Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thần thoại ;)). Xin chỉ giáo

rated by 0 users
This post has 29 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ

@ Minh thanh_th. Đúng rồi đó chắc là vậy đó ^^!

@the ninh: Thank nhìu nhìu mình sẽ cố gắng hơn nữa.

@ ductrung: Mình thu âm lâu rồi. Thực ra mình ở bên thanh nhạc cơ chứ không phải là bên nhạc cụ. Thu âm rất nhiều nhưng toàn là bài hát thôi. Đây là bài sáo đầu tiên :))

@Kmath: Đó là Kỹ thuậ rung hay sao á (không rõ lắm). Nó làm tiếng sáo mềm mại hơn, không bị phô. Bạn thử thổi với nhịp như vậy rồi kéo dài các nốt trong vòng một hơi xem là biết hơi mình có yếu hay không ;))

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tập thêm đi bạn ơi Party!!!
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
sweetking_1990:

@Kmath: Đó là Kỹ thuật rung hay sao á (không rõ lắm). Nó làm tiếng sáo mềm mại hơn, không bị phô. Bạn thử thổi với nhịp như vậy rồi kéo dài các nốt trong vòng một hơi xem là biết hơi mình có yếu hay không ;))

Kmath nói đúng đấy . Bạn rung như vậy thành ra là bạn dùng kỹ thuật mà nghe như mất hơi. Quãng rung của bạn gấp quá, mình nghĩ phải chậm lại mới đc.

Nếu các nốt dài quá, bạn nên nghiên cứu cắt khúc ra để lấy hơi . Như vậy sẽ vẹn tòan hơn.

Còn lại thì bạn thổi nghe êm tai lắm.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Vậy mình phải cố gắng luyện thêm mới dc. Thực sự đối với sáo dọc rung ngắn nhịp 2/4 rất là khó. Mình tập đã rất lâu rồi nhưng không thể. Đành chuyển qua 4/4. Sáo dọc không như sáo ngang. Khi mà ngắt hơi giữa chừng nghe tiếng cảm thấy đứt đoạn kiểu gì á. Nghe thảm thương lắm. Cố thập thêm cả hơi nữa. ^^!

Mà nhà mình có ai ở Bk không thi thoảng anh em gặp mặt góp ý nhau chút cho mau tiến bộ nhỉ ;))

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Em ở bách khoa nài.Anh ở chỗ nào.Anh cũng học BK a.Nhưng mà BK hà nội nhá.hi hi.Dạo này phân khoa xong lich học kín mít hic hic.Mỗi ngày tập đc nữa tiếng còn lại toàn ngủ.h vẫn chưa thổi đc cái bài j hết à.Vẫn ngồi tập mấy cái bài tập đó.Khó phết.nhất là cái bài tập lấy hơi.Em tập mãi mà k đc.cái mà hít vô bawnfd mũi mà thở ra bằng mồm ấy
Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Hay chứ nhỉ. luyện thêm tý nữa thì khỏi chê. anh tập trong bao lâu thế?
Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

fanflute:
Hay chứ nhỉ. luyện thêm tý nữa thì khỏi chê. anh tập trong bao lâu thế?

In 2 weeks

Not Ranked
tiểu cầm thủ
hayhay...............................bác thổi ngon quá!Yes
Học thì phải hiểu Muốn hiểu phải hỏi Đã hỏi phải hiểu Còn đã ko hiểu thì đừng có mà hỏi ?
Not Ranked
tiểu cầm thủ

em rất mê sáo trúc. va tự học được một chút. em muốn downl mấy video học sáo này mà không tài nào downl được. có đại ka nào biết thì giúp em với... http://www.youtube.com/watch?v=vyrVnJej7YQ&feature=related

tiện thể chỉ giúp em cách viết bài lên damsan.net nhá em tìm mãi không thấy chỗ để viết bài mới đành phải hỏi trong mục thần thoại của bác lilzendy.. sory bác  nhé

Đời buồn cầm sáo tiêu giao Bâng khuâng ta hỏi làm sao hết buồn Lao lao tiếng sáo vô hồn Rưng rưng ta khóc lệ tuôn vì... người... ________________________________ Người nước Nam ai mà không yêu sáo Tiếng du dương gợi đến những ngày nào....
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
2 tuần à? nhanh vậy minh tập có một bài mà mất cả tháng chưa xong. chưa kể là thổi chưa chính xác lắm
Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
đường kính sáo tới 3cm lận Indifferent

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
vuthinhbn:

em rất mê sáo trúc. va tự học được một chút. em muốn downl mấy video học sáo này mà không tài nào downl được. có đại ka nào biết thì giúp em với... http://www.youtube.com/watch?v=vyrVnJej7YQ&feature=related

tiện thể chỉ giúp em cách viết bài lên damsan.net nhá em tìm mãi không thấy chỗ để viết bài mới đành phải hỏi trong mục thần thoại của bác lilzendy.. sory bác  nhé

để down nhạc trong youtube thì đơn giản nhất là thêm kiss vào ngay trước chữ youtube trên link, thì sẽ ra chỗ down, kick vào mũi tên chỉ xuống để down về, ví dụ như link của bạn sẽ thành: http://www.kissyoutube.com/watch?v=vyrVnJej7YQ&feature=related

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Đã xóa vì viết tiếng Việt không có dấu !

BQT Damsan.net

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

Đã xóa vì viết tiếng Việt không có dấu !

BQT Damsan.net

..!^_^!.. Dream of butterfly lover ..!^_^!..

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
sweetking_1990:

http://streaming.sannhac.com/mp3_file/270000/268188/m8545_1249791012.mp3

Sáo dọc :)). Không post dc nhạc click vào nghe tạm ^^!.

Ai cho em cái beat này với,em tìm toàn beat ở tận sao hỏa thôi,ko hợp sáo Đô[:'(]

¶ƒ¡ñ¶-¶
Page 2 of 2 (30 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net