Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

[Hỏi] Quấn dây cho sáo có nhược điểm gì?

rated by 0 users
This post has 22 Replies | 5 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
bác kéo nút lên giữa->kéo 2 đầu dây đối diện nhau-kéo 2 đầu dây sang 2 bên như vẽ chữ X là đc

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hi thanks bác MD đã chỉ điểm nha !
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Cái nhược điểm mà dây có bung ra này tui khắc phục được rồi. Khi day muốn bung ra, dùng keo dán sắt 502 dán lại thế là hết bung.

Nhưng mà lại lòi ra nhược điểm khác: Là tự nhiên chỗ dán keo bị trắng ----> mất thẩm mỹ.

AI co cách khắc phục này ko?

Photobucket

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Cái nhược điểm mà dây có bung ra này tui khắc phục được rồi. Khi day muốn bung ra, dùng keo dán sắt 502 dán lại thế là hết bung.

Nhưng mà lại lòi ra nhược điểm khác: Là tự nhiên chỗ dán keo bị trắng ----> mất thẩm mỹ.

Photobucket

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
aotuong:

Keo dán sắt thì phải trắng chắc 100% rồi, Theo mình thì lúc quấn dây thì mình dùng lửa thui cái đầu đó lại thì nó sẽ chắc chứ ji, hjhj , mà tùi loại dây mới dùng lữa thui àh nha, thui không đúng mình không chịu trách nhiệm đâu đó nha Stick out tongue

:.>>.:...:..Một đời sống gió cô đơn quá'....:.... ;.:...:.....Biết đến khi nào mới có đôi..:::...:. ....:::....Nhìn trăng kia qua mặt nước.::...: :::>>..Chỉ là ảo ảnh trong hư vô..:..:::... ;.....>>Qing Song......吕 青 松 .:..: Chắc ế tới già luôn quá
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
@aotuong: cuốn dây xong phun 1 lớp sơn loại A10 lên.chẳng sợ bị tuột,cũng chẳng sợ mối xơi hay dây bạc màu..trái lại cây gậy của bác còn bóng loáng nữa. :D

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
aotuong:

Thực ra bạn làm vậy rất tốn kém vì khi bạn quấn dây bạn đã kéo siết chặt ống rồi cho nên bạn chỉ cần dùng que tăm hoặc vật gì đó nhỏ nhỏ ở đầu rồi chấm keo nhẹ vào giữa chữ X ấy thôi để dây ko bị tuột và làm một đường keo nhỏ ở 2 bên mép ngoài của dây để dây ko bị bung. Đây là cách mà mình sử dụng, cách này làm cho dây ko bị trắng loang do keo tạo ra mà giúp cho sáo khi giãn nở thì đều về các phía không bị keo làm ảnh hưởng

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

em thấy dùng lõi dây phone thì tốt hơn và màu sắc lại đẹp nữa

Page 2 of 2 (23 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net