Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Về quê (bác Nganpho)

rated by 0 users
This post has 15 Replies | 3 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
otcay Posted: 12-08-2009 4:33

Tết sắp đến rồi, mọi người lại mong chờ được về thăm quê, post bài này lên động viên mọi người học tập làm việc cuối năm tốt ^^

[youtube:31d-2gbMgCc]

Mấy bác nhận xét sao mà cho bác Nganpho vào hồi đáp ấy. Dạo này bác ấy ít lên diễn đàn là vì bận làm cái này nè http://mobile.socbay.com/ .

Ai có điện thoại xịn thì xài thử, còn cùi bắp như saonhua thì khỏi ;))

Quên nữa cây sáo trong ảnh là của sư phụ MHM ớt làm đó nha ^^, còn background là làng hoa gì đó ở Hà Nội

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui đã gặp NganPho 2 lần, một lần ở Hà Nội, một lần ở Sài Gòn. Nghe lại tiếng sáo và thấy hình ảnh thật lòng rất cảm động.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
nghe sướng thật, chỉ đơn giản thế thôi.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tình cảm dạt dào lắm, mai gọi điện hỏi thăm lão ấy cái, hix!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bình thường em thấy bác Nganpho thổi còn tình cảm hơn nhiều, bài này bác ấy nói mới tập lại sáo một thời gian chưa lâu sau khi  gián đoạn một thời gian cũng khá dài cho nên tuy vậy nhưng vẫn chưa hay bằng bản lực của bác ấy.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Gặp bác Ngàn phố cách đây 1 năm, nói chuyện cũng chưa được nhiều. Nhưng mỗi lần nghe bác ấy thổi, lại có cảm giác thật gần, tình cảm, không màu mè, nhưng lại lắng đọng. Cái này hình như hơi giống nhạc Trịnh Cool
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Trời, đọc tên tô bích cứ tưởng bác Ngán Phở mời anh em về phá cỗ chớ, tiếc quá, hihi. Mà cô Ớt nhà ta lăng xăng thật ấy, hồn SG mà cứ mơ HN tiếng sáo ai là thế nào ấy nhỉ, có thích thì cứ ra đây rồi anh em Damsan HN mỗi người sẽ tấu cho 1 khúc "Về quê", mà mỗi người lại 1 quê nhá, tha hồ chọn Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Mỗi lần gặp mặt bác NganPho hay nghe bác thổi sáo, tui lại cảm thấy lòng mình dậy lên một niềm xúc cảm. Có một chút hổ thẹn. NganPho là một tấm gưong vượt khó mà tui đã từng nói chuyện, từng chòang vai. Cảm Ơtcay nhé, đã post bài này cho anh em.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
bao giờ mình mới thổi dc như anh ấy,còn lâu lắm....
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
các bác cho em hỏi. bài này em cũng đang tập nhưng trong sheet nhạc có hai đoạn cuối cùng em không biết thổi sao. mà em nghe trong các clip các bác đều không có thổi đoạn này. ai biết thổi đoạn này chỉ em với nha. cảm ơn các bác nhiều
Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bác lên youtube gõ khóa Bùi công thơm mà nghe câu kết chiều chiều bưng bát cơm quê .....ấy nghen .
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Cảm ơn tất cả các bác nha. Nói chung là trình còn gà, nhưng tiếc là già quá rùi, bận bịu ko có thời gian luyện tập mấy nữa nên mãi cũng ko lên được mấy. Mà cũng lâu lâu rùi ko gặp các bác nhỉ.

À cái làng hoa đó là làng hoa Tây Tựu đó các bác. Đến đó chơi cũng hay hay.

Bác nào có điện thoại xịn thì ủng hộ bọn em phát, he he!!!! Không thì các bác có thể ủng hộ em bằng cách là cứ upload cái sheet nào thì vào uploadanh.com để up. Em đang cho làm tiếp version 2, sẽ có nhiều cái hay ho lắm. Hix hix! Không biết quảng cáo nhiều thế này các mod với admin có khóa mất nick với xóa bài ko nữa.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Ui, anh khiêm tốn thiệt, anh thổi hay vậy mà, em cũng hay về quê và dù quê em chi có bánh tét bánh ích nhưng nhưng nghe anh thổi cũng thấy nhớ và muốn về quê nữa, hihi.

Cảnh làng quê đẹp quá nhưng nhưng có nhà gì to đùng phí sau trông gúm thiệt.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
kmath:
Trời, đọc tên tô bích cứ tưởng bác Ngán Phở mời anh em về phá cỗ chớ, tiếc quá, hihi. Mà cô Ớt nhà ta lăng xăng thật ấy, hồn SG mà cứ mơ HN tiếng sáo ai là thế nào ấy nhỉ, có thích thì cứ ra đây rồi anh em Damsan HN mỗi người sẽ tấu cho 1 khúc "Về quê", mà mỗi người lại 1 quê nhá, tha hồ chọn Big Smile

@Mr Méo Mó: ớt ra để có người dẫn đi xem ả đào chứ  Big Smile

Mod damsan hiền khô, sao lại khóa nick bác Nganpho được.

Mọi người nhớ ủng hộ sản phẩm của bác Nganpho đó, cho bác ấy sớm lấy được vợ...cho ớt được sớm ra HN...ha ha

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
otcay:

Tết sắp đến rồi, mọi người lại mong chờ được về thăm quê, post bài này lên động viên mọi người học tập làm việc cuối năm tốt ^^

[youtube:31d-2gbMgCc]

Mấy bác nhận xét sao mà cho bác Nganpho vào hồi đáp ấy. Dạo này bác ấy ít lên diễn đàn là vì bận làm cái này nè http://mobile.socbay.com/ .

Ai có điện thoại xịn thì xài thử, còn cùi bắp như saonhua thì khỏi ;))

Quên nữa cây sáo trong ảnh là của sư phụ MHM ớt làm đó nha ^^, còn background là làng hoa gì đó ở Hà Nội

Bài này nghe hay quá ak`.

http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Page 1 of 2 (16 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net