Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

shop tiêu saonhua

rated by 0 users
This post has 331 Replies | 9 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-08-2010 10:13 | Locked

HanBichLe:
anh saonhua ơi! dạo này anh còn bận nhiu không!  anh nhớ đơn hàng của em anh nhé!

bạn cho tôi xin địa chỉ và tên họ cụ thể để tôi gởi tiêu nha, làm sắp xong rồi, xin lỗi bạn vì sự chậm trễ nha.

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 06-08-2010 10:41 | Locked

Mấy gốc trúc Bảo lộc khô hết chưa huynh đài ,

Khi nào có thể mần tiêu dc thì báo cho em hay nhé .Tính đặt 1 cây D .

Cây tiêu lúc trước chuẩn lắm lên tới A3 mà có điều là dài quá khó di chuyển nên muốn mang đi thổi thì hơi phiền ,

Có thể nâng cấp nó lên thành 3 khúc để em chơi thêm chiêu Bruce Lee Côn Pháp không anh ?

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
HanBichLe replied on 06-09-2010 2:59 | Locked

sắp xong rùi hả anh! hay quá! 1 tuần nữa em nghỉ hè rùi! anh làm xong đúng lúc lắm ,không chậm trễ gì hết ta!

_Em tên: Trần Quang Thịnh

_Địa chỉ: thôn Đồng Minh, xã Đoàn Đào, huyện Phù Cừ, tỉnh Hưng Yên

_bố em tên: Trần Quang Thĩnh

_sđt của em: 0164.958.7174

anh cứ gửi thế nào mà tiêu đến đúng địa chỉ của nhà em là được! hehe!

em đi xem khoản tiền nong đây!

chào anh nhé!

Phú quý sinh lễ nghĩa cơ hàn xuất phàm phu
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 06-09-2010 3:41 | Locked
Mà anh saonhua ui ,anh chọn Trúc cây nào thẳng thẳng làm Tiêu giúp em ,vì em thích thẳngBig Smile .Nếu không có loại nào thẳng băng thì anh chọn cây tương đối hơi thẳng giúp em nha.
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-09-2010 6:07 | Locked
HanBichLe:

sắp xong rùi hả anh! hay quá! 1 tuần nữa em nghỉ hè rùi! anh làm xong đúng lúc lắm ,không chậm trễ gì hết ta!

_Em tên: Trần Quang Thịnh

_Địa chỉ: thôn Đồng Minh, xã Đoàn Đào, huyện Phù Cừ, tỉnh Hưng Yên

_bố em tên: Trần Quang Thĩnh

_sđt của em: 0164.958.7174

anh cứ gửi thế nào mà tiêu đến đúng địa chỉ của nhà em là được! hehe!

em đi xem khoản tiền nong đây!

chào anh nhé!

đã làm xong, tiêu rê, 8 lỗ, kiểu 5_1 như trung quốc nha, dùng cho tay trái, đúng ko bạn, vậy bây giờ tui ghi tên nào, tên của bạn hay tên của bố bạn đây? nếu mai ko có gì trở ngại thì tôi gửi đi lun. tổng tiền là 350k luôn phí EMS và ống nhựa bảo quản.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-09-2010 6:10 | Locked
htt:

Mấy gốc trúc Bảo lộc khô hết chưa huynh đài ,

Khi nào có thể mần tiêu dc thì báo cho em hay nhé .Tính đặt 1 cây D .

Cây tiêu lúc trước chuẩn lắm lên tới A3 mà có điều là dài quá khó di chuyển nên muốn mang đi thổi thì hơi phiền ,

Có thể nâng cấp nó lên thành 3 khúc để em chơi thêm chiêu Bruce Lee Côn Pháp không anh ?

tiêu đặt trước thì làm được mấy khúc cũng ok, nhưng làm ra rồi mà sửa lại thì nó bị mất cái đoạn bị cưa nên sẽ bị sai cao độ,ko nên.

trúc bảo lộc bán gần hết ròi, ha ha, nói chứ cũng còn mấy khúc kha khá, muốn làm tiêu rê nhị khúc cũng đc, 3 khúc thì rườm rà quá, lúc trước có làm 1 cây shaku 3 đoạn, cực bỏ xừ.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
HanBichLe replied on 06-09-2010 7:41 | Locked

Hoàn toàn chính xác anh ạ! Nhưng ghi tên em thì có gửi tới nơi được không? em tưởng phải tên chủ hộ(là bố em) thì bưu điện mới tìm được địa chỉ! nếu tên em cũng được thì anh ghi tên em ấy!  Sáng mai em mới đi gửi tiền cho anh được,hehe,em phải ra tận chi nhánh Vietcombank để gửi tiền.

