Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

đã close

rated by 0 users
This post has 189 Replies | 5 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 12-08-2009 8:43 | Locked
To VinhLe : đúng như ông nói, bài này tui chưa chơi. Hay nói đúng hơn là chưa chơi bài này hết bài mà chỉ chơi đúng một đọan mà đã post trên video của kỹ thuật Huýt. Vì thông thường, thấy bài nào là tui hay lấy ra thổi sơ qua một lượt, thấy chổ nào dễ chơi  và hay thì chơi một tí. Thật ra bài này tui thấy rất lâu rồi, trên sách của Đức Tùy mà thằng bạn tui mua được trong một tiệm sách cũ cách đây 6-7 năm. Lúc đó tui có thử qua bài này một lần, thấy chán chán nên thôi. Cùng lúc đó thấy có chỉ kỹ thật chuyền hơi trên sách này nên lao vào tập chuyền hơi. Sau này đi tập ở công viên Hòang Văn Thụ. ttmd14 có tập bài này, thấy hắn thổi đọan huýt chưa hay nên làm mẫu cho hắn mấy lần thế là nhớ luôn và đem vào video như đã thấy. Còn nhận xét, tui đã xem xong, ông thổi bài này tui không nói kỹ thuật và nhịp. Mà chỉ nói là : "tiếng sáo người lính già".
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 12-08-2009 8:53 | Locked

Chết : Già thật

Hiểu nhầm chú Ngốc doỳ..... hề hề 

Lại cần đi   Spa tiếp.... lấy lại rung nham thủa xưa. hì hì

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 12-08-2009 18:28 | Locked
Ý của bác Rùa có lẽ là người lính già dù hành quân nhịp chân vẫn bước đều bước 1-2, nhưng lại không có cái sự hào hứng của lần đầu xung trận như anh trẻ mới nhập ngũ, thật tình mà nói dạo này tiếng sáo của anh Vinh cứ làm sao ấy, nhịp phách thì chuẩn dưng mà cấm không thấy vẻ hào hứng nhấn nhá nào cả, cho nên nghe cứ thấy buồn man mác sao vậy đó Party!!!
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 12-08-2009 21:54 | Locked

kmath:
Ý của bác Rùa có lẽ là người lính già dù hành quân nhịp chân vẫn bước đều bước 1-2, nhưng lại không có cái sự hào hứng của lần đầu xung trận như anh trẻ mới nhập ngũ, thật tình mà nói dạo này tiếng sáo của anh Vinh cứ làm sao ấy, nhịp phách thì chuẩn dưng mà cấm không thấy vẻ hào hứng nhấn nhá nào cả, cho nên nghe cứ thấy buồn man mác sao vậy đó Party!!!

Thankiu Kmath binh anh 1 câu . hì hì......

làm anh trèo tót lên cột điện lần nữa, giờ anh chẳng muốn xuống nữa.....

Hi` có khi lần sau nên chuyển: ko post video nữa. chơi Mp3 cho lạ .....

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thanhcntt replied on 12-09-2009 2:21 | Locked
em hiểu tại sao tiếng sao anh vinh lé buồn roài, ngày nào cung thấy anh treo status yahoo mà "tiền khô cháy túi, có ai hiểu cho.."
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 12-13-2009 7:58 | Locked

Em Đức chiều nay 13-12-2009

Chiều nay Đức vỡ được bài : Bèo dạt mây trôi .... 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
emladuc replied on 12-13-2009 18:49 | Locked

chắc tại thầy Vinh dạy giỏi Stick out tongue

Vì tương lai con em chúng ta Vì hạnh phúc của ông bà già Kệ cha con em chúng nó
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 12-20-2009 6:30 | Locked

Hôm nay. chiều 3h rét quá

vưỡn là 3h như mọi khi nhưng có lẽ do là ngồi hướng cuối gió mới đau chứ, lại cạnh mặt hồ, đưa hơi nước lên rét ghê

vả lại vắng vẻ quá. có mỗi em Đức phi xe máy tới.

hị hị... học thế này chắc lỗ vốn doỳ.....

hị hị.....Đức chịu khó xông hơi nào....

Hứ....chiều hơi buồn, về sớm lúc 4 rưỡi.....

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung replied on 12-20-2009 10:20 | Locked
Hí hí nghe bác Vinh kể khổ mà em vân thấy phía cái đằng em sao mà khổ rứa, toàn tập tầm 5-6h gió lộng, mà có đc ngồi cạnh hồ đâu, toàn ngồi giữa hồ bác ah, lạnh thấu xương, chả thế mà mấy bác bên này mới tập mà hơi cứ gọi là ầm ầm, em chả thấy xông bao h (đấy là thỉnh thoảng e mới ra thấy mấy bác đó zậy thương em ghe^^) cứ mỗi lần ra là lại thấy mấy bác đó tập đc một (vài) bài mới tủi thân ghê, hic, hôm nay có bác tới giao lưu bảo thổi 1 bài mà mãi em chả nhớ mình còn thuộc bài gì, hic.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
i12berm replied on 12-20-2009 10:27 | Locked
Anh Vinh_le ơi! Em nghèo lắm, cho em học free đc ko? Chìu nay định tới ròm trộm mà sợ lại thui!
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Click replied on 12-20-2009 19:03 | Locked
Chiều qua tính ra mà mãi 5h mới tới nơi... Sad.
Click
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 12-21-2009 6:12 | Locked

i12berm:
Anh Vinh_le ơi! Em nghèo lắm, cho em học free đc ko? Chìu nay định tới ròm trộm mà sợ lại thui!

Nhòm trộm thì được. không thu Tin` đâu hì hì.

@ Vinh : đã có người dòm trộm doỳ, hãnh diện quá. chắc tại vẻ đẹp tiềm ẩn gì đó đây hi` hi`

@ Changkifung: dạo này là lười tập lắm đấy hử. busy gì mà khiếp thế. hi` hi`. bên cv Tuổi trẻ nên thưa ra 1 tý đi.và sớm lên 1 chút. hi` hi`, ko anh em chết rét

@ Click : đến muộn vậy em hị hị.....

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 12-22-2009 14:03 | Locked
Chang mất hút có thấy ra CV tuổi trẻ mấy đâu, rủ thì toàn bận. mà trời này đúng là ngồi trên cầu rét thật, lạnh cứ gọi là... thổi mà vừa cầm sáo vừa run, rung hơi rõ gớm, tay trill ... cầm cập luôn, khỏi tập cũng có 2 kỹ thuật hehe. điển hình công viên tuổi trẻ cần biểu dương tinh thần của Xmanlove và Prince, tập rất chăm chỉ, mặc dù sáo hơi cùi. bác Vinh duy trì và phụ đạo tốt cho mấy anh em trên nghĩa đô nhé, khi nào em lên học thêm tí nữa hihi, dạo này em hơi bận nên cũng chả tập tành được gì ra hồn cả.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
maomeo replied on 12-23-2009 10:23 | Locked

các bác dạo này chăm chỉ quá..... em chịu thua rùi... quả này bỏ của chạy lấy người thui các bác ah

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thanhcntt replied on 12-23-2009 20:11 | Locked
thầy Vinh dạy cho em mà 2 tuần rồi chưa đánh được lưỡi kép.Đề nghị thầy trả lại học phí cho em
Page 12 of 13 (190 items) « First ... < Previous 9 10 11 12 13 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net