Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thần thoại ;)). Xin chỉ giáo

rated by 0 users
This post has 29 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
sweetking_1990 Posted: 08-08-2009 22:13

http://streaming.sannhac.com/mp3_file/270000/268188/m8545_1249791012.mp3

Sáo dọc :)). Không post dc nhạc click vào nghe tạm ^^!.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

mình xin góp ý tý nhé:

thứ nhất là thổi rất tình cảm (rất có hồn)

thứ hai là kết hợp rất tốt với nhạc đệm cho âm thanh rất tốt

nhưng bị sai nốt nhiều, cái này mong bạn xem lại.

chúc bạn mau chóng tiến bộ.

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bác thổi ngon quá, tiếc là sai vài note thôi. Thổi như này là mang đi "câu dẫn" con gái được rồi :))
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Sáo bị sai nốt  ^^!. Có một số chỗ cũng nhầm nữa Nên là chưa dc ok lắm. Lần sau sẽ cố gắng tốt hơn nữa :))
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chà, sáo dọc gì mà nghe hay thế bạn ơi, nếu không có sự sai nốt thì có khi cũng chả khác mấy Endless Love thổi bằng sáo bầu của tàu mất!Big Smile

Bạn thử tham khảo sheet nhạc trong diễn đàn xem.

http://damsan.net/forums/2/5015/ShowThread.aspx

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

bác sweetking_1990 share cho tui xem cây sáo dọc của bác. tone gì mà thổi nghe giống sáo bầu rứa. tui ước chi cây tiêu đô của tui cũng có giọng như rứa.bỏ học sáo theo anh lee lâu roài

Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

em xin góp ý tí

Tiếng sáo nghe rất lãng mạng nhưng mỗi tội nốt  bị chênh.

Kĩ thuật thu âm tốt.. 

bác mà kiếm được cái beat nào không có hát đệm thì chắc hay hơn đấy.

Let's smile
Not Ranked
tiểu cầm thủ
^^!. Sáo của mình kiếm ngoài Hào Nam có 25k thôi nhưng may mắn chọn được cây sáo khá. Có 1 số nột giáng chưa dc ổn lắm vì mình thực sự là không có học thổi theo Sheet mà toàn tự mò lấy thôi. Nhìn Sheet mình không thổi được (Ngại quá) T-t
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

nhà bạn có tuner E chứ. nếu không có dụng cụ tốt thì bạn mua 1 cái cắt chỉ may, loại này hơi bị bén đó. với giá cây sáo 25k thì bạn mua về tha hồ mà sửa chữa. kích thước cây sáo này như thế nào và tone gì vậy bạn.

mình quan tâm tới mấy loại sáo dọc có kích cỡ lớn T_T

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Mình không có T_t. Với lại mình có biết chỉnh thế nào đâu. Động vào nhỡ đang lành thành què thì toi. Đường kính sáo khoảng 3cm. Tone thì mình chẳng biết thế nào cả. Mình chỉ biết là nó trùng tone với bài Lời nguyền của Akiara Phan, Bài Tình yêu trở lại của Cao Thái Sơn thôi. Bài này thực chất mình phải hạ 3 Tone của beat mới thổi được ;))

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

thế bạn thu âm ở đâu rứa. Nhà có máy tính hay là thu âm chỗ mô thi down tuner E về đo thử. Đôi khi thổi thấy nó hay nhưng chưa đúng đâu. Mình làm sáo nhựa nhiều nên hay để ý. Mí lại đo = tuner E thi bít ngay tone gì thôi. google.com.vn site damsan.net <thu can tim>

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hơi bạn đuối quá, cuối câu cứ run rẩy lẩy bẩy hoài à Cool
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Bạn tập lâu chưa thu âm kiểu gì hay vậy mình thu âm toàn bị rè thôi
Anh đi anh nhớ quê nhà Nhớ canh rau muống, nhớ cà dầm tương Nhớ ai dãi nắng, dầm sương Nhớ ai tát nước bên đường hôm nao
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
thổi hay lắm tuy sai vài nốt cần cố gắng hơn bác nhé
Thế trận vô vi lạc Ninh giai túy nhất tiêu
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
E nghien cứu lại bài này rui.. hình như ko phải do sáo phô đâu.. mà do có 1 nốt phô là nốt Si b bác lại thổi Si bình thường nên nó ra thế( có phải bác thổi nốt đầu tiên là Rề ko?..)
Let's smile
Page 1 of 2 (30 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net