Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thành viên biểu diễn

rated by 0 users
This post has 1,220 Replies | 27 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc replied on 02-14-2011 20:21 | Locked
md54kt3:

ngày xưa ơi-sáo C 10 lỗ

[youtube:ee1jkXW6sjI]

còn vài chỗ bị lỗi,mong huynh đệ hạ thủ lưu tình Embarrassed

tình cảm lắm bác, đơn giản mà hiệu quả
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc replied on 02-14-2011 20:23 | Locked
mà bác md lấy beat ở đâu thế, gốc của nó có phải xài cho tone C ko
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc replied on 02-14-2011 20:25 | Locked
haihau272:

hihi,thấy mấy anh chị post bài nhiều quá em cũng ham,nên thu vài bài up cho mấy anh chấm điểm,thu mãi mới được 2 bài này nhưng vẫn chưa hài lòng nhưng không làm tốt hơn được nữa :( mong mấy anh chị thông cảm

hình bóng quê nhà:

[YouTube:9qNDCtHM5Eg]

Ngôi nhà hoa hồng:

[Youtube:gad3CaRU15w]

sao clip của bác mình nghe rè vậy nhỉ, tại loa mình hay tại máy quay của bác nhỉ:-?
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Zuang-minh replied on 02-14-2011 20:33 | Locked

Nhận xét tổng thể của em nhá : Diễn đàn ngày càng nhiều cao thủ thôi hay đó. Cho tràng pháo tay nào !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mình vẫn kết nhất cách mà MD thổi. Chúc bác ngày càng có nhiều clip hay ...........

Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-14-2011 21:27 | Locked

xin chào tất cả mọi người cho em chém tí nhé.

đối với bài Xuân Chiến Khu của bác Phatcao thì nói chung về nhịp thì quá ok. Nhưng theo em tiếng sáo còn hơi phô chưa uốn éo nhiều em cảm thấy nó hơi khuôn khuôn không mượt mà cho lắm bác ạ. đây là ý kiến của riêng em. Đúng là sinh viên nhạc viện tương lai có khác. Chúc bác năm nay thì đổ vào nhạc viện nhé. sau này về chỉ lại cho bạn em. hehe

BÀI  Ngày Xưa Ơi của bác Md thì bác thổi khá mượt mà những đoạn vuốt ngón tạo hiệu ứng âm thanh hay, nhưng theo em bác hơi lạm dụng kĩ thuật này nhiều quá. còn hơi sai sai vài chỗ nhưng nói chung anh em mình thế thì quá ok rồi, không đòi hơn gì nữa. bác thổi như thế thì cũng được xếp vào hàng cao thủ rồi.hehe

Bài Ngôi Nhà Hoa Hồng và bài Hình Bóng Quê Nhà của bác Haihau thì còn nhiều vấn đề lắm phải tập thêm bác ạ. Nhưng nói chung bác thổi thế là quá hay rồi. em thổi cung chả được thế. chỉ giỏi nói nhiều thôi.hehe

Anh em chơi chân tình nên em nhận xét thế thôi. cầu mong anh em thổi sáo ngày càng hay nhé. em nói thế có mạo phạm gì thì mấy bác xá tội cho em nha.hehe. chúc mọi người thổi sáo thật hay, ngày càng thêm yêu cây sáo Việt

Chim cất cánh nhìn trời bay mãi, biết bao giờ mới trở lại đây? Chưa yêu, tôi nghĩ tình yêu đẹp lắm, có ngờ đâu yêu là vạn lí thương sầu!!!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
phatcao replied on 02-14-2011 21:58 | Locked
@buihongtran. cảm ơn bác nhiều... hì tại cây sáo bài xuân chiến khu ấy là sáo gỗ nên tiếng ko dc trong lắm. hì sáo này sao nó kho hơn đàn tranh nhỉ?? nhưng tui vẫn yêu ca 2 loại ^_^
MÁI CHÙA CHE CHỞ HỒN DÂN TỘC NẾP SỐNG MUÔN ĐỜI CỦA TỔ TÔNG
Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-14-2011 22:30 | Locked

phatcao:
@buihongtran. cảm ơn bác nhiều... hì tại cây sáo bài xuân chiến khu ấy là sáo gỗ nên tiếng ko dc trong lắm. hì sáo này sao nó kho hơn đàn tranh nhỉ?? nhưng tui vẫn yêu ca 2 loại ^_^

em thấy thì mỗi loại nào có những cái hay riêng bác a. em chưa được nghe bác đàn nhỉ. em cũng thich nghe đàn tranh lắm. tiếng của nó thật trong trẻo và mượt mà. nghe như là tiêng suối chảy ấy. nhưng mà em chẳng bao giờ có điều kiện sờ vào nó. tại âm nhạc không phải la năng khiếu và sở trường của em. em học chuyên nghành khác. chỉ tập sáo tiêu sơ sơ để khi nào buồn có cái mà giải sầu. hihi

