì sẽ tham gia.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

chúng ta pahỉ làm cho hoành tráng nào

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

her her ngồi theo dõi cái topic này từ đầu h em xin phép ý kiến như sauBig Smile

cách thức tổ chứ theo em có ý tưởng thế này: ta sẽ tổ chức 1 cuộc thi test trình độ cho tất cả các mem damsan với các đề thi lần lượt từ lớp 1 cho đến đại học hoặc sau ĐHStick out tongue ( minh họa thế cho dễ hiểu thôi ! còn chia ra mấy level( lv) và ở mỗi lv đòi hỏi những rì thì mong các bác cho ý kiến tiếp)

các thi sinh sẽ phải thi qua các vòng từ  lv thấp nhất đến lv cao nhất qua đó cũng là 1 lần kiểm định lại xem mình đã ở trình độ nào:D. Và với mỗi đề thi sẽ có giải cho người dc điểm cao nhất:D. Như vầy sẽ giúp cho người mới tập ở trình độ kỹ thuật thấp hơn cũng có khả năng đc điểm cao hơn ng chơi lâu năm ở những đề thi ko yêu cầu các kỹ thuật khó! giống như bây h bắt mấy bác sinh viên thi toán với mấy ku lớp 7 lớp 8 mà các bác phải dùng kiến thức của chúng nó đã dc học vậyStick out tongue

về giải thưởng thì dĩ nhiên ng cao điểm nhất ở đề thi có độ khó cao sẽ khác với ng cao điểm nhất ở đề thi có trình độ lơp 1. còn cụ thể khác nhau ra sao thì mọi ng cũng có thể cho ý kiến tiếp

và để test chuẩn xác dc khả năng mình ở chỗ nào thì em nghĩ càng chia nhỏ ra thành nhiều lv thì càng tốt rồi sau đó ban giám khảo sẽ xác định dc mỗi thành viên ở trình độ nào và có thể góp ý cho việc luyện tập tiếp theo ra sao (cái này cần ý kiến của mấy bác lão thành cách mạngBig Smile)

e xin hết ý kiến tại đây cảm ơn các bác đã quan tâm theo dõi

xin chào và hẹn gặp lạiCake

pxtuan because_of_you_pxt@yahoo.com pxtuan.bsc@gmail.com mình ko thích trẻ con nhưng mình thích cái cách người lớn tạo ra chúng =.=!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
nhìn mặt pxtuan có phải là anh VoDanhKhach khộng vậy. Rất giống
Hữu Duyên Thiên Lí Năng Tương Ngộ Vô Duyên Đối Diện Bất Tương Phùng
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Ba quân đội ngũ chỉnh tề

Trăm họ chật đường vui tiếp nghênh Big Smile

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
maomeo:

Thích  thằng bé đầu tiên nhất Cool

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Hay nhỉ ,nếu có thì mình cũng muốn tham gia góp vui í mà chứ tỏng biết là thổi còn dỡ Big Smile ,tập sáo cũng 2 năm rùi ^^ ...Mà chừng nào tổ chức vậy ,hồi hộp @_@ quá .

_Mình nghĩ có cuộc thi này rất hay ACE trên damsan chơi sáo cũng nhiều mà sáo thì phải sôi nổi forum mình lại im ắng quá ,các TV  chưa đc cọ sát nhiều và thi thố tài năng,cuộc thi này đc tổ chức cũng nhằm tạo sự gắn kết thành viên trên damsan và cũng là cách để mọi người cùng học hỏi ,chia sẽ và rèn luyện .

Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
maomeo:

Mão bán chổi ko? :D :D 

Click
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

em bán đấu giá bộ sáo đã theo em bấy lâu...... dạo nay tu chí.... quyết không lơi là...... giá khởi điểm hữu nghị anh em đam san. 100k 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

e xin trả giá cho bộ sáo nay là 450k.hehe ânh em tiếp tục đáu giá đi nào

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
500k,anh em nhường mình đi nào
Hanoi Architectural university
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
Minh thích đến chỗ nào thổi thi cơ. Xong ruj nhận giải đi ăn nhậu luôn. Chứ trên mạng lỡ xui xui trúng giải sao nhận được đây? :D

Photobucket

Page 3 of 5 (70 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net