Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Kỹ thuật trill

rated by 0 users
This post has 19 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
theo tui thì là trill, k0 phải trile :D. Bác Sáo Trúc này tiếng Anh ẹ thiệt Cool.
Nói ra nhiều cũng vậy thôi
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

úi úi , ông nội qui lão này quay nhiều wé, từ từ để tui còn quay mấy cái rồi post lên cho pác chỉ dạy , quan trọng là giới thiệu link cho các anh em trên TTVNOL nữa , chứ không thì diễn đàn này sẽ "hẻo lánh" lắm

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

úi úi , ông nội qui lão này quay nhiều wé, từ từ để tui còn quay mấy cái rồi post lên cho pác chỉ dạy , quan trọng là giới thiệu link cho các anh em trên TTVNOL nữa , chứ không thì diễn đàn này sẽ "hẻo lánh" lắm

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hiện giờ tui mới up load tổng cộng 12 video. Chỉ là những kỹ thuật vớ vẩn. Hy vọng pác lee nhà ta tranh thủ để quay vài video để hướng dẫn bài bản hơn. Trăm sự là pác đó.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Hình như tiếng pháp là trille.

http://fr.wikipedia.org/wiki/Trille

có thể saotruc chì viết thiếu mà thôi. kiến thức thì bao la chắc gì ta biết hết.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
bac saotruc oi, may doan video nay sao no giut wa'. nen em chang nghe dc j`,sao bac ko viet len pha hay hon ko.ah ma nick chat em la doidondoc_lmg_202 bac co the pm en nha
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Có thể down load về xem, không thì chờ nó load xong rồi xem lại sẽ không giựt nữa.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Cảm ơn bác Sáo Trúc nhiều lắm. Em mê thổi sáo trúc từ lâu lém rôi. Nhưng vì dốt nhạc lý quá nên mua được cây sáo trúc mây năm rồi mà tập tành mãi không được, vì không biết đọc nhạc bác à. Nay nhờ các video của ông anh, em đã có cẩm nang luyện tập rồi. Xin bày tỏ một lòng biết ơn sâu sắc đến anh và mong anh tiếp tục thực hiện các video hướng dẫn khác để em và mọi người được học hỏi.

À mà đúng là video bị dựt dữ lắm anh à, không nghe liên tục được. Anh bảo có thể download về để xem cho dễ, nhưng em không biết cách down trên youtube, mong anh chỉ thêm ạ.

Chúc anh sức khỏe, chúc diễn đàn ngày càng phát triển!

Khi ta dừng chân người đời vẫn tiến bước! http://rausach.com.vn (Diễn Đàn Rau Sạch)
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Cảm ơn MaiVanPhu, trên diễn đàn có một số bài viết chỉ cách download, bạn tìm giúp nhé. còn không thì bạn để nó chạy hết một lần rồi play lại lần nữa sẽ xem bình thuờng.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Để download các đoạn phim trên Damsan,các bác vào trang này:http://feelingtea.com/decode/google/

Vì các đoạn phim hầu hết đều từ Yotube.Các bác kích vào đoạn phim ,nó sẽ hiện lên trang you tube chiếu đoạn phim đó,các bác copy link rồi paste vào trang feelingtea,ấn get,ở khung download nó sẽ hiện lên link,các bác click vào:CLICK HERE TO DOWNLOAD để download.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Copy link xong vào trang này paste để lấy link down thật sự:

http://keepvid.com

dễ nhớ hơn trang kia nhiều.

Xong về đổi đuôi thành flv. Để trị mấy loại file này thì phần mềm mạnh nhất hiện nay là JetAudio

Dụng lực đả lực
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
anh dạy kỹ thuật àm ko dạy cách ắp dụng à anh ơi, những lúc như nào thì dùng đc kỹ thuật nay vậy anh, tiện em cũng hỏiluôn là nếu muốn dùng kỹ thuật này ở nốt rê thì em láy ngòn ở note nào vậy ( note rê hay note mi ) hả anh
Mỗi lần thổi là mỗi lần thêm yêu >"<
Page 1 of 2 (20 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net