Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tuổi hồng thơ ngây

rated by 0 users
This post has 28 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
AkaTonbo Posted: 12-26-2009 21:09
Em mới tập tọe và tự mò note vì ko kiếm ra sheet nhạc bài này, rất mong đc anh chị em góp ý kiến. Ko hiểu sao ko post video đc em xin post link vậy: http://www.youtube.com/watch?v=Ki7vxCXAKGs
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Úp lại hộ anh Aka cái clip:

[youtube:Ki7vxCXAKGs]

sao ko thổi bằng sáo Vịêt mà lại thổi sáo TQ ko màng hả anh! Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
SapinT:

Cảm ơn nhiều nhé!

Mình tiện cầm cây sáo này thì thổi luôn thôi. Mình hỏi mua mà ko đâu bán màng sáo TQ, SapinT biết ko chỉ mình với!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
SapinT:

[youtube:Ki7vxCXAKGs]

vì nó đẹp nhất trong số sáo lão ta có chứ làm sao, thế mà cũng hỏi. hehe.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
AkaTonbo:
[

Mình tiện cầm cây sáo này thì thổi luôn thôi. Mình hỏi mua mà ko đâu bán màng sáo TQ, SapinT biết ko chỉ mình với!

ra Hào Nam chỗ gần Nhạc viện đó anh, cái hàng nhạc cụ Victory thì phải (cái hàng mà có 1 ông anh đẹp zai đứng quầy đó). Nhưng mà anh phải mua nhanh, tại em nghe nói dạo này toàn đại gia mua màng, toàn gom cả lố về cả, nhanh hết lắm.

không biết thế nào chứ màng giờ tăng giá lên 20nghìn rồi!

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

SapinT:

ra Hào Nam chỗ gần Nhạc viện đó anh, cái hàng nhạc cụ Victory thì phải (cái hàng mà có 1 ông anh đẹp zai đứng quầy đó). Nhưng mà anh phải mua nhanh, tại em nghe nói dạo này toàn đại gia mua màng, toàn gom cả lố về cả, nhanh hết lắm.

không biết thế nào chứ màng giờ tăng giá lên 20nghìn rồi!

ừ, vậy thì anh sẽ đến mua ngay. Cảm ơn SapinT nhé. Chúc chú liên tục lên báo cho anh em vui lây nhé! ^_^

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
ngoccuaanhoi:

vì nó đẹp nhất trong số sáo lão ta có chứ làm sao, thế mà cũng hỏi. hehe.

Cậu chỉ đc cái nhanh trí, nhưng nó chưa đẹp nhất đâu. Còn cây sáo La 10 lỗ của thầy Sơn bán cho còn đẹp hơn nhiều! :D

Not Ranked
tiểu cầm thủ

hay

Có bác nào ở vinh không vậy

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Nếu tui đoán không lầm thì cây này cỡ giá khoảng 30k, loại này nếu dán màng TQ thì sẽ hơi tốn màng vì màng mau rách hơn.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Minh moi' tap thoi sao', ban cho minh ban tab hoac sheet bai nay di. M

ay' minh loi Vietkey, cac' ban thong cam!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

ChangkiFung:
Nếu tui đoán không lầm thì cây này cỡ giá khoảng 30k, loại này nếu dán màng TQ thì sẽ hơi tốn màng vì màng mau rách hơn.

cây này 25k, hình như đây là hàng do Việt Nam sản xuất, không có ráp nối và bịt đầu.

Ấy vậy đừng khinh! nó có đặc điểm là thổi tiếng rất trong và nhẹ anh ạ, cứ xem cây Mão Mèo mua về độ lại tặng cho anh Tuấn Anh, ngon hết biết luôn, khiến em...vồ cùng là ghen tị Big Smile

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

có ai khinh đâu nhỉ!

Nói chung sáo rẻ thường chơi được nốt trầm tốt, còn những nốt cao như re3, fa3 ... thường khó lên và không chuẩn.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

hôm nay xem bạn thổi mà nhớ lại những kỉ niệm ngày xưa rất nhiều.

Mình ủng hộ bạn !

Cố lên !

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hix đại ka post note nhạc bài này cho anh em đi [:'(]
pxtuan because_of_you_pxt@yahoo.com pxtuan.bsc@gmail.com mình ko thích trẻ con nhưng mình thích cái cách người lớn tạo ra chúng =.=!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Đúng rồi, cây này tầm 25 - 30k, nếu mua ở HÀo Nam mà ko biết giá thì sẽ đắt hơn, nhìn chung là âm đa phần đều ko được chuẩn tuy nhiên khoảng lệch là rất nhỏ cho thấy khả năng test sáo = tai tương đối chuẩn của các bác tàu hàng xóm, nếu hên xui có thể được cây chơi được, loại này có tiếng hơi trầm và hay do ống trúc to, lại thuôn nhỏ dần, tui biết là do trước tui chơi nhạc Tàu mà anh em bắc chưa có ai có sáo tàu nên liều mình mua trước 1 cây, thổi khá tốt, tuy nhiên lên Re3 hơi vật vã chứ đừng nói đến Mi hay Fa, đây là hàng bãi làm đại trà, sơn đen 2 đầu, thân quấn chỉ dù rùi sơn đỏ lên, trúc 1 đốt khá dài, nhẹ, đều là lấy đổ chợ từ biên giới tàu về chứ VN ko  có sản xuất cái loại này, các bác bán nó cũng ko có biết màng là cái gì, đến mua các bạn sẽ được tư vấn "loại này phải dán băng dính mới thổi được", hehe, nói chung là tui thấy loại này chơi tạm cũng được lắm.
Page 1 of 2 (29 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net