Nếu có thể thì 1 tuần nữa anh mới gửi tiêu đi được không, hiện giờ em không có nhà,không nhận tận tay được! nếu không thì anh cứ gửi khi nào anh thuận lợi nhất! em sẽ cố gắng!

chào anh!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-09-2010 9:54 | Locked
ok vậy 1 tuần sau tui sẽ gửi, khi nào bạn muốn gửi thì cứ nhắn lên, tui đem hàng đi khoe vài bữa, cây này tay trái nên ko phải lúc nào cũng có để khoe.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
HanBichLe replied on 06-10-2010 5:28 | Locked
Cảm ơn anh saonhua nhiều nhé! em mới chuyển tiền vào tài khoản của anh lúc sáng nay, khi nào anh check tk mà nhận được tiền thì nhắn lại cho em nha! Anh sáonhựa có nhận được nhiều đơn hàng tiêu tay trái như em không? khi làm có gì khó khăn hơn không? em thấy trên diễn đàn cũng nhiu anh em chơi tay trái lắm!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-10-2010 9:47 | Locked
tui chưa check nữa, chắc mai coi thử xem sao, nhưng chắc ko có vấn đề gì đâu, trước giờ tui làm đơn hàng tay trái ko nhiều, nói về khó khăn thì cũng ko có gì mấy, tại tui thuận tay trái mà, thổi tay phải lâu lâu chuyển tay trái cũng được, lúc đầu hơi sượng nhưng lúc sau cũng ok, thổi thì mới khó chứ làm tiêu trái phải gì nguyên tắc khoét và test cũng như nhau thôi, ko vấn đề gì.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
HanBichLe replied on 06-14-2010 21:17 | Locked
anh saonhua ơi! sao lâu lâu không thấy anh trả lời vậy! nếu không có vấn đề gì rắc rối thì thứ 6 tuần này anh gửi tiêu cho em nhé! chắc sang tuần sau em mới nhận đươc hả anh!
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 06-14-2010 23:03 | Locked
Anh saonhua ơi cây Tiêu ĐÔ em đặt anh làm xong chưa ạ Big Smile.Hồi hộp quớ :D
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
hoangtrung75 replied on 06-15-2010 8:43 | Locked

Em muốn đặt anh saonhua làm một cây tiêu rê 8 lỗ hệ 5-1 giống như tiêu trung quốc, em thuận tay phải. Tiêu dài tùy trên 75 cm tùy thuộc đoạn trúc anh làm. Đầu thổi có nắp.

Về hình thức thì anh đừng cạo vỏ và không cần sơn bóng bên ngoài đâu. Bên trong nếu sơn thì anh sơn cho em để chống mốc.

Em thấy bài viết phía trên của anh, anh nói có thể làm tiêu mấy đoạn được, anh giải thích lại cho em nhé :D Nếu đơn giản thì em đặt còn khó quá thì tiêu không cần 2 3 đoạn gì đâu ^^. Anh trả lời em sớm nhé.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-15-2010 10:02 | Locked

HanBichLe:
anh saonhua ơi! sao lâu lâu không thấy anh trả lời vậy! nếu không có vấn đề gì rắc rối thì thứ 6 tuần này anh gửi tiêu cho em nhé! chắc sang tuần sau em mới nhận đươc hả anh!

bởi vì bạn nói 1 tuần nên tui đợi đúng 1 tuần mới gửi, kể từ ngày 9/6 1 tuần định là 16/6 sẽ gửi, hehe, mai hoặc mốt là tui gửi cho bạn.thời gian đi chắc chừng 2-3 ngày là tới.chờ nhé.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 06-15-2010 10:06 | Locked

HALEY:
Anh saonhua ơi cây Tiêu ĐÔ em đặt anh làm xong chưa ạ Big Smile.Hồi hộp quớ :D

đang trong quá trình hoàn thiện, bạn chờ mình khoảng 1-2 bữa nha, mấy hôm nay ko có ở nhà nên chưa làm đc nhiều. cũng sắp xong rùi.

Page 16 of 23 (332 items) « First ... < Previous 14 15 16 17 18 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net