Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

đã close

rated by 0 users
This post has 189 Replies | 5 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 11-04-2009 7:57 | Locked

Em khuyencan1 có phải cái em mà hôm nữa offline anh Vinh đã chở ra bến xe không nhỉ. Mà hôm trước caynuathan oánh AVHQ ầm ầm đó thôi, còn cả video làm bằng chứng nữa chớ, há há, khỏi đăng ký học anh Vinh mần chi nữa nhá, ôn thi vô HVAMQG đi thôi Big Smile

Vote 1 phiếu cho lớp sáo của anh Vinh nào, bác nào kém nhạc lý nên đăng ký học một lớp nào đó đi, lớp của anh Vinh, lớp của Công Thơm, lớp ở đình Hào Nam, lớp trong HVAMQG, học hành tử tế mới mong có thành tựu, còn nếu muốn chơi chơi cho vui, thì CV Thành Công chiều thứ 7CV Nghĩa Đô chiều chủ nhật luôn welcome các anh em mà Yes

À mà em xin phép vẫn ra CV Nghĩa Đô miễn phí nhá anh Vinh, có lão Tuấn Anh làm tay trong rồi chắc ko tốn xiền đâu nhỉ, hi hi, bonus thêm là ai mún học thủi tiêu thì cứ ghé qua tập với tớ nhá, miễn phí Wink

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 11-04-2009 8:00 | Locked

Mở màn bài đầu tiên cho chương trình. giúp các em mới đi học

cách thổi sáo như sau: bác bạn đặt môi, căng 2 mép ra hìhì. thổi vào lỗ thổi của sáo như thổi vào 1 cái chai ý, 

mấy nốt dưới các em có thể thổi nhè nhẹ (nốt Đô 1) sao cho kêu ra tiếng, cố gắng kéo dài hơi , thổi từ từ các nốt khác nữa cứ thổi sao kéo dài dài và dài hơi, là thành công bước đầu rôi

trên cây sáo 6 lỗ có  thể thổi quảng khoảng 2 Âm vực Đô 1 - Đô 3

các em bị hết vào là đô 1 mở dần, thổi lên hết xi, lại bị vào thổi mạnh là đô 2, tiếp tục lên đô 3 rồi sau đó lại thổi xuống

Làm như vậy khoảng 1-2 ngày cho quen sáo và cách đặt môi và giúp hơi của các bạn có thể dài ra, mình 1 hơi kéo dài khoảng 8s-9s. hì hì

các bạn mới khoảng 5-6s là tốt doỳ

lấy hơi vào bụng nhá.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 11-04-2009 8:09 | Locked
Tên Kmath kia, anh vô can trong vụ này nhá, kiểu này có khi anh qua thành công với chú học mót tiêu, he he.
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 replied on 11-04-2009 9:24 | Locked
kmath:

Em khuyencan1 có phải cái em mà hôm nữa offline anh Vinh đã chở ra bến xe không nhỉ.

Vote 1 phiếu cho lớp sáo của anh Vinh nào,

@ Kmát: tự hào hôm đó làm chân xe ôm cho em KhuyenCan 1 lúc.... ui ta tự hào quá.

sau khi làm quen với cách thổi, tiếp đến chúng ta phải biết chúng ta đang thổi cái nốt gì trong bản nhạc chớ nhể. và nốt đó mở ngón nào trên cây sáo

chuyển qua tý nhạc lý anh em nhé.

hè hè : mai post tiếp vì khá dài dòng vụ này

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Em, có em xin đăng ký chân trợ giảng, trợ thính cho các bạn mới tập ( có nghĩa là bạn nào mà không biết chỗ nào thì cứ đến hỏi em.Em sẽ không trả lời,..... mà tập hợp lại các ý kiến và chuyển đến bác Vinh bằng đường bưu điện Big Smile Big Smile.Bác Vinh có trách nhiệm trả lời, còn trả lời bằng cái gì, như thế nào là việc của bác Big Smile )

Đề nghị bác Vinh giả lương cho em, ít nhất là bằng cách cho em sờ nắn  sáo VIP của bác và cho em xin ít sơn Vip để em xịt cho mấy cây của em Big Smile

Ý  của bác Vinh là được đấy, mọi người ủng hộ bác Vinh nào.Tuy nhiên, em thấy bác cần phải đưa ra kế hoạch cụ thể hơn nữa thì các bạn mới có thể tưởng tượng ra được chương trình hành động, cách thức thực hiện.

