Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Ai thổi sáo được bài Anh ở đầu sông em cuối sông giúp em với

rated by 0 users
This post has 10 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
HoangBach Posted: 12-06-2009 9:31

Em đang tập thổi bài "Anh ở đầu sông em cuối sông". Ai thổi được bài này post cho em xin với.

Em thấy bài này cũng hay đấy. Nhạc dạo của nó cũng hay nữa. Em thấy bài này không cần nhiều kỹ thuật mấy nên muốn học. hì hì.

Thanks các bác trước nhé.

Hoangbach dao_hoangbach@yahoo.com Tan Cuong_Thai Nguyen mobile: 09.365.98765 ----------- 0906060605
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Ôkê. Ngày mai sẽ có video bài này. Hehe. G9

@: Tình hình là rất Tình Hình....

Video Vinh_le12 đã thu xong rồi, nhưng ko có đầu đọc thẻ nhớ điện thoại - cho mượn mất doỳ - nên hiện giờ video đang nằm im trong máy

hì hì. bạn đợi thêm 1 ngày nào

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Em mong lắm rùi đây. Trời ạ. đầu đọc thẻ nhớ bây giờ nhiều lắm mà. Em tiếc quá. Nếu có con laptop có phải hay không bác nhỉ. mong ngày mai sẽ nhận được. Cảm ơn bác rất nhiều. Mà bác cứ từ từ cũng được. Mai và ngày kia em bận nên cũng chưa tập được. hì hì.
Hoangbach dao_hoangbach@yahoo.com Tan Cuong_Thai Nguyen mobile: 09.365.98765 ----------- 0906060605
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

[youtube:9QsEVomD5zU]

Video đây. hì hì.

Chưa nghĩ ra quảng cáo cái gì bây h. hì hì 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

ơ bài nào đây nhỉ, bài này mới là đầu sông cuối sông à, hihi em lại nhầm với bài vàm cỏ đông roài, cũng anh ở đầu sông em cuối sông mà, uống chung dòng nước ---> uống nước sông mất vệ sinh.

gớm, cả nhà xem kìa, bác Vinh cứ nói chả biết quảng cáo cái gì kìa. trời lạnh, mặc cái áo khoác cũng cố mà bẻ cổ ra để quảng cáo cái áo phông 9X mới mua thế kia mà bảo không biết quảng cáo cái gì hihi. bác Vinh khao áo mới đê không em chém cho ... rách áo đấy kha kha.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
bài này là nhạc quan họ mà, chớ có nhầm Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Bài bác Vinh lê vừa thổi theo tui được biết là bài "Thỏa nỗi nhớ mong" là nhạc Quan Họ Bắc Ninh.

http://nghenhac.info/Nhac-Viet-Nam/Nhac-dan-toc/10860/Thoa-Noi-Nho-Mong-Quan-Ho-Bac-Ninh.html

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
saotruc:

Bài bác Vinh lê vừa thổi theo tui được biết là bài "Thỏa nỗi nhớ mong" là nhạc Quan Họ Bắc Ninh.

http://nghenhac.info/Nhac-Viet-Nam/Nhac-dan-toc/10860/Thoa-Noi-Nho-Mong-Quan-Ho-Bac-Ninh.html

ôi chết doỳ....

kẹo lạc mất doỳ

hì hì.

để tìm sheet chữa cháy nào....

@Ngốc: anh còn định phanh ngực cái áo khoác sịn ra 1 tý để quảng cáo cơ ... nhưng trời rét. nên khéo cái khóa lên 1tý....

tiện thể nói qua luôn cái áo khoác nhỉ:

Chất liệu: kaki

Size : M

Dây khóa bằng đồng (chơi đồ nhựa : trẻ con ...----> ko chơi) cúc tay áo cũng là Đồng - kiểu áo bò...

không có mũ kèm theo (mũ kèm theo cũng trẻ con luôn...)

Coulour : Mầu nâu (nâu đá - cà phê)

là loại áo bo (ôm dưới gấu áo, vạt áo)

1 lớp . thời trang, 2kẻ sọc đậm mầu nâu tạo dáng  khỏe khoắn 

Giá : 180K (Siêu thì Mê Trô) - sx 2008.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Đã xóa vì viết tiếng Việt không có dấu!

Nếu không còn cách nào khác thì vào đây để gõ dấu online nha bạn :

http://www.vietseo.net/tools/vietnamkey/

BQT Damsan.net
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Đúng là anh thổi nhầm bài "Thỏa nỗi nhớ mong" dân ca Quan họ Bắc Ninh rùi. Hì hì

Nhưng dù sao cũng cảm ơn anh nhiều đa

Mong anh Thổi lại cho em bài Anh ở đầu sông em cuối sông nhé.

Anh nghe thử nhé. Thank a million

http://www9.nhac.vui.vn/Music/#Play,83560

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Hè hè. Quả thật nhìn theo người khác thổi, mình thổi theo dễ thật. Em nhìn bác thổi bài này là em thổi được ngay. Cảm ơn bác nhiều nhé. Hôm nào em rảnh em thổi rồi post lên vài bài rồi bác góp ý cho em với nhé. Em phải đi làm cả ngày nên chưa thổi đc.

Mong mọi người có bài nào cứ post lên để cho mọi người cùng tham khảo nhé. Nhưng phải là Video thì mọi người mới dễ học.

thanks for all.

Page 1 of 1 (11 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net