Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mở lớp sáo trúc ở Trường phổ thông đặc biệt Nguyễn Đình Chiểu -HCM

rated by 0 users
This post has 57 Replies | 3 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

@ Song : 3/10 mình có buổi thi. không biết có xong sớm được không.

Thích nhất đi offline. heh. Vừa được ăn vừa được nghe, mỗi người thổi mỗi màu sắc khác nhau

Anh Duy thổi bài Lý ngựa ô , Dương tiên

.

Phước chơi bài Tình thôi xót xa 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Hic hic, bái phục bác Lee và bác Sáo trúc, nội công thâm hậu, miệng tay hợp bích. he he. Tìm ai hợp để làm bài thế này nhẩy
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Lớp học kéo dài cũng gần được 4 tháng. thứ 6 này em và phước định làm 1 buổi tổng kết nhỏ, có mời thầy Thanh tham dự,

ra tết phước đi làm . mình cũng bận 1 số việc nên có thể chưa theo lớp tiếp được/

bác nào rãnh ghé chơi nhé. 5h30 chiều. 

-----------

tiện thể nhờ 1 hoặc 2 bác nào rãnh sáng chủ nhật 31/1. khoảng 8h sáng tới trường  . đón 1 em tới dự offline damsan cho vui ^_^

cả em với phước nữa là được 3 xe. hi 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Tui vừa trở về nhà từ buổi tổng kết cuối năm của lớp sáo trúc do ttmd14 và onggiamesao thành lập và duy trì tại trường khuyết thị Nguyễn Đình Chiểu. Thật cảm động và đầy ý nghĩa. Rất khâm phục hai bạn, những người nói ít, làm nhiều, với những việc thiết thực và đầy ý nghĩa. Và hơn thế nữa là những nổ lực của các em học viên.

Đây là một vài hình ảnh :

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Cảm ơn anh Duy và Thảo đã vào chơi. hi.

mình cũng muốn duy trì lớp lắm, nhưng không biết nổi không,

Mong bác nào rãnh sau tết tham gia lớp cho vui. hi. bác MHM, chị Cúc..... để lớp tiếp tục hoạt động

sau tết Phước đi làm, 

hệ thống bài dạy cũng chưa xác định được rõ ràng nữa,

lớp hiện còn Tâm, Phú,Phúc, Nhân là các thành viên ổn định, ngoài ra có Linh, Hòa,  nếu 1 người thì chắc không đủ. cách lâu nay mình với Phước làm là :

1> thổi mẫu từng câu, để mỗi em thổi lại ( có đạp nhịp )  --> để mấy em ráp chung với nhau cùng nhịp --> tập câu tiếp,

cứ thế đến hết bài, 1 buổi 1h30 tập được 2-3 bài dân ca hoặc ca khúc ngắn, đúng nhịp, rõ nốt,

2> bật băng những bài ca khúc, dân ca, sáo đơn giản để mấy em nghe và thổi lại --> sau đó ráp

3> thổi từng câu rồi để chúng ghi lại thành bản nhạc ( tập nghe cao độ và trường độ ) - kí âm.thường thì chỉ cần thổi 2-3 lần là mấy em có thể ghi hoàn tất 1 câu nhạc như nguyên bản, không có luyến láy.

------------------------------

chương trình từ khi bắt đầu tới nay chủ yếu là dân ca các vùng miền ( mới tập phần đúng nốt, đúng nhịp, làn hơi rõ ràng ) và 1 số ca khúc đơn giản, 

có 1 số khó khăn là trình độ mình có hạn. heh trong khi mấy em tiếp thu rất nhanh,

ít người khó có thể quản lí, chỉ kĩ từng em. trình độ mỗi em khác nhau, có em học nhanh có em học chậm,

---------------

hôm nay mình chỉ ghi được bài cuối . hi. Hòa thổi bài "câu hò bên bờ Hiền Lương" ^_^ . ( Hòa có tập sáo từ trước )

[YouTube:w-9jdnkPwhY] 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hì, mấy bác nì nói ít làm nhiều, làm nhiều thiệt là nhiều.

Mong cho các bác có đủ sức khỏe theo lớp, Tết này không biết có gì vui không, nhưng tui hy vọng sau tết anh em trong lớp này có những điều vui mới.

Cám ơn những anh em damsan ! 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Lỡ dịp đi off rùi!  ^_^

Hum bữa xin lỗi Anh vì đi với chị nên không cùng chở các bạn về trường được.

Chúc Anh và Phước đạt nhiều thành công trong năm mới!

Các bạn Nguyễn Đình Chiểu luôn vui, khỏe ^_^

Cuộc sống vốn đầy bí ẩn! Chúng ta không chịu trách nhiệm trước khi sinh ra nhưng đầy trọng trách trong cuộc đời hiện hữu. Dũng cảm sửa chữa khuyết điểm của tạo hoá và xã hội là cách thức lợi ích nhất để giúp bản thân cảm nhận vẻ đẹp cuộc sống!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Thứ 6 tới.21/5 bác nào rãnh ghé trường Nguyễn đình Chiểu chơi nhé. hi ( 184 Nguyễn chí Thanh )

Hôm đó có tổng kết cuối năm để mấy em về nghỉ hè.

^_^ tình hình là lớp chỉ còn có 3 em : Phúc, Phú, Tâm. nhưng cũng tiến bộ khá nhiều

hôm nay có bác Đạt với bác Hưng vào chơi.

em lượm luôn

Bèo dạt mây trôi - Lý thương nhau - Lý tứ đại - Phú

[YouTube:qx26V9dKM50] 

Proud of you - bác Hòang Đạt ^_

[YouTube:bSlGHhi5Cw4] 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Mau quá, mới đây đã hết năm rùi, ngày đầu tiên khai giảng có mặt nên ngày cuối cũng phải tới !
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Một vài hình ảnh của buổi tối cuối học kỳ. Thời gian tuy ít nhưng rất vui. Các em tiếng bộ nhanh quá, tui thật sự cảm động.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

SongUT với Người ơi người ở đừng về. Nhưng các em phải về nhà để nghỉ hè.

[YouTube:b8W5mMOXkao]

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Cùng nhau thổi chung bài Trống Cơm để chia tay.

[YouTube:064nEr1GQxI]

Page 4 of 4 (58 items) < Previous 1 2 3 4 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net