Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mời các bác nghe bài Ngày Xưa ơi

rated by 0 users
This post has 14 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
vodanh Posted: 01-26-2010 8:01

[YouTube:LnAoic02NZA]

đây là bản nhạc của bác ninja đưa lên. xin mạn phép bác mang sang đây cho các bạn mới tập dễ theo dõi. 

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

ủa sao e ko nghe thấy gì hết là sao ta:-/

có ai bị như e ko

pxtuan because_of_you_pxt@yahoo.com pxtuan.bsc@gmail.com mình ko thích trẻ con nhưng mình thích cái cách người lớn tạo ra chúng =.=!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hé hé, bài này mi thủi xìu quá, phải song tấu với toa nghe mới bốc à nha, tự dưng nhớ mấy lần hợp tấu ở CV quá, tập luyện nèo, tập luyện nèo, đi ngủ nèo Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
bác vodanh rung hơi nghe sướng tai quá,có "bí quyết" truyền đạt lại cho em không ,hihiSurprise
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
gớm, bí quyết bí cung cái gì, trời rét vầy mà nó mặc một cái áo, quần thì quần cộc, mở toang hết cửa nẻo ra , xong đó thổi chả rung hơi ầm ầm ấy chứ. hơn nữa vợ tên này lại đang đứng cạnh nữa, không run mới lạ hehe.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
ngắt hơi dài thế vodanh? em làm bài này xìu đi nhiều đấy :D
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

@Kmath & anh Kirinhn: lúc thổi bài này em cũng hơi xìu nên nó thành ra thế này. :D để lúc nào em thu lại xem sao.

@Gacon: tui chỉ tập dùng hơi bụng theo cách mà các sách dạy thổi sáo đều nói tới, trên trang NguyenDinhNghia.net cũng có hướng dẫn. cộng với nghe các cao thủ thổi rồi bắt chước theo. :)

@A.đông lì: bác đặt  camera ở  chỗ nào trong nhà em thế? khai mau không em chém. :D

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Anh Vơ. đánh thổi hay quá.thanks anh cái sheet
Tiểu Anh
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

hưởng ứng bác vodanh tí. hi.các bác nhận xét giùm em....

-- cái chùa ở trước nhà. ^_^

[YouTube:eL7TqnxfLRY]

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Si giáng bị sai rồi ông già ơi. Thử đổi thế bấm si giáng xem sao.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Bài của onggiamesao thổi bị sai nốt si rồi, nghe nó guợng gạo, có lẽ bác chưa nghe bài này quen.
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
@vodanh: anh thấy mọi kĩ thuật của em đều tốt, nhưng có một cái anh có thể góp ý được đó là nhịp, hi vọng nhận xét đúng :D. Không biết khi thổi em có dậm chân không, tại anh thấy em thổi phiêu quá nên đôi lúc ngân quá dài thành ra vào lệch nhịp. Cái này có lẽ do thổi sáo một mình không phải theo ai, không phải theo nhạc đệm nào khác, chứ nếu một người đánh guitar đệm theo video của em thì sẽ có những chỗ tự nhiên phải dừng hẳn lại để chờ em ấy chứ (cái này chắc bác tieukiem có thể kiểm chứng lại được). Em thử kiếm nhạc nền rồi thổi theo xem, nếu thấy có lúc nào nhạc nó nhanh hơn mình thì là do mình ngân quá dài. Tuy nhiên anh vẫn nghĩ là khi em thổi một mình thì em ngân theo ý thích như thế, chứ khi có nhạc đệm thì em tự nhiên sẽ ngân đủ độ dài.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Nhịp chuẩn luôn theo sheet trên

Có 2 chỗ trắng chấm dôi song có note nghỉ đó thì ku oánh thiếu một dập thui.....(onggia)

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Vừa nghe xong

hí hí....

@ Vợ đánh  : đúng là đang bị đánh hay sao, tiếng sáo thổi có vẻ rất nặng nề, bí bức....Rung hơi có phần khá

@ Ông Già : Già nhưng vẫn có vẻ rất máu, thổi có vẻ thanh thoát.......lại chưa chú ý mấy chỗ rung hơi nên cứ trôi tuồn tuột....

nghe tiếng sáo của ông già lại thấy thích thích ....hít

Giờ mà kết hợp được cả 2 cái trên nhỉ ? chưa biết bài sẽ ra sao.....

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
nghe đoạn "ngày xưa ơi.." của bác vodanh đã tai quá :D

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Page 1 of 1 (15 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net