Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

20/11 Alí Sơn đích cô nương:

rated by 0 users
This post has 35 Replies | 3 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

quá tuyệt vời

Anh thổi hay lắm, rất tự tin

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

nghe video các bạn sẽ nghe thấy những lời comment của khán thính giả ở bên dưới Embarrassed Embarrassed

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hôm trước tui cũng tính thổi bài này, hồi sáng có lôi ra thổi thử. Về nhà mở damsan lên thấy bác chơi. Thôi, tui dẹp luôn. Bác thổi hay quá, lại có khí phách  nữa. Chúc mừng bác có một kỹ niệm ngày nhà giáo tuyệt vời. Đang ganh tị đây
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Anh Saotruc biết nhiều kĩ thuật hơn em mà, bài này em thấy mới mình mới chỉ được khoảng 75% là cùng, còn nhiều kỹ thuật nữa mà em chịu! Nghĩ mãi ko ra, kiểu như đoạn La La La Sol Mi Mi, và nhiều đoạn khác nó vỗ ngón thế nào mà âm nghe mượt hơn.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
SapinT:

kmath:
Hôm qua nghe nói Mão mèo cũng lâm trận, chưa thấy động tĩnh gì nhỉ Cool

Đợi video của anh MãoMèo! Big Smile

Học trong "trường" ĐamSan nhà ta thì hầu như anh chị em nào cũng đã từng lâm trận nhỉ! Yes Chiến tích lẫy lừng và nhiều sẹo nhất chắc là huynh Kmath rồi! Big Smile

cái này thì sai roài nhé hehe, anh đây chưa bao giờ lâm trận với sáo đâu á. tham gia văn nghệ cho lớp thì thường xuyên chớ chơi với nhạc cụ thì chưa bao giờ, chắc là không bao giờ lun quá hehe. bạn bè mà bỉu anh thủi nghe anh còn run bần bật thủi ko ra hồn luôn á.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
@NGOC: bác cứ thổi đi không khéo lúc thổi run quá lại ra tiếng sáo độc nhất vô nhị đó, tư thế cũng độc nhất vộ nhị lun lúc đó ai cũng phải khen bác có thể vừa thổi sáo vừa giựt rap
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
vừa thổi sáo vừa beatbox mới chất! đỡ phài dùng nhạc nền! :D

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bài này thì bà TQ thủi chủ yếu là kỹ thuật về hơi và tay chứ không nhiều kỹ thuật như lưỡi kép hay chạy tay nhanh, tạp mãi mà không được.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui có thấy một bản nhạc số bài này có đánh luỡi kép, nguời ta thêm vào. Nhưng chưa có file âm thanh nghe thử.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bác sáo trúc thử chơi đoạn đó xem sao bác, em chưa thấy bài nhạc nào có đoạn chơi lưỡi kép cả.

Nhân tiện bác có bản nhạc bài "give me a rose" không ạ (bài này nhạc tàu nhưng em chỉ có tên tiếng anh của nó thôi)

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

hay thật ^^

mà sapin ơi bản nhạc của bài này như thế nào thế . tim mãi ko ra cái bản nhạc anh tiengdanbensuoi pót ^^

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

nó ngắn ngủn thế này thôi mà bác Big Smile

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Hay! hay
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Hổng muốn làm nản lòng chiến sĩ trẻ nhưng nói thật nha, thổi còn kém lắm, còn phải tập nhiều lắm đó. Với lại sao ngày nhà giáo Việt Nam mà lại thổi sáo chệt vậy, hơi ngược đời.
Sinh tại miền Gia Định Việt Nam vạn nẻo đường Đời nửa say, nửa tỉnh Nơi đâu là quê hương?
Page 2 of 3 (36 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net