Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

[Hỏi] Quấn dây cho sáo có nhược điểm gì?

rated by 0 users
This post has 22 Replies | 5 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
LeMinhPhuong Posted: 10-31-2009 8:53
mình thấy 4rom nói quấn dây cho sáo sẽ bảo vệ sáo ko bi nứt.vậy quấn thế có nhược điểm gì ko(vd như:có làm cong sáo hay ảnh hưởng gì đến âm thanh ko)?
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Quấn cho chắc cho thẩm mỹ thôi . Ảnh hưởng á , em ko bík nhưng TQ nó quấn dữ quá mà vẫn hay như thường...........
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Quấn thẩm mỹ và chống nứt, đồng thời tăng thêm 1 lớp bảo vệ khi rơi cây sáo. Nhất là sáo anh Thoong có thêm nút đồng ở đầu thì khi rơi cây sáo sẽ rơi đầu đó xuống trước, giảm thiểu nứt vỡ :D
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
với những cây sáo mỏng như nứa thì nó giảm độ rung của thân sáo, làm chắc âm sáo hơn, giảm tiếng vang. những cây quá mỏng bị rè thì có thể giảm cả tiếng rè nữa.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

quấn dây thì vào google

search chữ

cách quấn dây ấy

có tất cả cách quấn đó

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Anh ơi cho em hỏi luôn dùng dây jì đẻ quấn vậy
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

NhatQuang:
Anh ơi cho em hỏi luôn dùng dây jì đẻ quấn vậy

dùng dây cước hoặc chỉ may dây giày đấy bạn Smile

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Quấn dây cho sáo có nhược điểm duy nhất : lỡ để lâu dây bị mục hay có lỏng ra thì mắc công quấn lại.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Chỉ may dây giày mua ở đâu vậy.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
nếu bạn ở hà nội thì lên hàng Bồ đó bạn. có rất nhiều loại cho bạn chọn. hà nội mình chưa thấy chỗ nào bán dây khâu lưới, dây khâu lưới dùng cũng rất tốt và bền. hoặc bạn có thể lên hàng giấy để mua cước câu quấn cũng rất đẹp và chắc hơn. ở quê mình gần biển nên bán nhiều dây khâu lưới với cước lắm nhưng cũng chả mấy khi về quê mà mua được.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Hix em ở TP HCM 
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

bạn đến chỗ mấy người sửa giày hỏi chắc là có đấy

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

TiếngSáoCôĐơn:
Quấn dây cho sáo có nhược điểm duy nhất : lỡ để lâu dây bị mục hay có lỏng ra thì mắc công quấn lại.

=)) em nghĩ cái này là đúng nhất . 

Còn 1 nhược điểm là quấn quá nhiều khiến sáo ... nặng hơn vài mi li cờ ram ... cầm nhiều sẽ ... mõi tay hơn \(^o^)/

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Kiểu quấn dây như hướng dẫn ở trên thì em đã làm được nhưng cho em hỏi quấn tạo hình chữ X như của sáo TQ thì quấn như thế nào ạh ?
Page 1 of 2 (23 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net