Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline miền Bắc - 8h30 sáng chủ nhật - mùng 04 tháng 10/2009

rated by 0 users
This post has 131 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chà, nghe tiếng sáo của bác Giáp thấy nội công thật là dồi dào, vậy bác tieukiem còn hơn những 4 cân công lực, quả đều đáng ngưỡng mộ!!

Bác Vinh chiều qua gặp hoa mặt trời không rõ sao mà thổi thiếu đi bao nhiêu phần máu lửa so với hôm trước nhỉ, mà không biết có phải bác thổi thiếu hay thổi bản khác mà không thấy phần chạy ngón kép kết bài nhỉ, hix cả 2 bản em  đều cho mượn rồi chả xem lại được

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Đây mới là buổi mini off nên số lượng nhạc cụ chưa nhiều, khi nào "đại hội" thì chăc' bác sẽ ko chỉ bị đau tai bởi sáo đâu! Hơi tiếc khi bạn Linh Chick bị cúm, ko thì 2 chị em ý đã vác đàn ra đây song tấu rồi!

Còn khu nhà em thì tầng 12 có đứa tập piano, tầng 11 có nhà em, tầng 9 có đứa kéo violin, tầng 5 (thì phải) có cụ già kéo cò,...phong trào lăm' bác ạ!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh giáp hơi to người  nhưng cười xinh thật đấy !
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Anh Chang thấy em áp dụng đúng bài anh dạy ko ;)) chân trái đưa về phía trước, mắt nhìn thẳng, đứng thẳng...Big Smile

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

đây là mấy bức ảnh của ngoccuaanhoi nhờ em post lên

HẾT

vuhaidta@gmail.com vu_hai804 0948299926
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Khi nào hai miền nam bắc gặp nhau cái nhỉ, cho hai lão béo đọ cân nhau, hi hi. xem mấy clip của bác tiêu kiếm giang hồ thổi tiêu rồi. Nội công thâm hậu, chắc tại nặng cân, hì hì. Em nhẹ cân mới chỉ tập đến sáo son trầm thui. hic hic
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

em xin đối:

anh Mão chơi sáo Mèo, bài Xuân về bản Mông

em Tinh cầm địch nghịch, câu "cho hồng đôi má" 

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
vinh_le12:
NNriver:

Sao có offline ngay gần nhà em mà anh ko nói hả???

Lộ rồi nhé. ít chịu vào đamsan xem tình hình. hề hề. Muộn tin, ráng chịu.

Dạo này em bận quá! Không vào được mấy! Em cứ nghĩ anh SapinT sẽ báo em.

You're the music in me!!!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ATinh:

anh Mão chơi sáo Mèo, bài Xuân về bản Mông

em Tinh cầm địch nghịch, câu "cho hồng đôi má" 

đối rất chỉn chu, chan chát, thật đáng trân trọng!

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Các bác nhà ta không chỉ chơi sao giỏi mà con văn thơ lai láng ghê! Em chưa bít thổi sáo, em bi h học thổi có dc không ạ? Anh Kmath "cho" em cái lịch trình mọi người học thổi sáo voiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiGeeked. Nữ nhi không thể chịu lép vế dc!
Cuộc đời ơi sao lắm chuyện là kì Bao tháng năm dài mà chẳng thành thương nhớ Nhưng đôi khi chỉ 1 lần gặp gỡ Chỉ 1 lần mà trăn trở mãi trong nhau…
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Chapi:

[youtube:8DNjluleCu8]

Hầy, xem lại tư thế đứng của SapinT thấy vẫn hay hay. sờpăm anh em cùng xem lại

@: Mai Muối (nghe tên đã thấy chua chát rồi, nhìn người lại hoàn toàn khác ^^ lạ thế) : ở công viên Nghĩa Đô cứ chiều CN 3h. mời em qua học hỏi, hề hề. với đội ngũ kỹ sư, bác sĩ "lăng xê". đảm bảo 2 ngày là em sẽ nổi tiếng , 1 tháng là chơi được mấy bài đơn giản nhất để đủ trình độ làm cho trẻ em đang khóc cũng phải cười và đang cười cũng phải Mếu (khóc). hít hít. 3h chủ nhật tới nhá. có chủ xị: Tuấn anh, mem: Vinh,chapi , tiểu ngoan đồng, (có thể thêm 1 vài mem nữa)

@ Kmath, gửi lịch cụ thể bên thành công nào.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

maimuoi:
Các bác nhà ta không chỉ chơi sao giỏi mà con văn thơ lai láng ghê! Em chưa bít thổi sáo, em bi h học thổi có dc không ạ? Anh Kmath "cho" em cái lịch trình mọi người học thổi sáo voiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiGeeked. Nữ nhi không thể chịu lép vế dc!

Bây giờ mọi người chủ yếu tập trung vào 2 buổi:

- 16h30 chiều thứ 7 hàng tuần tại công viên Gandi đối diện rạp chiếu phim quốc gia, thành phần tham gia thường xuyên: Kmath, SapinT, vodanh và 2, 3 bác nữa chưa kịp hỏi nick, tôi thì buổi ra buổi ko

- 15h00 chiều CN tại công viên Nghĩa Đô, thành phần tham gia: anh Vinh, tuan anh, tieungoandong, choangchoang, ... tôi cũng hôm đi hôm ko :D

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

maimuoi:

Chắc maimuoi nói SapinT chứ...văn thơ thì Tinh dốt cấp thành phố còn tiêu sáo thì vừa mới bước vào lớp mầm non thôi, mình cũng ko fải Kmath nên cũng ko thể "cho" maimuoi cái lịch trình học sáo được, nhưng mà Tinh thấy nữ nhi không hề lép vế đâu nhé, quan trọng là thích học thì học thôi, miền bắc có các bác kia quá nhiệt tình còn gì, không sợ thiếu "thầy".

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Oái, các bác có xích ra tí không thì bảo. Mai ời, để anh nhắn lịch tập riêng cho em nhá Gift
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Anh Kmath quả thạt là rất chu đáo! Ghi chép rất cản thận! 

Page 6 of 9 (132 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net