Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

"Nỗi buồn chim sáo"

rated by 0 users
This post has 18 Replies | 3 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Song Posted: 08-10-2009 3:35

Mình vừa mới thổi bài này xong, không biết có đỡ hơn những bài trước không, post lên để các bạn nhận xét, mình chỉ mong chờ những lời góp ý để tiến bộ hơn thôi !!! Micro dởm nên nghe hơi chói, mong các bạn thông cảm.

Nỗi Buồn Chim Sáo

Sáng tác: Huỳnh Ngọc Đông, Đinh Trầm Ca

http://www.mediafire.com/download.php?zjddljednwy

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Thổi hay . Em gà nên không biết nhận xét thế nào vì em chưa qua thầy bà nào cả Big Smile
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Mình cũng đâu có ai dạy, nên mới cần góp ý nè, mình tự học trên Damsan, trên sách, nghe anh MHM thổi rồi bắt chước theo chứ đâu biết gì nhiều.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Bản thu âm nghe rất chuẩn, nghe rõ cả tiếng còi xe Ô tô có lẽ nhà bạn ở gần đường lớn!  Big Smile

Bạn rung hơi thêm nữa, và chậm lại một chút mình nghĩ sẽ hay hơn! :)

Chúc mỗi giây phút bạn thổi đều "Phê"!

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Cảm mơn bạn ichiwin đã góp ý, biết sao hông, cái xe nó thấy mìn thổi cùi quá nên nó thổi đua đó, hehe. Đúng là bài này tình cảm nên thổi rung và chậm hơn chút sẽ hay hơn, cảm mơn bạn lần nữa !!!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
songUIT:

Mình vừa mới thổi bài này xong, không biết có đỡ hơn những bài trước không, post lên để các bạn nhận xét, mình chỉ mong chờ những lời góp ý để tiến bộ hơn thôi !!! Micro dởm nên nghe hơi chói, mong các bạn thông cảm.

Nỗi Buồn Chim Sáo

Sáng tác: Huỳnh Ngọc Đông, Đinh Trầm Ca

http://www.mediafire.com/download.php?zjddljednwy

Thực sự thì trình độ diễn cảm của mình khi thổi cũng chỉ ngang bạn thôi! 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Nghe anh Lee nhận xét vậy em cũng thấy ấm lòng, nhưng em vẫn sẽ chăm chỉ luyện tập chứ hông ỉ lại đâu !!! Big Smile
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

.... Chiều nào con sáo thương ai bay qua bên sông đi tìm .....

Bạn vuốt chữ đi tìm nghe thiệt đã Yes

Post lời lên cho các bác học hát nè

Buồn lòng em hát câu dân ca
Để rồi con sáo bơ vơ đi tìm.

Ngoài đồng cây lúa chết khô
Con sáo bay lẻ bạn bên trời
Kêu tiếng kêu ơi hỡi ơi hỡi ơi bạn lòng ơi
Bạn lòng xa cách mấy sông
Mà cớ sao vẫn không quay lại
Để trái tim khô này buồn thêm
Khát tiếng mưa ngày đêm.

Giờ thì cây lúa đã xanh
Con sáo xưa trở lại sân đình
Con sáo bay một mình kêu hỡi ơi bạn tình ơi
Còn gì đâu để nhớ thương
Vì tiếng kêu tiếng kêu không trọn
Để những khi âm thâm lặng quên
Những nỗi đau buồn tênh.

ĐK:

Chiều nào con sáo thương ai bay qua bên sông đi tìm
Để rồi con sáo bơ vơ bơ vơ tiếc thương nỗi niềm
Sáo kia xa bầy còn mong tìm gặp lại nhau
Cớ sao qua cầu rồi không về lại người ơi.....

ĐK:

Buồn lòng tôi hát câu dân ca xưa thương ai qua cầu
Buồn lòng tôi hát câu dân ca xưa để vơi nỗi sầu
Mấy ai qua cầu mà quay về được người ơi
Mấy ai qua cầu còn mong về được người ơi.

Mai ta đi xa câu hát này xin gửi lại cho ai
Mai ta đi xa câu hát này xin gửi lại cho ai
Mai ta đi xa câu hát này xin trả lại cho anh

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

hay quá đi.em cũng đã từng tập bài này mà chưa thổi được

cho em bản nhạc với,vì trình độ em chưa dịch nhạc được

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
hay đó bạn. khúc cuối có tiếng còi xe giống như lúc chim sáo bị đem đi bán vậy a, rất buồn.
Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

- oliou_m4j: bản nhạc của bạn nè, cảm mơn bạn đã khen, hihi:

- thanhnhat123: thu được một bài trọn ven không dễ chút nào, vậy mà bị tiếng còi làm te tua

- Không biết mạng bị gì nữa, chậm quá !!!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
SongUT thổi hay ghê!^>^! bài này nếu thổi vào chiều thu mà có mưa bong bóng làm nhạc nền có người khóc đó nghen!^>^!
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hơ hơ, nhà em cũng mưa quài nè, cũng sắp vào thu roài nè, chiều đem sáo ra thổi, 2 con sáo nhà em nuôi nó laCool "quét quét quét", có thấy ai khóc đâu

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Đêm nay ko ngủ được, úp lại 2 bản thủi khác cùng bài này nghe chơi, một là bản thủi của 1 bác ngày xưa ko có béo (nhưng giờ thì đã), và hai là bản thủi của 1 bác hôm trước, hôm nay, và hôm mai lúc nào cũng thấy béo. Công nhận Hậu Giang sóng sau đè sóng trước, nghe bạn songUIT thủi có vẻ còn mùi hơn cả 2 đại đại sáo thủ béo bự nè ấy chứ Big Smile

[youtube:b1vhAl49Bes]

[youtube:PCL4xpaDJ4E]

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bạn songUIT thổi bài này không có rung hơi. Và như thế nó lại tạo ra một nét đẹp của sự mộc mạc. Đôi lúc tui nghĩ, các tay sáo lâu năm thường đưa rất nhiều kỹ thuật vào một bài sáo, mà quên rằng mình đã to điểm quá mức đến lòe lọet. Và việc này không ai xa lạ mà tui thấy được, đó là bản thân tui. Thông thường chơi một bài thuộc dạng ca khúc. Tui luôn đưa thêm nhiều thứ vào cả về ngón và hơi. Lúc thêm vào nhứ thế, tui chỉ thêm cho thỏa sức chứ không suy nghĩ rằng nó quá nhiều giống như nấu ăn bỏ quá nhiều gia vị đến mức cay nòng. Đây cũng là một kinh nghiệm, một bài học cho tui. Cảm ơn bạn. Mong rằng tui hiểu và áp dụng được những bài học này. Chỉ lo rằng lúc chơi thì lại quá si mê.
Page 1 of 2 (19 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net