Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Công Viên Hoàng Văn Thụ ký Sự

rated by 0 users
This post has 65 Replies | 2 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
em còn nghe nói chiều chủ nhật cũng có một lớp tập thâu trưa.bác nào cho biết thêm chi tiết nhé có cả ảnh nữa thì tốt.
Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
hoa mà ngâm với sáo của anh, chỉ lo hoa chưa đủ 1 tiếng, hoa đã héo... đó gọi là hoa nhường... (thiếu nguyệt thẹn nữa) Big Smile
Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Công viên trong đó đẹp thế, mỗi tội nắng hơi to, hi hi.
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Nắng to là ở ngòai thôi,còn mình tập đâu có đứng ngòai nắng, mà đứng dưới  khóm trúc.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Hix mấy anh thổi ở công viên đó thì 10 người đi ngoài đường hết 8 người nhìn vào rồi nhỉ?Whisper Mà ngư thế thật thì chắc có ít nhất 2 vụ... tai nạn :D mà nạn nhân đa số là phụ nữ.

http://img.photobucket.com/albums/v342/kurtneverdie/Avatar_BushNemGiay.gif
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bạn nói rất đúng, đã có tai nạn, và không ai xa lạ mà chính là tui đây. Hôm đó sau buổi tập, tui về trước để làm một số việc rồi lại quay về nhà. Lúc về lại đi qua chổ tập, thấy còn 3-4 tên đang thổi tò te ở đó.Mãi nhìn, thế là qua chổ giao nhau với đường Phan Thúc Duyện tui bị 1 chiếc Taxi ủi cho 1 phát bay vào cột  báo giao thông. Thế là Ninja, Caytruc, Phudu từ trong công viên vọt ra, Mang cả côn nhị khúc (Tên ninja lúc nào củng mang theo trong người), Caytruc thì mang trường côn (Tiêu), Phudu thì mang đoản côn (sáo). Tên Ninja thì vừa đi tập võ về, nên mang giầy thể thao, quần thể dục trổ khinh công nhảy lên bực đá từ trong công viên ra, sau đó lại dùng lăng ba vi bộ luồn lách qua mấy chiếc moto chạy từ đường Trần Quốc Hòan. Tên Taxi thấy thế trong lòng cũng có phần lo sợ, tưởng tui kêu anh em tới đánh. Ninja là bác sĩ, lại chuyên khoa xương, thế là hắn khám cho tui tại chổ, kiểm tra đủ thứ. Xong hắn cười nói "anh không sao đâu" rồi hắn rút dao mổ ra, tui thì biết đó là dao mổ tưởng hắn tính mần tui tại chổ, còn tên taxi đụng tui thì tưởng là phi tiêu nên nét mặt run động. Hắn ngồi xuống lấy dao khóet sáo rồi đọc tên thuốc để tui về mua thoa vết  thương. Còn tên Caytruc vai mang trường côn đi qua xem cái xe tui. Hắn chỉ vào viết sơn trên xe tui và nói "đụng người ta, vết sơn trắng trên taxi cùng dính trên xe máy đây nè, còn cải cái gì nữa". Phudu thì cầm đỏan côn trong tay, cứ vuốt tời vuốt lui, miệng cười cuời, mắt nhìn vào tên taxi canh chừng.
Sau đó vài tháng, tình hình giao thông cũng không khá hơn, tui thấy cũng nhiều vụ tương tự ngay tại ngã tư đó. rồi vài hôm sau thì đã thấy nguời ta gắn đèn giao thông ở đó. Thế là các vụ tai nạn không còn nữa, nhưng bù lại là thường bị kẹt xe. Lâu có mấy chiếc taxi hay 4 chổ dừng đèn đỏ, nhìn vào xem chúng tôi chơi nhạc. Có khi quên chạy, bị mấy xe phía sau bóp kèn inh ỏi.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Trời, CV to dữ anh saotruc hí, có cả taxi chạy qua chạy lại, chả bù cho mấy CV ngoài này, bé một mẩu, chỗ này chơi nhạc, chỗ kia hò hét, chỗ nọ xọ chỗ kia, không có yên tĩnh chút nào, híc híc Zip it!
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Khiếp........lão tập sáo còn đòi hỏi ng ta yên tĩnh cho mà tập nữa...ng ta ko đòi ngược lại thì thôi..................hức
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Theo dự đoán thì khoảng 1-2 tháng nữa công viên HVT sẽ thành điểm đến lý tưởng đấy.Công viên đang trong quá trình đại tu và sắp hoàn thanh rồi.Lúc đó thổi sáo nếu mỏi chân thì vô những "chòi" ngồi.

