Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Những bản nhạc hay (ngoài sáo)

rated by 0 users
This post has 85 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Cannon in D có nhiều bản, một trong số những bài rất thích được chơi theo kiểu Rock bằng Guitar điện, có vẻ giản dị, không phải là dân chuyên nghiệp nhưng mình vẫn thích bản này nhất.

[youtube:jNYbxKBJIp0] 

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Live show của Yanni

http://www.youtube.com/watch?v=wTbDzULSL44

Bao Giờ Cho Đến Ngày Mai.......!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Tiếc là mình ko biết phim này là gì nữa

[youtube:iLKcJk1HSOM]

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Nhẹ nhàng sâu lắng, như dòng suối trong mát uốn lượn vậy!

[youtube:jSJ6qbJKlc4] 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
                              [youtube:IAyQ8xzL5HM] 
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Nhẹ nhàng như hương hoa lan tỏa trong đêm.
(Căn bản là mấy hôm trước nghe thấy bài hát VN giai điệu bài này nên mới nhớ ra^^)

[youtube:rclZXV2qxm8] 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
"The show - cover by Thái Trinh chinsu"

Quá ấn tượng với cô bé này

[youtube:zsttyqY1YhU] 

Trông giống YUI của Nhật thế.

Trong tuần đầu tiên của tháng 3, cộng đồng Youtube Việt Nam được khuấy đảo bởi một cô bạn xinh xắn, dễ thương sinh năm 1993 mang tên Thái Trinh.

Họ tên đầy đủ: Nguyễn Thị Thái Trinh

Nickname : Trinh Xù, Chinsu

Ngày sinh: 9/9/1993

Hiện đang sống tại: thành phố Hồ Chí Minh

Học sinh lớp 11 trường THPT Bùi Thị Xuân

Thể loại nhạc yêu thích: Bossanova, Jazz

Các quán hay ghé thăm: Hollywoodome, Cooku’s nest, Serenata

Trinh tự học đánh guitar ở nhà. Bạn bè Trinh nói có lần tới Cooku’s nest thấy bác chủ quán giới thiệu bạn ấy chơi piano từ năm 3 tuổi, lúc cuối buổi còn thấy cầm violin lên chơi nữa!

Trinh trình diễn tại Hollywoodome

Nổi tiếng trên Youtube và khiến cộng đồng mạng xôn xao chỉ bằng một clip "The show" cover lại của Lenka - "họa mi nước Úc", cô bé Thái Trinh thực sự còn có vô số điều thú vị khiến các fan USUK phải tò mò...
Không chỉ đơn giản gây ra một làn sóng "thông tin" về một giọng ca trong vắt còn hơn cả "họa mi nước Úc", cô bé Thái Trinh 17 tuổi, học sinh lớp 11 trường Bùi Thị Xuân (Tp Hồ Chí Minh) còn sở hữu một khả năng chơi guitar đáng nể vô cùng. Cover lại các ca khúc của thần tượng bằng cách phối lại, chơi nhạc cụ và hát trên Youtube không còn xa lạ với các teen quốc tế. Nhưng ngay cả những teen ngoại có khả năng vừa hát vừa chơi đàn tốt và được đông đảo "cư dân Youtube" ngưỡng mộ về khả năng cover thì chỉ đếm được trên đầu ngón tay. Thái Trinh có thể nói là một trong những cá nhân trẻ tuổi hiếm hoi đang hát lại ca khúc của chính thần tượng âm nhạc của giới trẻ mà vẫn khiến các fan tò mò, thích thú và thậm chí là hâm mộ.

Những lời bình luận và ngợi khen về clip "The show" do Thái Trinh hát đang lan truyền trên mạng với tốc độ chóng mặt. Không chỉ xuất hiện trên các forum trường học hay các nhóm cộng đồng, cô bé có nickname "Chinsu" đã bắt đầu xuất hiện tại các tờ báo lớn bởi khả năng âm nhạc đầy thuyết phục. Sở hữu một ngoại hình dễ thương, tiếng hát trong trẻo, và bất ngờ nhất là khả năng chơi nhạc cụ cực kì nhuần nhuyễn, Thái Trinh đã chinh phục những tai nghe khó tính nhất ngay từ phút đầu tiên chỉ bằng một ca khúc cover.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

bài con nhỏ thái trinh đánh là bài I'm yours mà

anh changkifung post clip con nhỏ eochanghy mà ở dưới treo hình hot girl đóng phim:D giật gân thiệt:D

[YouTube:qslLYkIddpI&feature=related]

anh này siêu nhân vừa thổi harmonica vừa oánh ghi ta bài proud of you

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

trời ơi anh Hưng ơi sao mà những cô gái này lại xinh chết người thế nhỉ

cứ như là ...........

