Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thành viên biểu diễn

rated by 0 users
This post has 1,220 Replies | 27 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-15-2011 2:58 | Locked
phatcao:
buihongtran:

phatcao:
@buihongtran. cảm ơn bác nhiều... hì tại cây sáo bài xuân chiến khu ấy là sáo gỗ nên tiếng ko dc trong lắm. hì sáo này sao nó kho hơn đàn tranh nhỉ?? nhưng tui vẫn yêu ca 2 loại ^_^

em thấy thì mỗi loại nào có những cái hay riêng bác a. em chưa được nghe bác đàn nhỉ. em cũng thich nghe đàn tranh lắm. tiếng của nó thật trong trẻo và mượt mà. nghe như là tiêng suối chảy ấy. nhưng mà em chẳng bao giờ có điều kiện sờ vào nó. tại âm nhạc không phải la năng khiếu và sở trường của em. em học chuyên nghành khác. chỉ tập sáo tiêu sơ sơ để khi nào buồn có cái mà giải sầu. hihi

Để khi mô tôi ra quê rồi tôi đanh thâu 1 bản gửi cho bác hi?:)) chứ vào trong đay tay không tất sách nên cũng muốn cũng ko có đành phải quay qua học mốn võ sáo thôi he he

Em xin chân thành cảm ơn bác nha.  Em xin chờ bác. nếu không tiện post lên diễn đàn thì có thể gửi vào hộp thư cho em cũng được. em chào bác

Chim cất cánh nhìn trời bay mãi, biết bao giờ mới trở lại đây? Chưa yêu, tôi nghĩ tình yêu đẹp lắm, có ngờ đâu yêu là vạn lí thương sầu!!!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
md54kt3 replied on 02-15-2011 4:16 | Locked

Cảm ơn mọi người đã góp ý :D.

@saomuc:beat này em lấy ở sannhac.com,beat gốc hợp với sáo tone Mi,em hạ xuống 2 cung để thổi với sáo C này. ;))

@buihongtran:hehe..cao thủ thì em hông giám,bác phê cho chữ "được" là em mừng rồi,món vuốt ngón em đang tập luyện,bao giờ thuần thục sẽ dùng đúng chỗ :D,

@chodoiquakhu:beat mp3 nên một số chỗ em thổi lạc nhịp,1 đoạn dùng C# em bị vấp do không quen dùng sáo 10 lỗ ;))mà mấy bài lưỡi kép của anh chất lượng thế sao không đưa lên cho ae thưởng thức nhỉ?

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
md54kt3 replied on 02-15-2011 4:25 | Locked
haihau272:

hihi,thấy mấy anh chị post bài nhiều quá em cũng ham,nên thu vài bài up cho mấy anh chấm điểm,thu mãi mới được 2 bài này nhưng vẫn chưa hài lòng nhưng không làm tốt hơn được nữa :( mong mấy anh chị thông cảm

hình bóng quê nhà:

[YouTube:9qNDCtHM5Eg]

Ngôi nhà hoa hồng:

[Youtube:gad3CaRU15w]

không có mấy tiếng trống đập thình thình kia thì hay lắm haihau ak? em thích đoạn vuốt ngón xuống rê ở chữ "rồi" trong câu  "đâu rồi ngày xưa" nghe mượt lắm.bài ít mắc lỗi láy ngón nên nghe cũng mượt luôn Wink. bài ngôi nhà hoa hồng bác thổi đoạn điệp khúc chưa đúng lắm.thử nghe lại xem nhé.chúc bác tiến bộ hơn nữa

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Not Ranked
tiểu cầm thủ
buihongtran replied on 02-15-2011 4:43 | Locked
anh em damsan ngày càng nhiều cao thủ. Về nhà đóng cửa tu luyện tập khi nào tập được gì mới sẽ post lên anh em chặt chém. hehe. chào cả nhà nhé. chúc cả nhà ai cũng thổi sáo ngày càng pro. Stick out tongue
Chim cất cánh nhìn trời bay mãi, biết bao giờ mới trở lại đây? Chưa yêu, tôi nghĩ tình yêu đẹp lắm, có ngờ đâu yêu là vạn lí thương sầu!!!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
chodoiquakhu replied on 02-15-2011 5:02 | Locked
@MD: Thôi, a quay lại tập hơi, rung luyến láy rồi, chú nghe mấy bài đó ko thấy ảnh thổi loạn nhịp với cả đánh lưỡi sai tùm lum à, để sau này đi, thổi co ra hồn đã. Hôm nào qua Hào Nam lượn tí không, vô nhạc viện với mấy hàng gần đó, anh chở? Đang cần đột phá, lâu nay vẫn dậm chân tại chỗ..
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
phantom replied on 02-15-2011 8:26 | Locked

Anh chodoiquakhu bây giờ lại tập ở Cv nghĩa đo ah` ? Tuần này xuống tuỏi trẻ đê

Xuống đây tập với anh em cho vui , cả năm nay em bận  học chưa động vào cây tiêu lần nào. mạng nhện bám đầy. ^^. Dậm chân tại chỗ .^^

Thứ 7 này phải đi giải quyết nỗi buồn mới được , chứ bứt rứt khó chịu quá ^^

Vô độc bất trượng phu
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
aotuong replied on 02-15-2011 9:48 | Locked

Lâu lâu vào thấy mọi người up hăng hái ghê. Còn clip cây tre việt nam chờ hoài sao ko thấy vậy ta? Stick out tongue

Hôm bữa gửi cây sáo tàu cho để ủng hộ post clip chờ hoài mà ko thấy ?