mình đi nhiều nơi thổi sáo rồi nhưng thấy ở đây là "phê" nhất.Không khí trong làh, cảnh đẹp như thật và đặc biệt là không bị "quấy rối" tại phần lớn là người quen.Bữa nào ra thổi sáo là bình thường, còn ra đó ngồi chơi là bị hỏi là "thất tình hả" 

dạo này đầu óc hơi căng thẳng( chứ không phải khong có thời gian) nên không ra giao lưu anh em được.Nhưng vì mục đích ĐƯỢC LÊN THIÊN ĐÀNG nên vẫn đi dạy NDC cùng với onggiamesao

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

to smile "em còn nghe nói chiều chủ nhật cũng có một lớp tập thâu trưa.bác nào cho biết thêm chi tiết nhé có cả ảnh nữa thì tốt"

tập thâu trưa vào chủnhật thì bên cungvănhóa Laođộng đó bác.

Bên này chỉ có tập đến chiều thôi, nhưng thứ 7 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

ủa. lên thiên đàng sao vậy Phước.

có thể nói dạy sáo trong NDC ttmd góp sức là chính. mình chỉ ào ào vô. aha. chả làm được gì mấy.

gần đây, hầu như khi nào vào trường cũng nghe thấy tiếng sáo vọng ra từ phòng mấy em. thấy vui vui ^_^

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Anh SáoTrúc kể vụ tai nạn nghe ly kỳ hấp dẫn quá, may mà anh ko sao chứ nếu sao thì đại ca Ninja có fóng fi tiêu vô ông taxi thật ko nhẩy?

Em dạo này CN quá bận nên ko đến cv Tao Đàn tập dc, hôm nay thấy CV HVT đẹp vầy mà tra bản đồ thì lại gần hơn TĐ, chắc sau này em lên HVT tập quá, ko bít ngày thường có a e ĐS nào tập trên đó ko nhỉ?

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Để tui làm phóng sự công viên Tao Đàn cho vui,
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Phải rồi, ông làm nhanh đi. Đang nóng lòng chờ đây.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ra tập ở công viên, ngòai chuyện tập nhạc ra còn có rất nhiều thú vui khác. Những thú vui ấy không chỉ để là giải sầu, tiêu khiển mà còn rất bổ ích về tinh thần và thể chất. Ra công viên để hít thở không khí trong lành, để cẩm nhận những cơn gió mát, để phóng tầm mắt xa hơn mà thư giản. Không những thế, có những lúc nhìn cây cỏ hoa lá mà cảm nhận sự yên bình. Cũng có những lúc, cùng bạn bè trao đổi kinh nghiệm, nói chuyện đông tây, hỏi chuyện xa gần, nâng cao kiến thức, mở rộng hiểu biết. Hay có những lúc, cười đùa vui vẽ, thỏai mái, đầy lùi căng thẳng. Cũng có lúc đá cầu nhảy dây, luyện côn đi quyển để rèn luyện thể chất.
Như thế, damsan chúng ta không dừng lại ở chổ đam mê san sẻ, mà còn hướng giới trẻ về những thú vui lành mạnh. Từ bỏ những buổi ăn nhậu say sưa, từ bỏ những game online thâu đem tốn kém. Như vậy, cảm thấy damsan chúng ta ngày càng có ý nghĩa. Không những chỉ có ý nghĩa về mặt truyền bá âm nhạc, nâng cao kiến thức văn hóa mà còn truyền bá cả nếp sống lành mạnh, giảm tệ nạn xã hội nhưng lại  cũng không có gì tốn kém, tiết kiệm tiền bạc. Rồi lại làm từ thiện, giúp đỡ nguời khác, tìm thấy đựoc niềm vui cho người khác và cho chính mình. Để cuộc sống thêm nhiều ý nghĩa. Đây cũng là cái hướng đi của damsan vậy.
Page 2 of 5 (66 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net