Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

shop tiêu saonhua

rated by 0 users
This post has 331 Replies | 9 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
destiny replied on 05-17-2010 12:51 | Locked
saonhua:
destiny:

Cho em đặt 1 cây tiêu C 6 lỗ 4-2 nha.

Đánh lòng trong, vỏ ngoài để nguyên, khoảng 50-60cm, lỗ thổi vừa thui hen vì em ít hơi lắm.

Liên lạc em số này SĐT: 0918801277

hoặc mydestiny@ymail.com

Em cảm ơn.

chắc phải hơn 60 1 tí quá, ngắn quá thì chưa đủ độ dài để ra tiêu đô,

lỗ thổi thì tui làm cũng ko to như của leehonso đâu, bạn yên tâm.

Vậy cũng được ạ! Chắc khoảng 60-70cm hen!?

Vì hùi bữa thấy 1 bạn có 1 cây tiêu (Lee nói của Saonhua làm),

em ướm tay thử thì thấy vừa với tay mình.

Em nghĩ cây tiêu đó khoảng gần 60cm,

nên thấy đặt 50-60cm là ok rùi. ^_^

Cuộc sống vốn đầy bí ẩn! Chúng ta không chịu trách nhiệm trước khi sinh ra nhưng đầy trọng trách trong cuộc đời hiện hữu. Dũng cảm sửa chữa khuyết điểm của tạo hoá và xã hội là cách thức lợi ích nhất để giúp bản thân cảm nhận vẻ đẹp cuộc sống!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 05-19-2010 10:15 | Locked
HanBichLe:

chắc em chỉ gánh được tiêu 300k thui. em ở ngoài bắc, phí vận chuyển là bao nhiêu hả anh. em nên gửi tiền cho anh vào lúc nào

phí vận chuyển ra các tỉnh phía bắc là 50K bao gồm EMS và ống nhựa để bảo đảm tiêu ko bị vỡ ra bởi mấy thằng bưu điện ôn dịch, khi nào tui nói tiêu làm xong rùi thì bạn hãy gửi tiền, chắc trong tuần sau, tuần này tui lu bu túi bụi công việc, mấy bạn thông cảm dùm nhé.

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
HanBichLe replied on 05-21-2010 9:18 | Locked
anh saonhua bận rộn quá nhỉ.hihi    nếu không xong sớm được thì đơn hàng của em anh cứ hạn chậm lại cũng được. Em đang ôn thi hết học phần, sang giữa tháng 6 mới nghỉ hè về quê , em đợi được mà.
Phú quý sinh lễ nghĩa cơ hàn xuất phàm phu
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 05-21-2010 9:49 | Locked

HanBichLe:
anh saonhua bận rộn quá nhỉ.hihi    nếu không xong sớm được thì đơn hàng của em anh cứ hạn chậm lại cũng được. Em đang ôn thi hết học phần, sang giữa tháng 6 mới nghỉ hè về quê , em đợi được mà.

vì mưu sinh thôi bạn, làm tiêu giống như là 1 nơi để xả xì trét zậy đó mà, khi tui làm tui chả còn phải bận tâm gì cả, quên hết phiền muộn. nhưng nếu trong lòng bất an thì dễ gặp tai nạn lắm...có lần đâm con dao vào đùi, hên là còn đi được, cám ơn bạn đã ủng hộ nhé.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Amaranth replied on 05-21-2010 10:36 | Locked
Anh SaoNhua ở SG hay HN vậy? Em cũng muốn đặt hàng một cây tiêu để tìmhiểu màymò, anh chọn cho em tông nào người ta hay thổi nhất là được, hoặc là tông Đô mà thấp hơn Sáo Đô 1 bát độ ấy cũng được :D Nếu ở SG thì tháng 7 lấy hàng, HN thì tháng 8. Trảlời em biết nhé. Em thamgia DamSan hồi 2007 được anh MHM tặng cho một cây-sáo-trúc-10-lỗ xong đi Mỹ mấttiêu, vẫn còn chơi sáo đềuđặn nhưng hông có giờ vào diễnđàn sinhhoạt với anh-em.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Em cũng đang chở từng ngày,mong là tuần tới có thể thổi tò tí te
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 05-23-2010 10:22 | Locked

Amaranth:
Anh SaoNhua ở SG hay HN vậy? Em cũng muốn đặt hàng một cây tiêu để tìmhiểu màymò, anh chọn cho em tông nào người ta hay thổi nhất là được, hoặc là tông Đô mà thấp hơn Sáo Đô 1 bát độ ấy cũng được :D Nếu ở SG thì tháng 7 lấy hàng, HN thì tháng 8. Trảlời em biết nhé. Em thamgia DamSan hồi 2007 được anh MHM tặng cho một cây-sáo-trúc-10-lỗ xong đi Mỹ mấttiêu, vẫn còn chơi sáo đềuđặn nhưng hông có giờ vào diễnđàn sinhhoạt với anh-em.

tui ở SG, chừng nào bác sắp về thì spam lại vài bài để tui  nhớ, tiêu ở nhà thì tui có cũng nhiều lắm, nhưng toàn hàng kỉ niệm của các loại trúc sưu tầm đc và của những lần mày mò phát triển trên từng bước đi nên ko muốn bán, bạn sắp về cứ nhắn lên đây để tui làm.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
HanBichLe replied on 05-30-2010 9:09 | Locked
anh saonhua ơi! dạo này anh còn bận nhiu không!  anh nhớ đơn hàng của em anh nhé!
Phú quý sinh lễ nghĩa cơ hàn xuất phàm phu
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
destiny replied on 05-30-2010 23:06 | Locked

tiêu.

tiêu..

tiêu...

