Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

shop tiêu saonhua

rated by 0 users
This post has 331 Replies | 9 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-11-2009 11:29 | Locked
bác ko nói tone gì rồi??? 5-1 mà thế bấm kiểu gì nữa, kiểu chơi ngón út là nốt thấpnhất ( giống tiêu tàu 8 lỗ) hay ngón nhẫn là nốt thấp nhất, cái này mà chơi tone đô thì bác phải coi lại ngón tay của mình nha, phải tự tin là nó dài cả tấc 1 ngón đó....chờ bác trả lời, cỡ gì tui cũng làm đc, vấn đề là làm để ng ta thổi đc chứ thổi ko đc thì làm phí công, bác cho tôi thông tin rõ ráng nhé.
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Not Ranked
tiểu cầm thủ
tieu&sao replied on 10-11-2009 19:44 | Locked
@saonhua: không phải nick ảo đâu bạn ah :D.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
thientuong295 replied on 10-11-2009 22:19 | Locked

Đã bảo là mình tập thổi tiêu mà, bác thông cảm. Tôi thấy động tiêu trên youtube thổi nghe hay quá, kiểu dáng 5 lỗ trước, 1 lỗ sau nên mới đặt như vậy, mình nghỉ nó như sáo trúc tone C, nên đặt tone C cho nó cùng ngón với sáo trúc. Hay mình đổi kiểu 4-2 được không? Ngón thấp nhất là ngón đeo nhẩn nha. Bạn thiết kế dùm cho ngón hợp lý.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-12-2009 6:50 | Locked

4-2 là kiểu thuần việt đó bạn, sau này ghiền nhạc Trịnh, nhạc tây gì đều có thể chơi đc, còn tiêu 5-1 cũng có thể chơi đc nhưng hạn chế hơn, anh em trong diễn đàn chơi 4-2 ko à,vậy bác mới chơi tôi sẽ làm cho bác tone Do theo kiểu 4-2 nhé, nếu đồng ý tôi sẽ xác nhận đơn hàng. còn nếu chưa đồng ý thì có yêu cầu gì bạn cứ đưa ra xem tôi có đáp ứng đc ko nhé.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Bác giải thích chí lý quá, mình đặt hàng "Tiêu tone Do, kiểu 4-2, đẹp, bền" bao giờ xong hàng nhắn tin cho mình Đtdđ: 0916328677, báo tổng giá trị hàng, còn tài khoảng của bác là Lương Minh Tùng, Vietcombank ? để mình chuyển tiền, OK, chuyến này mình sẽ tập thổi tiêu xem ra sao? Thấy trên youtube các bạn thổi hay quá, âm thanh hùng tráng. Thanks.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saonhua:

4-2 là kiểu thuần việt đó bạn

Tui không nghĩ kiểu này là thuần Việt đâu ông, kiểu này thuần phương Tây thì hợp hơn. Thuần Việt là phải nhấp ngón chèo ngon, vuốt cải lương phải mùi, mấy cái đó chỉ có 5-1 là ổn thôi! Còn ai mê nhạc Tây như tui thì cứ 4-2 thẳng tiến mà phang ! mà mấy bác đặt hàng nên nắm rõ thế này, hệ 5-1 (sử dụng thế bấm Đô ngón út) có thể nâng cấp lên thành hệ 8 lỗ của TQ hay hệ 9 lỗ ( thiếu 1 note C# và A# ), còn hệ 4-2 thì nâng cấp được thành hệ 10 lỗ ( với gần đầy đủ thăng giáng chỉ thiếu A#)

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-13-2009 2:51 | Locked
vớ vẩn, la thăng thì chơi si giáng thế bấm đặc biệt, bộ ko đc sao mà còn phải chế thêm 1 cái lỗ la thăng nữa pa.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

saonhua:
vớ vẩn, la thăng thì chơi si giáng thế bấm đặc biệt, bộ ko đc sao mà còn phải chế thêm 1 cái lỗ la thăng nữa pa.

Thì có 1 sự thật là : lên A# quãng tám thứ 1 dùng thế đặc biệt nghe còn dc, chứ lên A# quãng tám thứ 2 thì thường bị lạc giọng (ở thế lày tui toàn phải dùng 1/2 lỗ không àh ! )

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Song replied on 10-13-2009 4:05 | Locked

Anh saonhua ơi, em muốn mua 1 cây để tập, tone C loại gì 4-2 gì đó Big Smile, anh làm cho em 1 cây tốt, không cần đánh bóng, cây có nhiều vết chặt chém càng hay, dễ thổi xíu và đặc biệt là THẲNG...em không ưa cong [;)].

