Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Trả bài - gợi nhớ quê hương

rated by 0 users
This post has 9 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hocthoisao Posted: 11-23-2009 19:12

Nói là tặng nhưng thực ra chỉ là lời cảm ơn tới BQT thôi hehehe.

Smile Em biết mình thổi chưa ổn, còn phải luyện dài dài và ..... daiiii ..

Nhưng em tập cũng được mấy tháng rồi nên mạo muội nhắm mắt thâu 1 bài . Coi như là "trả bài" cho BQT đã bỏ công sức hướng dẫn những người mới như em . Một lần nữa xin chân thành cảm ơn BQT và các Sư Huynh cũng như ACE trên diễn đàn đã cho mọi người có một nơi học tập tốt như thế này ...

Nói nhiều quá mà nghe ẹ ghê !!! Vì mới thâu sáo lần đầu nên em không biết các chính như thế nào nên âm thanh bị rè nhiều chỗ và một phần cũng hơi của em chưa được "cứng" Mong các ACE bỏ quá cho nhe !

http://www.mediafire.com/file/mgnknjcqvjx/goinhoquehuong_minhtruong.mp3

Tiếng sáo là tiếng lòng Niềm đam mê sáo là nỗi nhớ quê hương Việt Nam ơi !!! ^_^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Cảm ơn bạn rất nhiều, quan trọng là tấm lòng, chứ còn thổi hay, hoặc dở thì có gì quan trọng đâu bạn. Chúc bạn sẽ tiến nhanh nhé.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Bạn thổi hay lắm. Tôi cũng thích bài này rồi, nhưng thổi mấy bài phương nam không đạt lắm. Đang tập thêm " Bài ca đất phương nam", khi nào xong sẽ chuyển qua bài này.Cool
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Hay lắm, nhưng mà có một vài chỗ không đúng lắm, hi, ráng thuộc bài xíu nữa là biểu diễn đc òi, hi.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Wilted Flower Cám ơn mọi người đã lắng nghe và cho ý kiến . Đúng là có chổ em thổi chưa đúng note nhưng chả biết nó nằm đâu cả chỉ ...mò ...mò...rờ ...thấy .."mém" giống nên em chơi luôn . Em sẽ cố gắng thổi cho đúng theo bản nhạc lại. Chắc chừng vài tháng nữa em sẽ post lại bài này. Có gì mong mọi người cho em nhận xét nhé.Wilted Flower

Thanks All !

Tiếng sáo là tiếng lòng Niềm đam mê sáo là nỗi nhớ quê hương Việt Nam ơi !!! ^_^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bài đó em cũng rất thích. Khi nào thổi xong thì post lên cho em thưởng thức với nha. Bài đó khi vào điệp khúc thì khỏi chê vào đâu được.

Thanks!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

http://www.mediafire.com/?tr0ozjwiilv

Sheet đó bạn, note đầu tiên chuyển lên Re2, thêm vào đầu khuôn nhạc 1 dấu b, hì, bỏ hết dấu # đi, mình chỉ biết thế thôi, bạn làm lại 1 lần nữa nghe phê hơn hén, hi.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
songUIT:

http://www.mediafire.com/?tr0ozjwiilv

Sheet đó bạn, note đầu tiên chuyển lên Re2, thêm vào đầu khuôn nhạc 1 dấu b, hì, bỏ hết dấu # đi, mình chỉ biết thế thôi, bạn làm lại 1 lần nữa nghe phê hơn hén, hi.

Hay quá, để Hocthoisao cố gắng tập lại coi sao. Cám ơn SongUIT nhiều nhiều Wilted Flower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

không ổn rồi, bài SongUIT gởi nó xuống tận "La thấp" mà cây sáo của của mình thấp nhất là C1. Làm sao thổi theo Sheet trên ta???

Hay thổi làm sao ? Mong hướng dẫn cho mình thêm.

Tks!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Ủa, mình có chỉ ùi đó, bạn đọc kĩ lại đi, không nữa mình bon chen thổi thử luôn, hihi.

Page 1 of 1 (10 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net