Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Luyện tập sáo ở công viên Nghĩa Đô

rated by 0 users
This post has 161 Replies | 13 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

tuan_anh:
Hiện tại chỉ tập vào 8h30 sáng chủ nhật, em cố gắng thu xếp rồi tập cùng mọi người nhé !

Mấy lần đọc câu thơ trong chữ ký của bác thấy quen quen mà ko biết đã đọc ở đâu rồi! Giờ mới nhớ ra trong bài 1 bài thơ của Tản Đà:

Thăm mả cũ bên đường

Chơi lâu nhớ quê về thăm nhà,
Đường xa, người vắng, bóng chiều tà.
Một dãy lau cao làn gió chạy,
Mấy cây thưa lá sắc vàng pha.

Ngoài xa trơ một đống đất đỏ,
Hang hốc đùn lên đám cỏ gà.
Người nằm dưới mả, ai ai đó ?
Biết có quê đây hay vùng xa ?

Hay là thuở trước kẻ cung đao
Hám đạn liều tên quyết mũi dao,
Cửa nhà xa cách, vợ con khuất,
Da ngựa gói bỏ lâu ngày cao?

Hay là thuở trước kẻ văn chương
Chen hội công danh nhỡ lạc đường,
Tài cao phận thấp, chí khí uất,
Giang hồ mê chơi quên quê hương ?

Hay là thuở trước khách hồng nhan
Sắc sảo khôn ngoan đất trời ghen,
Phong trần xui gặp bước lưu lạc,
Đầu xanh theo một chuyến xuân tàn ?

Hay là thuở trước khách phong lưu
Vợ con đàn hạc đề huề theo,
Quan san xa lạ đường lối khó
Ma thiêng nước độc phong sương nhiều ?

Hay là thuở trước bậc tài danh
Đôi đôi lứa lứa cũng linh tinh
Giận duyên tủi phận, hờn ân ái
Đất khách nhờ chôn một khối tình ?

Suối vàng sâu thẳm biết là ai ?
Mả cũ không ai kẻ đoái hoài!
Trải bao ngày tháng trơ trơ đó,
Mưa dầu nẵng dãi, trăng mờ soi!

Ấy thực quê hương con người ta
Dặn bảo trên đường những khách qua:
Có tiếng khóc eo thời có thế,
Trăm năm ai lại biết ai mà ?

Các bác ít cập nhật thông tin các buổi off quá nhỉ! Em thì muốn tham gia lắm mà thời gian ko cho phép! Hay các bác tuần sau chuyển về cái gò gần SVD Mỹ Đình đi cho em tham gia với!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
2
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

tuan_anh:
Giờ tập thì đã thống nhất rồi, mọi người cứ ra tập thôi, còn nếu muốn bạn có thể kêu gọi mọi người ở gần Mĩ Đình đến tập.

chỉ là góp ý kiến chút thôi mà bác có vẻ cứng nhắc thế! Tuần tới em cố gắng vậy.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Ngày mai có một bạn thổi tiêu khá hay,mọi người cố gắng đi nhé.nghe nói tiêu dài và to hơn của thầy sơn thì phảiWink

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

chào cả nhà em nghe tin buổi of ngày mai vậy em tham gia được không ạ và điều kiện tham gia mong các bro chỉ giúp nhé em đang onle    YM  hoangducphuong_hp cám ơn các anh nhiều lắm chúc damsan mãi trường tồn

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

hơ có cao thủ tớiWink

kiểu này mai phải bùng mấy tiết về sớm roài

@Phương: điều kiện tham gia hả, khó phết đấy! Cụ thể như sau

- chả cần điều kiện gì cảDevil

rất vui dc gặp bạn vào ngày mai

pxtuan because_of_you_pxt@yahoo.com pxtuan.bsc@gmail.com mình ko thích trẻ con nhưng mình thích cái cách người lớn tạo ra chúng =.=!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

ơ em là cao thủ gì đâu ngay cái nốt dô luyện nửa ngày mới xong [:'(] thế đấy gà như em đến các anh lại phải đau đầu rồi

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
quanghungls replied on 01-30-2010 10:21
Nếu rảnh thì bạn cứ đến luyện tập cùng mọi người cho vui,ko cần điều kiện gì hết cả.mọi người đến học hỏi nhau là chính mà.Wink
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

không biết tuần nay anh chị em nào tập chung không có anh quanghuangls rồi còn anh chị nào ckhoong

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

chu nhat con ai co tap chung khon gco anh quanghungls roi con anh em    xin loi em khong co vietkey

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
q
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Em chưa từng bao giờ tập sáo và cũng chưa có sáo thì có thể tham gia cùng các anh được không ạ? Em cũng rất muốn học sáo. Hiện giờ thì em mới chỉ biết thổi Harmonica thôi. :(
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Uh nếu bạn muốn thì sáng chủ nhật cứ ra CV Nghĩa Đô,ở chòi bên tay phải,mọi người tập trung ở đấy hết,nhớ phải mang kèn acmonica ra nữa nhé.:d có gì thì liên lạc với mình,sdt của mình là 0983199866

Ngày mai ai rảnh thì ra CV Nghĩa Đô nhé !

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
2
Page 4 of 11 (162 items) « First ... < Previous 2 3 4 5 6 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net