(Em nói thật,chắc ngộ tính em kém cỏi, tập đến hơn 2 tháng mới thực hiện được đánh lưỡi kép chùm 3,mà bác nói là day cho học cấp tốc 3 tháng từ chưa biết gì mà chơi được Chú Ếch con thì đúng là .....KHỦNG BỐ .Bác dạy được như thế thì 1 triệu cũng đáng chứ 600k thì có là gì)

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Em, có em xin đăng ký chân trợ giảng, trợ thính cho các bạn mới tập ( có nghĩa là bạn nào mà không biết chỗ nào thì cứ đến hỏi em.Em sẽ không trả lời,..... mà tập hợp lại các ý kiến và chuyển đến bác Vinh bằng đường bưu điện Big Smile Big Smile.Bác Vinh có trách nhiệm trả lời, còn trả lời bằng cái gì, như thế nào là việc của bác Big Smile )

Đề nghị bác Vinh giả lương cho em, ít nhất là bằng cách cho em sờ nắn  sáo VIP của bác và cho em xin ít sơn Vip để em xịt cho mấy cây của em Big Smile

Ý  của bác Vinh là được đấy, mọi người ủng hộ bác Vinh nào.Tuy nhiên, em thấy bác cần phải đưa ra kế hoạch cụ thể hơn nữa thì các bạn mới có thể tưởng tượng ra được chương trình hành động, cách thức thực hiện.

(Em nói thật,chắc ngộ tính em kém cỏi, tập đến hơn 2 tháng mới thực hiện được đánh lưỡi kép chùm 3,mà bác nói là day cho học cấp tốc 3 tháng từ chưa biết gì mà chơi được Chú Ếch con thì đúng là .....KHỦNG BỐ .Bác dạy được như thế thì 1 triệu cũng đáng chứ 600k thì có là gì)

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 11-04-2009 12:58 | Locked

bác vinh chém gió nhiều quá giờ có nghiêm túc chả ai nghe nữa hihi. cái này là ý tưởng rất hay, em cũng mong được chỉ dạy bài bản hơn một chút trong một số kỹ thuật. bác Vinh hơi xa chứ không chiều chiều em vác sáo qua quấy bác Vinh luôn hehe.

em nghĩ bác vinh nên hoàn thiện ý tưởng này sao cho thật hợp lý và thực hiện một cách nghiêm túc, thì damsan sẽ bước sang một trang mới. và em cũng thấy cái gì đó rồi đấy bác Vinh nhé hihi.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 11-04-2009 15:25 | Locked
Chẹp, 3 tháng mà chơi được Anh vẫn hành quân thì nếu ở nhà em cũng đi.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 11-04-2009 16:49 | Locked
Trước mắt, để khỏi trùng  giữa tập sáo và học sáo ( nếu có) mình sẽ tổ chức 1 buổi cùng  tập cho những người yêu sáo nhưng không có điều kiện tham gia thường xuyên. vào 9h sáng chủ nhật ( giờ này nắng bắt đầu đẹp roài ) . Mọi người cho ý kiến nhé.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 11-04-2009 16:52 | Locked
Lão Tuấn Anh định dành nguyên ngày CN để luyện sáo phỏng, ghê quá Cool
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
caynuathan replied on 11-04-2009 16:56 | Locked
Anh VInh đã bận tâm dạy chiêu thức (kỹ thuật ) sáo mà lại còn phải chú ý tới phần (khẩu quyết )nhạc lý của học viên nữa thì tốn thời gian quá....nên em quyết định sẽ trợ giảng cho anh VInh môn " Xướng Âm "........(lớp ko nhận boy nhé....:)) )))))))...................thù lao thì cứ 50  - 50 ( Kmath có tham gia ko tớ chia phần tớ cho 9-1 ....)......
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 11-04-2009 16:59 | Locked
Dính vào tiền tài nguy hiểm lắm, thôi tớ chả chơi, tớ cứ ở vậy cho nguyên quê mùa Big Smile
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 11-04-2009 17:23 | Locked
@kmath.anh muốn tập vào 9h sáng lâu rồi. Tập giờ này hấp thụ nhiều vitamin D, he he. Giờ này là giờ hoàng đạo đó.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung replied on 11-04-2009 17:54 | Locked
vinh_le12:

@ hờ chết quên mất; trong các khoản chi phí đã kể trên còn thiếu khoản tiền Điện Thoại (quan trọng nhất) vì thi thoảng còn nhắn tin mời học sinh và bạn bè ra công viên nghĩa đô chứ, ko tin vụ này hỏi : Kmát, Changkifung, mão mèo, đông lì, tuấn anh, chapi, mai muối, tiểu ngoan đồng, choang choang. thầy bói lang thang,... bao nhiêu là tin nhắn gửi cho mọi người 

E bị spam tin nhắn liên tục  bác ah, tin nhắn của bồ lút đâu mất tiêu, toàn tin của bác VInh mới ác

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
maomeo replied on 11-05-2009 5:28 | Locked

Xóa vì vi phạm post bài không dấu.

BQT

Page 2 of 13 (190 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net