Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Kỹ thuật trill

rated by 0 users
This post has 19 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To bạn VuHieu88. Chỉ là thực hiện kỹ thuật và nói vài câu mà nói là dạy thì thật xấu hổ cho người làm video này. Video này chỉ mang tính chất giới thiệu là chính. Còn áp dụng nó như thế nào thì còn tùy vào trình độ của nguời chơi. Nếu chúng ta chỉ chơi theo dạn nhìn bản nhạc thổi theo thì chổ nào bản nhạc ghi kỹ thuật thì mình làmm không thì thôi. Còn cao hơn một tí là có thể tự do phóng tác hay sáng tác theo ý của mình thì nguời trình bày sẽ đưa nó vào những chổ thích hợp.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

đành rằng sáng tạo là tốt nhưng mà chưua biết tý gì, chưa biết cách sử dụng thì làm sao mà sáng tạo nổi anh.

ở quê em hay gọi là láy ngón có phải là kỹ thuật này ko anh. mà làm sao em áp dụng nó vào ko ổn anh chỉ em với:

vd : em muốn dùng kỹ thuật tại note rế thì khi bản nhạc đến note rế em bắt đầu láy ngón luôn hay khi em thổi xong note rế trong bản nhạc thì em bắt đầu từ từ mở ra đóng vào note rế sau đó tăng dần tốc độ.và anh cho em hỏi luôn là khi kết thúc kỹ thuật này( dùn cho nốt rế chẳng hạn) thì ngón tay mình đang đóng vào hay mở ra và ở note nào

Thanks anh !

Mỗi lần thổi là mỗi lần thêm yêu >"<
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Tui rất mong bạn đọc lại một lần nữa bài viết của tui ở trên để khỏi phải có câu trả lời như thế này "đành rằng sáng tạo là tốt nhưng mà chưua biết tý gì, chưa biết cách sử dụng thì làm sao mà sáng tạo nổi anh. "

Việc trả lời bạn thì hiện giờ chưa có thời gian,đành xin lỗi bạn vậy. Nếu không thì mong các thành viên khác chỉ giáo giúp.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

chao` ban VUHIEU88. Minh` ngoi` ngoai` quan' ko co vietkey xin loi~ truoc' ^__^ !Ky~ thuat trill~~~~~ chinh' la ky thuat lay' ngon' . No' co 2 loai lay' 1 ngon'(dap mo ngon' tay o lo~phat' ra not can` lay') va lay' nhieu` ngon'(thuong la 2 ngon',).Ban hoi lay' o not Re,theo minh biet o not nay` co' 2 kieu lay': lay 1 ngon' neu' ban gap tren dau` not nhac ghi "TR~~~~~~~~~~" va lay 2 ngon' neu' tren dau` not nhac chi ghi " ~~~~~~".Con` viec ap dung no' the nao` thi` nhu bac' SAOTRUC da noi' ap' dung rat da dang, tuy` vao` kha nang tung` nguoi` ^__^ noi' truc tiep con` kho' huong' chi qua day ^__^.Ban dang tap bai` nao` ma` co' nhung ky~ thuat ma` ban chua biet xu ly'.Theo minh` ban nen kiem file nhac mp3 baj` do' ma` nghe thu.sau do' co' gang' bat' chuoc' theo da~.chuc' ban thanh` cong ^______^!

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

@ bác rùa : em hiểu ý bác rồi, em cẳm ơn bác đã gúp đỡ em và mọi nguời phần cơ bản :D

@nhatchimai : mình hiểu rồi, cảm ơn bạn nhiều lắm, đúng là tập chay khó khăn thật L(

Mỗi lần thổi là mỗi lần thêm yêu >"<
Page 2 of 2 (20 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net