Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Công Viên Hoàng Văn Thụ ký Sự

rated by 0 users
This post has 65 Replies | 2 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Ui, đoạn hịch  Damsan của bác Sáo trúc hay quá, em ủng hộ bác cũng như thành viên Damsan cùng có hướng đi này. Đây cũng là việc hợp với lẽ trời, lòng người. Đam san " hữu xạ tự nhiên hương !"
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

saotruc:
Ra tập ở công viên, ngòai chuyện tập nhạc ra còn có rất nhiều thú vui khác. Những thú vui ấy không chỉ để là giải sầu, tiêu khiển mà còn rất bổ ích về tinh thần và thể chất. Ra công viên để hít thở không khí trong lành, để cẩm nhận những cơn gió mát, để phóng tầm mắt xa hơn mà thư giản. Không những thế, có những lúc nhìn cây cỏ hoa lá mà cảm nhận sự yên bình. Cũng có những lúc, cùng bạn bè trao đổi kinh nghiệm, nói chuyện đông tây, hỏi chuyện xa gần, nâng cao kiến thức, mở rộng hiểu biết. Hay có những lúc, cười đùa vui vẽ, thỏai mái, đầy lùi căng thẳng. Cũng có lúc đá cầu nhảy dây, luyện côn đi quyển để rèn luyện thể chất.
Như thế, damsan chúng ta không dừng lại ở chổ đam mê san sẻ, mà còn hướng giới trẻ về những thú vui lành mạnh. Từ bỏ những buổi ăn nhậu say sưa, từ bỏ những game online thâu đem tốn kém. Như vậy, cảm thấy damsan chúng ta ngày càng có ý nghĩa. Không những chỉ có ý nghĩa về mặt truyền bá âm nhạc, nâng cao kiến thức văn hóa mà còn truyền bá cả nếp sống lành mạnh, giảm tệ nạn xã hội nhưng lại  cũng không có gì tốn kém, tiết kiệm tiền bạc. Rồi lại làm từ thiện, giúp đỡ nguời khác, tìm thấy đựoc niềm vui cho người khác và cho chính mình. Để cuộc sống thêm nhiều ý nghĩa. Đây cũng là cái hướng đi của damsan vậy.

Theo gương anh Rùa và Hoangtube, 6 tháng nay em đã cai nghiện bia rượu thành công, không uống dù chỉ một giọt (mặc dù hơi vật vã vì nghề của em chén rượu là đầu câu chuyện) và em quyết định sẽ duy trì thành quả này đến cuối đời!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Mấy năm trước Lee đã cai nghiện thành công game online, nay lại hạ quyết tâm cai rượu bia, thật đáng khen biết bao. Dù sao thì môi trường sống và làm việc của tui và lão Hoangtubeo cũng ít có dính tới chuyện ăn nhậu, nên chỉ cần thêm một ít lòng quyết tâm nữa thì tránh xa được những thứ này. Còn như dân chợ búa như lão Lee thì cũng thật khó. Vì vậy thật đáng khen. Không biết Lee tự nguyện cai nghiện là theo gương Hoangtubeo va tui hay là bị ép cai nghiện bởi một thế lực nào đó. Nếu có, thì người này phải có ảnh hưởng rất lớn đối với Lee, biến đổi được Lee phải có sức mạnh bài sơn đảo hải.
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
HIc. Bác lee cai rượu ah.........chắc ko pa...nghi quá. Tui thấy chủ nhật nào lão lee nhà ta cũng hết đám ma đến đám cưới chưa kể cách đây tháng lão còn chối a e đi ăn tân ja nữa...chả lẽ đi mấy cái này mà ko uống là chết vì tức. hehe Super Angry. Ai chứ tui với caytruc, phudu, tieukiemgiangho....kể cả cha saonhua nữa...bỏ cái này hơi khó ah.......mà có cái này zo a e mới tình thương mến thương với lại.......test trình độ sáo của mỗi người sau khi đã làm vài ba ly cho tỉnh ngủ. hehehe.

