Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

đã close

rated by 0 users
This post has 189 Replies | 5 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Mấy bác trong Nam là sướng nhất, học thoải mái chả tốn đồng nào. Thứ 7,chủ nhật công viên Hoàng Văn Thụ và công viên Tao Đàn. Đề nghị anh em Hà Thành học tập theo cho anh em cùng có lợi, he he.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
detuvodanh replied on 11-05-2009 11:32 | Locked
oái, tính như anh Vinh này thì hồi trước mình cũng nợ anh Vodanh mấy trăm rồi đấy.
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 11-05-2009 16:59 | Locked
Bác MHM ko để ý rồi, ở Hà Nội thì chiều thứ 7 CV Thành Công và chiều chủ nhật CV Nghĩa Đô đều là tập luyện miễn phí đấy chứ Party!!!
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ủng hộ tư tưởng của bác vinh le, cần thiết làm như vậy để việc dạy và học có trách nhiệm hơn, cũng như gạn lọc được những người yêu sáo trúc thật sự. Nhưng để làm được như bác vinh chắc em không dám vì trình em còn non quá thực sự không đủ sức. Chúc bác vinh và lớp học truyền đuợc ngọn lửa yêu sáo cho các học viên!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 11-05-2009 19:20 | Locked
Bác Vinh xem lại học phí đê. Bên nhạc cụ dân tộc họ cũng lấy có 40k 1 buổi mà có phòng học, giáo trình đàng hoàng. Học ở công viên, nhỡ lớp đông quá thì ngồi ở đâu. Mở lớp cũng phải tính đến tất cả các yếu tố.
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung replied on 11-05-2009 19:43 | Locked
Em thấy bác Vinh có thể xem xét lại vấn đề học phí cho anh em xem sao, và đề ra phương án dạy thích hợp, em thấy cách này khiến cho các thành viên nếu tham gia học cũng có trách nhiệm hơn, nếu bác có thể truyền được đam mê để các thành viên tập được thì em quả là bái phục bác và em sẽ ủng hộ bác nhietj liệt, em thì em chủ yếu quan tâm đến thành quả, nếu sau 3 tháng mà các bạn đi từ cơ bản đã biết chút ít về sáo có thể thổi được các bài như bác nói thì mức học đó không đắt, không đắt. Rút ra từ bản thân thì em thấy giác ngộ của em không cao, cộng thêm không có chỗ tập, từ hồi cầm sáo của bác MHM về sau khi thổi đc hơn 2 tuần là bắt đầu xếp 1 chỗ, bác chủ nhà sang chặt chém ác quá, em không dám thủi 1 lần nào nữa, hix, có anh em nào ở gần tụ tập không cho tui đi zới, hix.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 11-05-2009 19:59 | Locked
Anh Chang khởi động lại nhóm CV Thống Nhất đi nhá, nhóm đó mạnh nhứt trong số các CV mà bây giờ xìu quá Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung replied on 11-05-2009 20:07 | Locked
Hic muốn cũng muốn lắm mà hổng có thời gian chạy đi chạy lại, giờ cũng chẳng bít bạn nào ở gần nữa, công viên đang sửa nên cũng là cái cớ ngại đi, haizz, sẽ cố gắng trong 2 tuần tới phải gặp đc 1 buổi, hic.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 11-05-2009 20:21 | Locked
Chang chưa có địa điểm thì qua tập với tôi nhé.9h sáng chủ nhật ở công viên Nghĩa Đô. Bắt đầu từ tuần sau nha.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
minhthanh_th replied on 11-05-2009 21:09 | Locked
Em thấy bác quảng cáo nghe ghê quá... học có 3 tháng mà biết bào nhiu là bài khó.... em nghe sư phụ em nói ngày xưa học ở nhạc viện cũng phải từ năm thứ 2 mới học anh vẫn hành quân và học đoạn biến tấucũng mất 1 tháng..... bác giới thiệu như vậy có hoàng tráng quá không... nếu được vậy thì 50k/1 là quá rẻ:D
Let's smile
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
sunshine_8x replied on 11-05-2009 21:21 | Locked
Em mà ở HN em cũng theo bác Vinh 3 tháng xem thế nàoSmile
Hoa sữa thôi rơi...
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 11-05-2009 22:17 | Locked

minhthanh_th:
Em thấy bác quảng cáo nghe ghê quá... học có 3 tháng mà biết bào nhiu là bài khó.... em nghe sư phụ em nói ngày xưa học ở nhạc viện cũng phải từ năm thứ 2 mới học anh vẫn hành quân và học đoạn biến tấucũng mất 1 tháng..... bác giới thiệu như vậy có hoàng tráng quá không... nếu được vậy thì 50k/1 là quá rẻ:D

Nhạc viện năm 2 mới chơi ngon được, ngoài ra lại phải có thầy nhạc viện đàng hoàng. thổi vừa đúng kĩ thuật, vừa truyền cảm, thế mới là đạt. Chứ đúng kĩ thuật thôi, mà không truyền cảm thì vẫn còn phải luyện tiếp. Đấy là em mạo muội nói thế, chứ giờ em mới học xong lưỡi đơn thôi.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
octieu replied on 11-05-2009 22:30 | Locked

X

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
octieu replied on 11-05-2009 22:32 | Locked

X

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 11-05-2009 22:54 | Locked
octieu:

bác còn hơn em, em thì chưa xong cái lưỡi đơn nè bác

theo em thì lưỡi đơn phải luyện từ cứng sang dẻo, mềm rồi lại từ mềm sang cứng rồi lại sang mềm mới ok, lúc nào đánh lưỡi mà như không đánh lưỡi mới tạm được

em rất không thích đánh lưỡi đơn mà ngưởi ta nghe là mình đang đánh lưỡi

Ui thế à, thế mình phải tập thêm lưỡi đơn thôi, hi hi. Hôm nào ốc tiêu chỉ cho mình nhé. 9h sáng chủ nhật, tập sáo ở công viên nghĩa đô. Bạn rảnh thì qua chơi nhé.

Page 3 of 13 (190 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net