Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

shop tiêu saonhua

rated by 0 users
This post has 331 Replies | 9 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-15-2010 10:37 | Locked
hoangtrung75:

Em muốn đặt anh saonhua làm một cây tiêu rê 8 lỗ hệ 5-1 giống như tiêu trung quốc, em thuận tay phải. Tiêu dài tùy trên 75 cm tùy thuộc đoạn trúc anh làm. Đầu thổi có nắp.

Về hình thức thì anh đừng cạo vỏ và không cần sơn bóng bên ngoài đâu. Bên trong nếu sơn thì anh sơn cho em để chống mốc.

Em thấy bài viết phía trên của anh, anh nói có thể làm tiêu mấy đoạn được, anh giải thích lại cho em nhé :D Nếu đơn giản thì em đặt còn khó quá thì tiêu không cần 2 3 đoạn gì đâu ^^. Anh trả lời em sớm nhé.

có mấy lựa chọn cho bạn nha:

1. trúc 3 đốt, hơi cong 70 cm: giá 300K

2. trúc 3 đốt, thẳng 60cm: giá 350K

3. trúc 6 đốt, thẳng 75cm: giá 400K

nếu thêm khớp nối thì cộng thêm 100k, khớp hoàn toàn bằng trúc, làm thì cực thôi chứ ko biết giải thích đơn giản hơn thế nào nữa, rút ra rồi đút vô chứ sao, ngày trước có làm nhưng quên chụp hình lại, giờ lão hoangtube cầm qua Úc mất tiêu ròi.

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
hoangtrung75 replied on 06-15-2010 19:12 | Locked

Cho em đặt trúc 6 đốt, thẳng 75cm giá 400k nhé. Không khớp nối. Một số yêu cầu về hình thức: Không cạo vỏ và không sơn bóng ngoài. Tiêu hệ 5-1 theo kiểu tiêu trung quốc (thuận tay phải), lỗ thổi có nắp. Yêu cầu về độ chuẩn và âm sắc (có nói cũng thừa vì tin tưởng anh saonhua làm :D )

Số điện thoại của em: 0915684454

Địa chỉ nhà: Đỗ Tiến Trung, số nhà 112. tổ 9a ngõ Gốc Đề, phường Hoàng Văn Thụ, quận Hoàng Mai, Hà Nội.

Em gửi anh 450k cả tiền vận chuyển và ống nhựa bọc tiêu nhé. Khi nào gửi em sẽ nhắn lại.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
HanBichLe replied on 06-15-2010 21:04 | Locked
he he,vậy là sau ko ít thời gian theo đuổi, đợi chờ thì thương vụ chuyển nhượng cũng sắp hoàn tất. nhất định trong tương lai em sẽ nhờ anh saonhua làm giúp em cây tiêu nữa. bây giờ cố găng luyện tập cho tốt đã.
Phú quý sinh lễ nghĩa cơ hàn xuất phàm phu
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
HanBichLe replied on 06-16-2010 13:06 | Locked

Anh saonhua ơi! từ ngày mai là em khó có thể lên diễn đàn đc rồi! Nếu có vấn đề gì anh nhắn cho em qua sdt nay nhé 01649587174

Tạm biệt anh,tạm biệt Damsan 1 thời gian nhé!

Phú quý sinh lễ nghĩa cơ hàn xuất phàm phu
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 06-18-2010 0:22 | Locked

_Anh sao nhua ui ^.^ .Anh có thể báo giá cây Tiêu ĐÔ em đặt hôm trước và cho em cái địa chỉ để em chuyển tiền không .

_Chuyện là vầy nhà em xa mấy cái bưu điện ngân hàng lắm nhà lại ai cũng bận bịu hoài .Nên mỗi lần đi đâu là cả khó khăn .Khoảng vài ngày nữa em có dịp đi ra ngoài mua hàng ,nên anh có thể nào đưa cái địa chỉ ,hay so TK ngân hàng gì gì đó Big Smileđể sẳn tiện em đi gởi tiền trước luôn ,và sẽ đưa anh địa chỉ nhà để anh chuyển Tiêu .

Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-18-2010 4:56 | Locked
giá cây tiêu là 300k, cộng tiền vận chuyển và ống nhựa 50k là 350k, bạn có thể gửi vào tài khoản vietcombank tphcm ngay dưới chữ kí của tui nè, sẵn tiện bạn cho tôi cái địa chỉ và tên họ luôn để tui gửi đi nhé.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-18-2010 5:01 | Locked
HanBichLe:

Anh saonhua ơi! từ ngày mai là em khó có thể lên diễn đàn đc rồi! Nếu có vấn đề gì anh nhắn cho em qua sdt nay nhé 01649587174

Tạm biệt anh,tạm biệt Damsan 1 thời gian nhé!

tui gọi điện để gặp bạn hỏi thăm thì gặp 1 người phụ nữ nào đó hỏng biết ai lun, bó tay:D

Not Ranked
tiểu cầm thủ
tejinashi replied on 06-21-2010 4:19 | Locked
Anh ơi em là Minh con nhỏ cao cao hôm đi off nè, em muốn nhờ anh làm giùm cây nhỏ nhỏ dễ thương hôm bữa mà có đầy đủ mấy lỗ như anh nói hôm đó đó, đc thì thanks anh trước nha :D, số em là 0976666765
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 06-21-2010 5:22 | Locked
Anh saonhua ơi ! trưa hôm nay em đã gửi tiền vào tài khoản của anh rồi đấy .Anh kiểm tra TK nhé  Big Smile
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-21-2010 7:08 | Locked
tui cũng vừa mới làm xong cho bạn hôm nay, mai nếu ko có gì trở ngại tôi sẽ gửi cho bạn.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 06-24-2010 8:57 | Locked

Cám ơn anh Saonhua không ngờ anh mang đến tận nhà .Em tưởng vài hôm nữa Tiêu mới đến chớ .Anh vội quá nên chả mời anh trà nước GeekedCoffee

_Có Tiêu em mang ra tập liền ,công nhận 1 điều .Mới tập Tiêu cổ tay đau thật  ^^! .Tiêu nhìn rất đẹp lại cứng cáp ,quánh có thể bể đầu Big Smile .Lần đầu thổi Tiêu lỗ Tiêu khác sáo nên bấm còn lung tung .Nhưng thổi đc vài note nghe âm Tiêu rất hay .Quả là không chọn nhầm  Tiêu để thổi .ÂM trầm trầm em thích là đây .

_Mà tên em là con gái mờ anh lại bảo tưởng con trai....hicIndifferent.Hông phải chỉ con trai mới thích Tiêu đâu nhé.^^

_Cuối cùng 1 lần nửa cảm ơn anh saonhua nha .Thích Tiêu lâu rồi bây giờ mới có cơ hội sở hữu 1 cây He....

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-24-2010 11:37 | Locked
tui mà biết con gái tui đã khuyên nên sài tiêu rê rùi, tay của bạn nhỏ quá, chơi tiêu đô mỏi tay và chỉ sợ ko đc uyển chuyển thôi. có điều kiện lên công viên tao đàn tập chung với các anh em để đc hướng dẫn thêm nhé.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-24-2010 11:49 | Locked
hoangtrung75:

Cho em đặt trúc 6 đốt, thẳng 75cm giá 400k nhé. Không khớp nối. Một số yêu cầu về hình thức: Không cạo vỏ và không sơn bóng ngoài. Tiêu hệ 5-1 theo kiểu tiêu trung quốc (thuận tay phải), lỗ thổi có nắp. Yêu cầu về độ chuẩn và âm sắc (có nói cũng thừa vì tin tưởng anh saonhua làm :D )

Số điện thoại của em: 0915684454

Địa chỉ nhà: Đỗ Tiến Trung, số nhà 112. tổ 9a ngõ Gốc Đề, phường Hoàng Văn Thụ, quận Hoàng Mai, Hà Nội.

Em gửi anh 450k cả tiền vận chuyển và ống nhựa bọc tiêu nhé. Khi nào gửi em sẽ nhắn lại.

tiêu của bạn gần xong rồi nhé, chờ nhận hàng nha.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 06-25-2010 7:16 | Locked

Tiêu cũng không khó thổi lắm như mình nghĩ nhỉ .Hôm qua chơi thử thấy đau tay kinh ,và khó thổi được note Đô , nhưng đến hôm nay có thể chơi đc 2 , 3 nhạc bài đơn giản rồi .Hôm nào up lên cho các cao thủ Dam san chỉ giáo  .Mà cây này đúng là rất trầm Big Smile .

_Còn Tiêu Rê  hôm nào có tiền lại đặt tiếp 1 cây vào bộ sưu tập ..Lúc này vừa thổi vừa sưu tầm xuyên lục địa mờ :D

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-25-2010 18:16 | Locked
nếu so sánh thời gian giữa tập tiêu và tập sáo thì bạn sẽ thấy tập tiêu ít tốn thời gian hơn vì bạn đã có căn bản là sáo rùi, nên việc luyện tập thuần thục cũng ko khó lắm, chỉ khó là tay nhỏ mà chơi tiêu to thì mệt và mỏi lắm, tui đây chả dám chơi tiêu dưới tone đô, mỏi tay kinh...
Page 17 of 23 (332 items) « First ... < Previous 15 16 17 18 19 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net