Chim cất cánh nhìn trời bay mãi, biết bao giờ mới trở lại đây? Chưa yêu, tôi nghĩ tình yêu đẹp lắm, có ngờ đâu yêu là vạn lí thương sầu!!!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
phantom replied on 02-14-2011 23:46 | Locked
Anh MD lâu ngày không gặp giờ khủng quá nhỉ. ^^. Thứ 7 này ra cv cho em mở rộng tầm mắt xem có gì mới nữa không nha. ^^
Vô độc bất trượng phu
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
viettuan replied on 02-15-2011 1:09 | Locked

hômqua up bị lỗi. hôm nay em xin phép up lại, các bác chuẩn bị có mồi ngon để nhậu rồi. Drinks

[Youtube: vdQ6QhmyYRQ]

3 bài liền nên hơi lâu mong các bác thông cảm!

songhong_vt
Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-15-2011 1:29 | Locked
em không thấy gì hết bác ơi.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
viettuan replied on 02-15-2011 1:32 | Locked

mình add link rồi sao ko dc vậy ta?

[youtube:vdQ6QhmyYRQ]

songhong_vt
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
phatcao replied on 02-15-2011 1:49 | Locked
buihongtran:

phatcao:

em thấy thì mỗi loại nào có những cái hay riêng bác a. em chưa được nghe bác đàn nhỉ. em cũng thich nghe đàn tranh lắm. tiếng của nó thật trong trẻo và mượt mà. nghe như là tiêng suối chảy ấy. nhưng mà em chẳng bao giờ có điều kiện sờ vào nó. tại âm nhạc không phải la năng khiếu và sở trường của em. em học chuyên nghành khác. chỉ tập sáo tiêu sơ sơ để khi nào buồn có cái mà giải sầu. hihi

Để khi mô tôi ra quê rồi tôi đanh thâu 1 bản gửi cho bác hi?:)) chứ vào trong đay tay không tất sách nên cũng muốn cũng ko có đành phải quay qua học mốn võ sáo thôi he he

MÁI CHÙA CHE CHỞ HỒN DÂN TỘC NẾP SỐNG MUÔN ĐỜI CỦA TỔ TÔNG
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
chodoiquakhu replied on 02-15-2011 2:30 | Locked
md54kt3:

ngày xưa ơi-sáo C 10 lỗ

[youtube:ee1jkXW6sjI]

còn vài chỗ bị lỗi,mong huynh đệ hạ thủ lưu tình Embarrassed

Chú thổi càng ngày càng ngon, hay, có nét riêng, thổi nhẹ nhàng khoáng đạt :D Bài này a k nghe ra lỗi ở chỗ nào cả @@

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
haihau272 replied on 02-15-2011 2:37 | Locked
saomuc:
haihau272:

hihi,thấy mấy anh chị post bài nhiều quá em cũng ham,nên thu vài bài up cho mấy anh chấm điểm,thu mãi mới được 2 bài này nhưng vẫn chưa hài lòng nhưng không làm tốt hơn được nữa :( mong mấy anh chị thông cảm

hình bóng quê nhà:

[YouTube:9qNDCtHM5Eg]

Ngôi nhà hoa hồng:

[Youtube:gad3CaRU15w]

sao clip của bác mình nghe rè vậy nhỉ, tại loa mình hay tại máy quay của bác nhỉ:-?

thông cảm tại cái míc của e hơi cùi thu hơi bị rè,với lại đúng lúc nhà bên cạnh mở DJ :"(

buồn buồn vác sáo thổi chơi ai ngờ chưa thổi đá bay vèo vèo ^^
Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-15-2011 2:40 | Locked
viettuan:

mình add link rồi sao ko dc vậy ta?

[youtube:vdQ6QhmyYRQ]

Em xin chém đầu tiên nhé. Nghe tiếng sáo của bác thì em đoán bác tập cũng lâu rồi nhưng em nghĩ là bác tự học là chủ yếu nên tiếng sáo nó ngang ngang nghe không da diết lắm ạ. ví như cái bài Nữ Nhi Tình bác thổi thế là chưa ổn lắm đâu ạ. mấy bài khác cũng thế,có luyến láy nhưng mà thổi hơi nhanh, em nghỉ nếu bác ở Tp HCM thì chủ nhật nên ra Tao Đàn mình học thêm cho nâng cao kĩ năng, còn nếu bác ở Hà Nội thì nên ra cv Tuổi Trẻ, Nghĩa Đô, Hồ Thành Công... còn nếu bác ở nơi khác thì mình tìm đến chỗ khác anh em từ Nam vô tới Bắc chỗ nào cũng có, nhưng nếu bác cảm thấy mình thổi thế được rồi thi tự sướng thế cũng ngon rồi bác ạ. Em không biết gì nói bừa bãi thế có chỗ nào phật lòng bác thì bác bỏ qua cho em. Em chúc bác thổi sáo ngày càng hay nhé

Page 29 of 82 (1221 items) « First ... < Previous 27 28 29 30 31 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net