Hú hú cây tre up lên nha!

Photobucket

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
viettuan replied on 02-15-2011 18:48 | Locked
Thanks buihongtran! Rất cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn. Đúng là mình ko đi học thổi sáo ở đâu cả, biết thổi sáo cũng rất lâu rồi, các anh em trên DamSan chắc ít người vượt qua dc, nhưng vì do mình tự xướng, ko học hành gì hết nên thổi ko có bài bản gì cả. Đang rất cần dc anh em góp ý và chỉ giáo nhiều hơn. Mình người Hà Nội nhưng đang ở trong Thủ Đức - tp.HCM, ko biết có anh em nào ở Thủ Đức ko nhỉ? Hôm nào cafe - cà pháo ta cùng trao đổi học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau. Thank tất cả anh em!
songhong_vt
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhoc_style replied on 02-15-2011 19:43 | Locked
viettuan:
Thanks buihongtran! Rất cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn. Đúng là mình ko đi học thổi sáo ở đâu cả, biết thổi sáo cũng rất lâu rồi, các anh em trên DamSan chắc ít người vượt qua dc, nhưng vì do mình tự xướng, ko học hành gì hết nên thổi ko có bài bản gì cả. Đang rất cần dc anh em góp ý và chỉ giáo nhiều hơn. Mình người Hà Nội nhưng đang ở trong Thủ Đức - tp.HCM, ko biết có anh em nào ở Thủ Đức ko nhỉ? Hôm nào cafe - cà pháo ta cùng trao đổi học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau. Thank tất cả anh em!
có em ở Thủ Đức đây hehe. Bọn em tập sáo ở nhà văn hóa Thiếu Nhi nè. Thứ 2,4,6. Chìêu 5h đến 7h. Bắt đầu từ thứ 2 tuần sau. Anh rảnh thì ra tập với bọn em cho vui. Chủ yếu là anh em học hỏi qua lại. Không ai chỉ cả. Nếu anh thấy hứng thú thì đi cho vui. Hehe.
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
xuantung replied on 02-15-2011 19:43 | Locked

công nhận diễn đàn giờ nhiều cao thủ thật.

tin vui.

chúc anh em thổi sáo ngày cang hay nha

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
viettuan replied on 02-15-2011 23:15 | Locked

nhoc_style cho anh số đt đi có gì anh alo, anh đang ở trên Bình Chiểu. Thỉnh thoảng cafe - ca pháo tí chứ.

songhong_vt
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhoc_style replied on 02-15-2011 23:51 | Locked
viettuan:

nhoc_style cho anh số đt đi có gì anh alo, anh đang ở trên Bình Chiểu. Thỉnh thoảng cafe - ca pháo tí chứ.

Vâng chào anh. số điện thoại của em 0988 935 189. em đang ở Quảng Ngãi mai em vào thành phố. Anh rảnh thì tuần sau ghé nhà Văn Hóa anh em minh trao đổi. em củng chẳng biết gì đâu. Mong anh chỉ bảo.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
tieuanh95 replied on 02-16-2011 0:28 | Locked
haihau272:

hihi,thấy mấy anh chị post bài nhiều quá em cũng ham,nên thu vài bài up cho mấy anh chấm điểm,thu mãi mới được 2 bài này nhưng vẫn chưa hài lòng nhưng không làm tốt hơn được nữa :( mong mấy anh chị thông cảm

hình bóng quê nhà:

[YouTube:9qNDCtHM5Eg]

Ngôi nhà hoa hồng:

[Youtube:gad3CaRU15w]

hê hê ây da Ông này thổi ngon thế mà lúc off giú nghề nha ! thế lày là không được ồi!!! lần off sau phải phạt mới được!

Tiểu Anh
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nhoc_style replied on 02-16-2011 3:56 | Locked

mấy bữa nay mọi người post bài khí thế quá. em cũng xin post bài cho anh em chém đây ạ. Bài Cánh Bướm Vườn Xuân

[youtube:EcsMlZv6Jss]

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
caytrevn replied on 02-16-2011 4:33 | Locked
aotuong:

Lâu lâu vào thấy mọi người up hăng hái ghê. Còn clip cây tre việt nam chờ hoài sao ko thấy vậy ta? Stick out tongue

Hôm bữa gửi cây sáo tàu cho để ủng hộ post clip chờ hoài mà ko thấy ?

Hú hú cây tre up lên nha!

vâng, khi nào đủ sức khỏe em sẽ thu lại mấy bài post lên, hiện tại em thổi 1 tí lại ho nên không thể hoàn thành trọn vẹn được bài nào cả. 

chúc phong trào tập luyện của anh em đam san ngày càng nâng cao.

Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Page 30 of 82 (1221 items) « First ... < Previous 28 29 30 31 32 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net