Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nghệ sĩ Nguyễn Hoàng Anh với Tiếng sáo quê hương

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 4 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lê Hồng Sơn Posted: 03-25-2010 2:03
(TT&VH) - Tốt nghiệp sáo trúc và đàn bầu Học viện Âm nhạc Quốc Gia, hiện là giảng viên của Học viện. Anh đã từng biểu diễn sáo trúc tại nhiều nước như: Pháp, Anh, Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha, Na Uy, Đan Mạch, Thụy Điển, Phần Lan, Nga, Nhật Bản, Hàn Quốc, Trung Quốc, Thái Lan, Triều Tiên, Ấn Độ...

Trong thời buổi mà nhiều CD xuất hiện trên thị trường băng đĩa đa số là nhạc pop/rock, giới trẻ đa số tìm đến với nhạc nhẹ, thì anh là một trong những nghệ sĩ trẻ miệt mài với cây sáo trúc với những giai điệu sâu lắng, mượt mà, trong sáng mang đậm dấu ấn của dân ca Việt. Nguyễn Hoàng Anh vừa trình làng album Tiếng sáo quê hương. Trong album này vừa có những bản nhạc chèo, ca Huế, dân ca Nam bộ... vừa có những tác phẩm được chuyển soạn hoặc viết cho sáo trúc của các nhạc sĩ Nguyễn Văn Thương, Huy Du, Đinh Thìn...Album do Công ty Cổ phần Nghe Nhìn Thăng Long phát hành.

B

Source : http://thethaovanhoa.vn/133N20080909090731126T0/nghe-si-nguyen-hoang-anh-voi-tieng-sao-que-huong.htm 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
heeeeeeee anh crazy ở quản bình quê ta ơi.  giờ ngoài này bọn em gặp dễ ợt ấy mà

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
gặp ở đâu vậy a Mão, không biết hôm nào ofline có cơ hội được gặp không.
bác hồ sau khi đọc bản tuyên ngôn mới hỏi "Đồng bào có nghe tôi nói rõ không" toàn thể mọi người trả lời "có ạ" bác nói tiếp "vậy thì từ nay tiếng nghệ an sẽ là tiếng phổ thông" hehe vậy là tiếng phổ thông không phải tiếng hà nội đâu nha
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Hic.mình cũng ở quảng bình đồng hương đồng khói với a crazy mà sao tiếng sáo của mình dở thế nhỉ.do thời tiết chăng
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
ai cho mình cái link mình xem học hỏi nghệ sỹ NHA nha
Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
NS Hoàng Anh có tham gia trong diễn đàn dam san không mấy anh.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

ních anh ấy là  crazy

em nghe nói anh đấy post bài lên đam sam anh em thưởng thức  và đánh giá  

ít giao lưu  :D

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net