Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nữ nhi tình ( Tây du ký ) .

rated by 0 users
This post has 60 Replies | 4 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
@ tanhien: Khi bắt đầu học bất cứ thứ gì chắc chắn sẽ gặp phải những khó khăn bỡ ngỡ. Qua những gì bạn đã làm mình biết bạn có lòng yêu thích thực sự với sáo. Nhưng lòng yêu thích sẽ mãi mãi chỉ là lòng yêu thích nếu bạn không cố gắng học và tập luyện. Vì vậy hãy thể hiện lòng yêu thích của bạn bằng cách học nhạc lý đi. Chỉ cần bạn học được một chút thôi thì cánh cửa đến với sáo nói riêng và âm nhạc nói chung của bạn đã rất rộng mở. Nếu có gì chưa rõ bạn có thể hỏi mình, Sapin hoặc ra Nghĩa Đô hỏi mọi người. Chúc bạn thành công!
Hải hồ không phiêu lãng Tráng tâm thành đại cuồng.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
lutung1988:

Ko! Bạn ko thổi đc đâu, đừng cố! 

......

Tại sao trên diễn đàn có nhiều người hỏi những câu tương tự thế này nhỉ???

(Bạn đã tham ja đamsan từ lâu rồi, nếu ko đọc đc bản nhạc thì bạn thổi bằng cảm âm à? Mà nếu cảm âm đc thì bạn tự cảm âm bài này đi...) 

Trên diễn đàn này rất ít người đc học nhạc lý! Toàn là mọi người yêu thik sáo thì tự tìm hiểu thôi, yêu thik sáo như một số bạn yêu thik mà ko chịu bỏ thời gian ra để đọc những kiến thức quá cơ bản này thì quả thật là ko nên học thổi sáo nữa....("Chôn dấu ước mơ thành lãng tử..."_Ai đã từng viết đoạn thơ này chắc rất có chí...

Hay wa ha!! Bộ ai cũng tài giỏi như hien_87 này thì còn ai đặt câu hỏi cho bạn chửi làm chi vậy! người ta mỗi người mỗi khác, đâu ai giống ai, người ta có thể có một số lý do jì đó,nếu bạn biết thì chỉ cho người ta, người ta thành thật cảm ơn bạn, còn không thì thôi, làm jì mà phải nói nặng lời vậy!! mình thất bạn wá đáng đó nha!!

Bạn nên suy nghĩ kỹ những lời tôi viết thì hãy nhận xét nhé! (Bạn viết còn sai lỗi chính tả chứng tỏ lời bạn viết ra chưa đc xem lại kỹ cũng như những lời tôi viết bạn chưa đọc hết, chưa suy nghĩ hết...Tôi đã đọc các bài bạn viết rồi, có lẽ vì bạn cũng có điểm giống người này nên bạn nói thế!)

Tôi thực sự ko chửi ai cả, mà cũng ko phải người tự kiêu (Bạn trích dẫn lời của tôi thì nên trích dẫn đủ đoạn quan trọng phía sau nữa), tôi tham ja đamsan với đúng nghĩa là đam mê và san sẻ chứ ko phải là tài giỏi, kiêu căng hay là chửi người khác như bạn nghĩ. Suy nghĩ của bạn như của đứa trẻ con khi đc người khác góp ý thì cảm thấy như vậy thôi. Tôi cũng chưa thổi hay nhưng tôi vẫn hơn bạn ở điểm là đam mê, tự tìm hiểu. Nếu bạn thực sự đam mê thì tôi tin bạn sẽ tự tìm hiểu chứ ko có những câu hỏi như trong các bài viết của bạn mà tôi đã xem....

Tôi ko những phải bỏ thời gian để học hỏi trên damsan mà còn phải bỏ thời jan ra để post các bài viết, đáp ứng các yêu cầu của một số bạn(Mặc dù cũng chưa là j so với các bạn trên diễn đàn) là vì tôi đam mê và muốn san sẻ với mọi người để cùng học hỏi chứ ko như bạn nghĩ....

Sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc hiện hình từ trong những hy sinh gian khổ. Trên đời này không có con đường cùng mà chỉ có những ranh giới. Điều cốt yếu là phải có sức mạnh vượt qua những ranh giới ấy!^_^!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
hôm trước trong diễn đàn có người post bài nhạc này nhưng không biết sheet, nhưng trình độ cảm âm của em thì quá kém,không biết anh có sheet bài này không giúp tụi em với bài này nghe cũng hay hay,mong anh giúp đỡ http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=GBamoqCpuV
buồn buồn vác sáo thổi chơi ai ngờ chưa thổi đá bay vèo vèo ^^
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Hay quá! e vừa mới học thổi sáo được mấy tuần nên vẫn chưa nhìn vào bản nhạc để thổi được. A viết kiểu số thế này dễ thổi lắm. A viết hộ e thêm mấy bài kiểu này nữa được không? Cảm ơn A1
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Theo mình bạn nên học nhạc lí đi ,thì bạn sẽ thổi được nhiều bài còn hay hơn như thế nữa,học cách đọc nốt nhạc và các kí hiệu, chứ nhạc kiểu số như bạn thì ít ai ngồi dịch ra cho bạn đâu,Chúc bạn thành công

buồn buồn vác sáo thổi chơi ai ngờ chưa thổi đá bay vèo vèo ^^
Not Ranked
tiểu cầm thủ

bác lãng tử thổi bằng sáo gì mà hay thế??

NICK_SAY_BOY_9X_BMT
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
langtu:

Đây là một trong số những bản nhạc hay trong phim Tây Du Ký, mời các bạn cùng luyện tập.

Phần thổi mẫu:

http://www.musicwebtown.com/langtu1979/playlists/118993/918916.mp3

bạn thổi hay tuyệt. bỏ sao 2 3 năm rồi tình cơ lạc vào đây thấy bạn thổi hay quá nên ngứa nghề muốn thổi quá.

có điều mình ko thổi dc 1 nốt duy nhất là nốt Si đoạn:

Người yêu ơi! Anh(em) có thấu chăng lòng em(anh)

Đồ rê fa! son la mi đồ rê.

Dù thời gian xa cách làm ta mất nhau
fa son la đô rế fa son SI la.

cái nốt si đoạn "Làm ta mất nhau" đó bạn bỏ nốt tay thế nào nhỉ?

mình bỏ nốt nghe chuối quá.

vẻ như nốt si đó là nốt si ko bình thường thì phải.

chỉ mình cách bỏ nốt ngón tay như nào đoạn đó nhé. mình mới học sáo nên ko biết bỏ nốt SI giống bạn. cảm ơn bạn.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

hinh như chỗ đấy luyến từ la len si day

dù năm tháng xa cách lam   ta       mất     nhau

fa  son    la    đô   rế     fa    son     la-si      la

bạn thử xem sao.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
xuantung:

bạn thử xem sao.

biết là nốt SI rồi. vấn đề là nốt SI đó bỏ ngón tay nhu nào nhỉ?

ngón nào mở ngón nào đóng ấy? cây sáo em mua 10k nên nó ko chuẩn âm hay sao ấy, mở các kiểu rồi mà nốt đó ngang lắm. hu hu

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Bác nào có số đt của anh Lãng Tử cho em em gọi luôn cho nhanh.

:D

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
cute_mylove:
xuantung:

bạn thử xem sao.

ngón nào mở ngón nào đóng ấy? cây sáo em mua 10k nên nó ko chuẩn âm hay sao ấy, mở các kiểu rồi mà nốt đó ngang lắm. hu hu

nốt si đấy ko phải si thường mà nó là sib, bạn chỉ cần mở 2 ngón tay trỏ ra là ra

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Nghe giang hồ đồn là bác "langtu" thổi bài này bằng sáo la trầm.

Si giáng mở 2 ngón trỏ thổi nhẹ như "shinichi" nói.

Trường phái số thì bạn qua box "luyện tập" tìm topic "phát huy trường phái số của ninja" của ông "aotuong".

Mấy cao thủ như giờ vắng bóng quá.

Nhớ hơn 1 năm trước cũng vô topic này nghe bài này rồi bắt đầu tập. Sau một năm tập đủ loại giờ mới biết cần tập lại bài này.

Dục tốc bất đạt. Phải chuyên chú thổi được cả hồn vào mỗi nốt nhạc.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bạn xuantung nói đúng đấy, đoạn đó đúng là luyến từ la lên si, mình cũng toàn thổi như vậy thôi. Nhưng mà mình chỉ thổi theo cảm âm thôi, ko rành về nhạc lý. Nhưng như các bạn nói ở trên, mình cũng thấy học nhạc lý rất có lợi, chúng ta có thể thổi dc nhiều bài hơn, đúng nhạc và có thể làm cho bài nhạc mình thổi có hồn hơn. Mình cũng đang tự tìm hiểu về nhạc lý, có gì ko hiểu mong các bạn trên DS giúp đỡ. Thanks tất cả các bạn!

songhong_vt
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
cute_mylove:
xuantung:

bạn thử xem sao.

nếu không được bạn có thể mở lỗ số 2,3 cùng lúc xem

thổi 1 làn hơi TB thui nha

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
ko thấy bác Langtu lên tiếng nhỉ.
Page 4 of 5 (61 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net