ơi.......

mong chờ 

[youtube:S3s_PA6ww7A]

ngày và đêm

[youtube:NeV0_ES0eM4]

Cuộc sống vốn đầy bí ẩn! Chúng ta không chịu trách nhiệm trước khi sinh ra nhưng đầy trọng trách trong cuộc đời hiện hữu. Dũng cảm sửa chữa khuyết điểm của tạo hoá và xã hội là cách thức lợi ích nhất để giúp bản thân cảm nhận vẻ đẹp cuộc sống!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 05-31-2010 10:03 | Locked
xin lỗi để các bạn phải chờ, tui vẫn đang từng ngày làm, nhưng mỗi ngày làm đc có 1 chút thôi,vì tôi về nhà khá trễ nên làm ko đc bao nhiêu, t7 cn thì tập trung làm mà mấy tuần này đi công tác búa xua nên hơi chậm, mong các bạn ủng hộ và chờ xíu,hối quá tui làm ko đc tốt tui lại phải bỏ đi làm lại từ đầu...hè hè... nói đùa vui vậy thôi chứ tui vẫn đang cố gắng hết sức để hoàn thành. các bạn chờ nhé.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
destiny replied on 05-31-2010 11:13 | Locked

saonhua:
xin lỗi để các bạn phải chờ, tui vẫn đang từng ngày làm, nhưng mỗi ngày làm đc có 1 chút thôi,vì tôi về nhà khá trễ nên làm ko đc bao nhiêu, t7 cn thì tập trung làm mà mấy tuần này đi công tác búa xua nên hơi chậm, mong các bạn ủng hộ và chờ xíu,hối quá tui làm ko đc tốt tui lại phải bỏ đi làm lại từ đầu...hè hè... nói đùa vui vậy thôi chứ tui vẫn đang cố gắng hết sức để hoàn thành. các bạn chờ nhé.

Đùa thui tại thấy topic hơi im, nhưng post rùi thì thành thiệt ^_^

Cảm ơn anh saonhua.

Chúc anh ngủ ngon ^_^ .

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 06-07-2010 4:31 | Locked
Anh Sáo nhua ơi ! anh có làm Bắc tiêu Trung Quốc không vậy ???Nếu không có của trung quốc thì Tiêu VN cũng đc em muốn đặt 1 cây Tiêu 6 lỗ tone ĐÔ .Mà sáo của anh làm có nắp hay không ạ ?
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-07-2010 6:45 | Locked

HALEY:
Anh Sáo nhua ơi ! anh có làm Bắc tiêu Trung Quốc không vậy ???Nếu không có của trung quốc thì Tiêu VN cũng đc em muốn đặt 1 cây Tiêu 6 lỗ tone ĐÔ .Mà sáo của anh làm có nắp hay không ạ ?

để chính xác thì bạn nói cây tiêu của bạn cần như thế nào lun đi, nam bắc búa xua hỏng hiểu đâu, tiêu dạng 5_1 hay 4_2, dài ngắn thế nào là đc rùi, còn tiêu tui làm thì muốn nắp thì có nắp mà muốn ko nắp thì ko nắp, tui hỏng có làm sáo nên hỏng biết sáo có nắp hay ko,hehehe đùa thui, bạn muốn đặt cây tiêu thế nào thì cứ nói cụ thể ra mấy lỗ vị trí lỗ là gì dài ngắn ra sao vậy là chính xác nhất.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 06-07-2010 7:21 | Locked

À ! vậy cho em đặt cây Tiêu Đô ,tiêu dạng 4_2 đi ^^ .Mà dài ngắn có ảnh hưởng đến âm sắc không vậy ???Nếu đc em đặt Tiêu dài khoảng 50 cm .

_À em hỏi

Tiêu có nắp hay ko lại lộn sang sáo ^^! ,hồi nào giờ chơi sáo quen rùi nên nói lộn .Coi mấy cái Clip trên Youtube thấy tiếng Tiêu trầm và bùn nghe hay quá nên em lật đật đặt để dùng.Anh làm Tiêu có nắp giúp em .Xin cảm ơn !
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-07-2010 9:50 | Locked
HALEY:

À ! vậy cho em đặt cây Tiêu Đô ,tiêu dạng 4_2 đi ^^ .Mà dài ngắn có ảnh hưởng đến âm sắc không vậy ???Nếu đc em đặt Tiêu dài khoảng 50 cm .

_À em hỏi

Tiêu có nắp hay ko lại lộn sang sáo ^^! ,hồi nào giờ chơi sáo quen rùi nên nói lộn .Coi mấy cái Clip trên Youtube thấy tiếng Tiêu trầm và bùn nghe hay quá nên em lật đật đặt để dùng.Anh làm Tiêu có nắp giúp em .Xin cảm ơn !

làm thế quái nào tiêu đô mà 50cm đc trời, theo lý thuyết thì được tất, nhưng đường kính to vãi, ko lên dc mấy nốt cao, tiêu đô mà ngắn lắm cũng phải 60cm rồi, cỡ 70 là thấy nó cân đối nhất, còn mấy anh chệt có khi làm dài cả mét cho cái đuôi ngoằn luôn, vậy nha, trên 60cm thì còn có cái khúc đuôi, ko thì muốn ngắn hết cỡ chỉ có vạt đuôi luôn thì mới xuống đc dưới 60 cm. bạn cho tui coi cái clip video nào bạn thích để tui coi cây tiêu đó ra sao đặng làm cho phù hợp.

bớ bác nào vô xóa hộ HALEY, tùm lum bài viết mỗi bài thêm vài chữ....ai chơi trò này phá shop của tui...bớ bớ bớ....

Page 15 of 23 (332 items) « First ... < Previous 13 14 15 16 17 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net