Wink 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cuncon12345:

anh changkifung post clip con nhỏ eochanghy mà ở dưới treo hình hot girl đóng phim:D giật gân thiệt:D

[YouTube:qslLYkIddpI&feature=related]

hình như anh này lấy keo 502 dán cái hamr ngay miệng hay sao ấy mọi người nhỉ ,vừa vào thấy cười tươi mà cái harm ko rớt Stick out tongue

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hơ hơ. thế cô bé trong clip và cô bé trong ảnh là khác nhau ah.

giống nhau mà. cái mũi, rồi nhiều cái khác nữa....

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
cuncon12345:

Có lẽ bạn nhầm hai bài này với nhau rồi chăng, chắc là bạn mở bài khác ra rồi comment vô bài này rồi đó.Cái đơn giản nhất là cái tên khác nhau mà, thứ nữa là lời, giai điệu nó không có giống nhau tẹo nào, tiếp đó một điều đơn giản khác là bạn chỉ cần 2s để hỏi bác google để khẳng định thông tin thôi mà!!! (khi mà tui đã cẩn thận lắm post theo bài báo có cái chữ tô đậm đậm họa mi nước Úc - Lenka theo sau đó mà- Em Trinh hát có vẻ còn cảm xúc hơn chút nhỉ^^, giọng thì phê quá xá!)
   Tiếp tục nghe e Thái Trinh nhé, đây mới là bài I'm yours nè: I'm yours

cuncon12345:

Bạn lại nhầm mất rồi, phải coi kỹ chút chứ, người khác vẫn phân biệt tốt đó mà, mấy hình ở dưới vẫn là của em TT đó thôi, hai hình trên là của nhà báo chụp cho nên nó hơi nghệ thuật chải chuốt chút thôi mà, hình cuối thì khỏi nói em nó tự sướng đó! Tất nhiên là còn (rất) nhiều hình khác nữa tui chỉ post đại diện thui, với lại post nhiều sợ các bác vừa xem vừa chảy máu mũi mất, hic

Với lại đây ko có phải là "con nhỏ eochanghy" - con nhỏ này là "porange0909punkie"!

cuncon12345:

Cái clip này quay bằng đt mờ quá nên mọi người ko nhìn rõ thôi, thật ra bác này chơi bài này cũng ko có gì đặc biệt lắm, giữ đc cái Harm là do trên cổ đeo cái gông giữ kèn cho nên kèn ko rơi thôi, cái này ai chơi Harm thì đều biết cả, lại nói về harm phải hỏi thêm cao thủ bác HTT đó nha!

Chúc khỏe re^^

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
ChangkiFung:
Dân damsan ta thấy đa số là dân ngoại đạo, hơn nữa nhiều người ngoài sáo hay nhạc cụ dân tộc còn học và chơi nhiều loại khác nữa.... Khi lang thang đây đó, hay vô tình nghe được một nhạc khúc hay, làm ta nhớ mãi, vì vậy topic này sẽ là nơi để các bạn có thể chia sẻ những bài hát, những tác phẩm mà các bạn tâm đắc hoặc chỉ là để lại ấn tượng cho bạn, cùng mọi người thưởng thức, cũng là để tránh tình trạng post các bài rải rác trong diễn đàn. Mong rằng những cơn gió lạ sẽ giúp đamsan nhiều màu sắc hơn!
thanks anh changkifung em thật sự cảm động khi xem đoạn clip này. một đoạn clip thật ý nghĩa. đúng như trong clip nói:" âm nhạc. khi nhắm mắt lại chúng ta sẽ thấy...."
Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bài này nếu nghe trực tiếp thì còn phê hơn nhiều.

[youtube:sct0Zj-4U2w] 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Oầy! xem mà mồm em cứ há hốc, nhất là cái đoạn tremolo đằng sau, nghe thấy cả tiếng sấm chớp ở trong chứ chả đùa! Lightning

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Page 2 of 6 (86 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net