Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

500 năm ruộng dâu hóa bể

rated by 0 users
This post has 35 Replies | 4 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lê Hồng Sơn Posted: 09-04-2007 19:48
Cảm âm chưa có note , từ từ mình sẽ bổ sung sau : [youtube:m4ggq5joTLM]
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Không biết bác tiengdanbensuoi, bac saotruc và các bạn thấy thế nào chứ riêng bản thân mình nghe bác leehonso thoi bai này nghe có lực và tình cảm dạt dào lắm, tiếng sáo dường như làm cho hình ảnh của bốn thầy trò Pháp sư Đường Huyền Trang ảnh hiện lên trong lòng tôi

cảm ơn bác leehonso nhé!

suong chieu
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui nghe Leehonso thổi bài này nhiều lần quá rồi, lâu lâu hắn hay thổi cho vui rồi đến lúc hắn tập để quay phim rồi đến lúc quay phim tui cũng đứng sau máy quay, nghe nhiều quá, nên cũng không biết nhận xét thế nào. Khen không được, chê cũng không đuợc, nhưng tui thấy thầy trò đường tăng không hình như đang đi xuống phí nam thì phải.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

em thì nghĩ thầy trò đường tăng vẫn đi sang tây đấy chứ, hình như là nước Pháp thì phải Big Smile

rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
bác chép nhạc phổ mau mau nhé, em khoái bài này lắm, nghe bác thổi ngồi mò mẫm được có chục nốt thôi, he he he! bác thổi hay vãi, nghe chảy cả dãi, em chỉ mơ thổi ok như bác thui!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
úi chao ôi, đợi ông MHM kí âm thảy lên chắc dài mỏ, bác lee hối ổng lẹ chút coi!Big Smile
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ack! cha nội sáo nhựa kia, tại ông nội lee ko qua lấy đó chứ, em kí âm xong từ kiếp nào rồi. Bác có số đt ko cho em, em hỏi nhà để đem qua. Bác nghi oan cho thằng mhm này ko hà...... Hic! Em ko biet xai finale nên mỗi lần muốn scan 1 cai gì đó lên là 1 cực hình. Tối nay phải cài cái siêu phần mềm đó vô cài đống rác nhà em xai thử.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bai` nay` nghe hay qua',nhung mo` nghe cung~ quen thiet,neu' co' note chac'anh em ai cung~ tap

bai` nay' ki~ thuat chua cao nhung de~ thoi~ co' hon` thi` cung~ ko phai~ la` chuyen de~,

bai` nay` thoi~ cho ban be` thi` chac'hanh~ dien lam' nhi~

Ban xua di mai~,nho' hoai` hoai` long` sa^u` tho^i~ sao',le^. ngan` ngan` the^ the^ giong. sao'hiu hiu la~ Hoi dai` tho^i~ can. dong` nhac sau
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

đây là bài 500 năm của bác MHM kí âm, zô cùng cám ơn bác, nhưng nhựa tui thiệt không hiểu khúc cuối thổi thế nào, xin giữ nguyên bản tác giả!  có gì sai sót xin bà con lượng thứ!

ack ăck, bác viết nhạc như mấy thằng lang viết toa vậy, nhìn muốn nổ con mắt! khửa khửa khửa Big Smile

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Cảm ơn các bác đã đăng bài này. Mà hình như các bác ơi bài này thổi tiêu nghe có vẻ hấp dẫn lắm.
suong chieu
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Bác Tuongdanh nhận xét đúng đấy, nhưng để thổi tiêu bài này hay thì hiện giờ chưa đủ trình độ, hẹn khi nào kiếm dc cây tiêu ngon ngon để thổi rồi mới dám luyện ( trời ơi, số tui là số con rệp, sao mà ko có cây tiêu nào ngon là của mình hết đó )

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saonhua không để tiêu đề gì hết, tui xin nói thêm tí xíu.
Bài này có tên là "五百年沧田桑海" -> "ngũ bách niên thương điền tang hải"(ngũ bách niên là 500 năm, thương là rét lạnh, điền là ruộng, tang là dâu, hải là biển) hay còn gọi là "困囚五行山" - > "khốn tù ngũ hành sơn".
còn đây là pm3 của bài hát này
http://www.mediafire.com/?4tfznqrdmt9
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
saonhua:

đây là bài 500 năm của bác MHM kí âm, zô cùng cám ơn bác, nhưng nhựa tui thiệt không hiểu khúc cuối thổi thế nào, xin giữ nguyên bản tác giả!  có gì sai sót xin bà con lượng thứ!

ack ăck, bác viết nhạc như mấy thằng lang viết toa vậy, nhìn muốn nổ con mắt! khửa khửa khửa Big Smile

Dòng nhạc thứ 5, ô nhịp thứ 4 : nốt đô phải là móc đơn chứ ko phải móc kép, saonhua coi lại xem.

Saonhua xài soft nào mà có thể cho qua luôn khi ô nhịp thiếu trường độ vậy?

Cầu người hơn cầu mình.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
thấy chỗ sai rồi, để tui chỉnh lại, bi giờ máy vi tính banh chành ròi, mất hết soft đang cài lại![:'(]
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
bài sửa lại nè các bác!
Page 1 of 3 (36 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net