Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sakura - thử bắt chước shakuhachi !

rated by 0 users
This post has 17 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lê Hồng Sơn Posted: 11-22-2009 5:37

thể nghiệm theo phong cách của shakuhachi, xin anh em đừng chém vì em biết nó rất ẹ !!!

[youtube:Eo04Vn6qDEo]

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Cũng thấy có hoa rơi rồi anh giai ơi .Smile

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Bài này, bác Lee trông rất phong độ, mặc thế này ở ngoài bắc, chắc thổi chả lên tiếng. hi hi
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

nghe bác thổi em thấy hơi lạnh sống lưng rồi đấy!

nghe ra chất nhật phết! :) 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Hay đó bạn Lee. Bạn thổi chậm thêm chút nữa cho nó giống hơn, và thổi 2 lần nghe mới thấm, mà sao thổi ngắn quá chưa kịp cảm đã hết rồi.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hoa Anh Đào của Lee nặng quá, rơi nghe tủm tủm, rớt nghe bịch bịch.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Có bài nhạc đây, các bác chịu khó chuyển tong

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Big Smile đúng là bác Lee thổi ra được hoa rụng lả tả rồi! hay quá! cái kỹ thuật thổi hơi thật mạnh vào tiêu gọi là gì đó bác?

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Kỹ thuật thổi hơi mạnh vài tiêu chắc gọi là kỷ thuật thổi mạnh hơi quá Big Smile
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Nghe thử ông tây này so sánh với Lee nhà  ta xem sao
[YouTube:cDYE9CiX08M]
Và chính người nhật thổi
[YouTube:DHk74uKplwo&feature=related]
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
các anh cho em xin sheet bài giây phútêm đềm của akia đi
Vô độc bất trượng phu
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Chơi Samurai II đã đời bây h em mới bít tiếng nhạc trong đó là tiếng của cây Shakuhachi.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Nghe hay đấy anh ah. Tối qua e chưa nghe được, nay lên cơ quan mở máy cho mọi người nghe. Mấy a chị ở cơ quan khen ấn tượng! Chúc a luôn cố gắng nha.

Ah, còn vụ trúc Hà Nội thì đúng như hôm qua e nói với anh! E k nó lên đây nữa kẻo bị ném đá. Hahahaha! Lúc nào e phone cho a sau!

Bần cư trung thị vô nhân vấn. Phú tại sơn lâm hữu khách tầm.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
SapinT:

Big Smile đúng là bác Lee thổi ra được hoa rụng lả tả rồi! hay quá! cái kỹ thuật thổi hơi thật mạnh vào tiêu gọi là gì đó bác?

Xin lỗi vì bác hỏi đã lâu mà giờ mới trả lời, theo em thì em chơi 2 kỹ thuật chính là : nhắp ngón và thổi xì hơi ra, 2 kỹ thuật này nếu áp dụng trên flute nghe cũng phảng phất như shaku vậy chứ ko riêng gì tiêu, có điều tiêu thổi nghe giống hơn chút thôi, nếu áp dụng trên flute sẽ là như vậy nè :

[youtube:26V0J5XhD0A] 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Bác Lee này tiến bộ nhìu wá, tạo một phong cách khác lun ! Chắc là tiêu VN trong tương lai sẽ có nhiều bước tiến bộ đáng kể.

Àh, về bài Sakura thì bác nhấn một hai phát thoai, nhấn nhìu wúa thành ra nó nhàm. Nhấn roài thả là nghệ thoật đoá !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Page 1 of 2 (18 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net