Hình phạt của Spammer

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Taị sao lại lại bỏ thứ "quà tặng của tạo hóa" thế bac Lee. em thấy hạn chế là hay nhất

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Mấy cô chú tập ở cv Hoàng Văn Thụ đến chiều cụ thể là cỡ mấy giờ ạ ? Con cũng rất thích sáo nhưng bi chừ ngặt nỗi ... chưa thổi ra tiếng nổi ... toàn ra nc miếng thôi :(( . Con cũng muốn ra tập chung với mấy cô chú mà thứ 7 mắc đi làm đến 5h30 mới vọt về đc. Sớm lắm cũng 4h  >"< . Còn Chủ Nhật lại mắc đi học T__T" . Không biết có cô chú nào tập sáo vào tối thứ 2 , 4 , 6 , Chủ Nhật không ? Từ 7h tối . Rãnh Rãnh chỉ giáo cho con đi . Húpa

Con ở HCM , Q10 ạ !

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Sáng thứ bảy rồi ngày 14 tháng 11. Hơn 10 giờ tui mới ra đến nơi. Đang đi vào nơi tập thì thấy có có 2 bạn ngồi ở ghế đá, Tay cầm sáo, Gọi tui, hỏi có phải tui là Saotruc không. Bạn ấy đã đi khắp nơi trong công viên nhưng không thấy ai thổi sáo cả, thế là ngồi đi chờ từ 8 giờ. Thế là tui dẫn vào. Hai Người đó có nick là gì, ? xem hồi sau sẽ rõ.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Vừa đến nơi đã thấy mọi người nhìn ra, miệng ai cũng cuời thật tươi. Hôm nay anh Tieusu bị cảm, thổi không ra hơi. Nhưng ở nhà buồn quá nên cũng cố chạy ra, thế là 2 anh em ngồi nói dóc đủ thứ chuyện.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Mấy phút sau bà chị Kokoro tới, chưa kịp làm duyên đã bị chụp hình. Hồi tối làm việc về khuya, tới 3 giờ sáng mới ngủ. Vậy mà cũng chạy cả chục cây số đến tập. Đáng nể thật. Nhìn nick của chị trên cây sáo kìa. Sáo của chú Tân làm đó.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Người thì tập luyện, nguời thì hỏi chuyện, tui chụp hình

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Cách đây hơn 2 năm. Số người ra công viên tập sáo không nhiều. Có những hôm chỉ còn tui và Caytruc ở lại quá trưa luyện tập. Chỉ có 2 anh em, không gian khá yên tĩnh. Hai đứa hay để nhạc lên trên thùng rác, rồi chúi đầu vào mà tập. Hôm đó 2 anh em tập chung bài Mùa Xuân trên thành phố Hồ Chí Minh. Muốn thu lại để nghe thử thế nào, thế là để máy điện thọai trên nóc thùng rác. Khi xem lại thì cảnh cũng rất đẹp. Mây chậm trôi và gió khẽ đưa nhẹ lá.

[YouTube:vHuOFymNWBA]

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Dog

Bước tới công viên sáng sớm nào – “Cỏ cây chen lá đá chen hoa” Idea

Có vẻ như "cây và lá" nhiều mà "hoa" thì ít ỏi nhỉ? hihi

Mà chưa thấy màn ăn hoa quả ở cv nha, tiếc là lúc ăn thì không ai có tay để chộp hình hết á…hè hè (về việc này thì luôn nhớ đến “mạnh thường quân” anh Thư và chị Kokoro dễ thương…hihi)

Nhớ công viên quá xá! Hẹn một ngày …….. “VỀ QUÊ” Music

p/s:Chị Kokoro ko dắt em gì theo nhỉ?

Hoa Anh Thao
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tháng trước còn ngồi tại góc trúc ăn bánh kem sinh nhật. Tiếng sáo hôm đó của ai cũng ngọt ngào hưong vị bánh kem. Tên ttmd14 ngồi mút đến miếng kem cuối cùng. Cảm ơn anh Tieusu. Hôm đó lại không đem máy hình theo
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Miền Nam ( HCM ) tuần nào cũng tập trung luyện tập vui vẻ quá . Chả bù ở Miền Trung ( Tuy Hòa ) không có ai chơi sáo Smile
Page 3 of 5 (66 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net