Em chưa biết thổi Tiêu, nên chắc nhờ anh chỉ chiêu thổi cho ra tiếng, còn tiền thì gửi trực tiếp anh nhé, em ở SG luôn mà. Có gì anh báo giá em biết. Nếu loại cực tốt thì bao nhiêu hả anh, để em còn tính xem có nên đầu tư luôn 1 lần hông, hi.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-13-2009 6:26 | Locked
leehonso:

saonhua:

Thì có 1 sự thật là : lên A# quãng tám thứ 1 dùng thế đặc biệt nghe còn dc, chứ lên A# quãng tám thứ 2 thì thường bị lạc giọng (ở thế lày tui toàn phải dùng 1/2 lỗ không àh ! )

ể, cậu này suy nghĩ đơn giản nhể, thì chơi thế đặc biệt tiếp, cậu ko biết là tớ chơi si2 giáng cũng có thế đặc biệt riêng àh. ko giống sáo đâu nhé.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-13-2009 6:42 | Locked
songUIT:

Anh saonhua ơi, em muốn mua 1 cây để tập, tone C loại gì 4-2 gì đó Big Smile, anh làm cho em 1 cây tốt, không cần đánh bóng, cây có nhiều vết chặt chém càng hay, dễ thổi xíu và đặc biệt là THẲNG...em không ưa cong [;)].

Em chưa biết thổi Tiêu, nên chắc nhờ anh chỉ chiêu thổi cho ra tiếng, còn tiền thì gửi trực tiếp anh nhé, em ở SG luôn mà. Có gì anh báo giá em biết. Nếu loại cực tốt thì bao nhiêu hả anh, để em còn tính xem có nên đầu tư luôn 1 lần hông, hi.

1 cây trúc thường thì 300(4 đốt), tốt hơn thì 400(4 đốt), còn 1 cây độc nhất vô nhị thẳng tuyệt đối trúc gốc dài khoảng 8 tấc, 8 đốt, chưa định giá vì chưa làm, chất trúc rất tốt, nếu bán cũng ko dưới 1000k, e mới tập chơi loại vừa tiền đc rồi.

còn cực tốt thì phải tính trên nhiều phương diện, thứ nhất phải là tiếng hay, thứ 2 mới tới hình thức đẹp, có 1 cây 8 đốt cong queo, leehonso thổi ko vang lắm nhưng làm hắn ta nổi hết da gà lên kìa, chưa biết hắn định giá bi nhiêu, khà khà khà

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Song replied on 10-13-2009 9:17 | Locked

Vậy anh làm em 1 cây 300 ngàn hén. Còn dạng như cực tốt chắc không có khả năng tài chính và trình độ phát huy rồi, hi.

Khi nào xong anh cho em biết, em qua lấy tiêu rồi thanh toán luôn, nếu rãnh thì anh chỉ em sơ sơ nghen !!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Song replied on 10-13-2009 9:21 | Locked

À thui, 400k luôn, hi, trang trí cho em đẹp đẹp xíu nhưng đừng màu mè quá và đặc biệt là THẲNG anh nhé.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-13-2009 9:29 | Locked

thientuong295:
Bác giải thích chí lý quá, mình đặt hàng "Tiêu tone Do, kiểu 4-2, đẹp, bền" bao giờ xong hàng nhắn tin cho mình Đtdđ: 0916328677, báo tổng giá trị hàng, còn tài khoảng của bác là Lương Minh Tùng, Vietcombank ? để mình chuyển tiền, OK, chuyến này mình sẽ tập thổi tiêu xem ra sao? Thấy trên youtube các bạn thổi hay quá, âm thanh hùng tráng. Thanks.

xác nhận đơn hàng của bác

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-13-2009 9:33 | Locked
songUIT:

À thui, 400k luôn, hi, trang trí cho em đẹp đẹp xíu nhưng đừng màu mè quá và đặc biệt là THẲNG anh nhé.

xác nhận nè

Page 7 of 23 (332 items) « First ... < Previous 5 6 7 8 9 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net