Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Luyện sáo mùa cúm

rated by 0 users
This post has 53 Replies | 3 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

thoaingocpn:
tiêu của anh mua bao nhiêu vậy ạ . nghe âm sắc hay quá . giúp em tham khảo nha

Tiêu Trung Quốc, giá 250k, tiệm Tất Thắng. Hiện giờ không còn cây nào. Bác cần mua khẩu trang không Big Smile

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Rẻ thế ạ . Em mua khẩu trang làm gì hehe . Em ở quê trốn dịch rồi .
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

mình thì phải bám trụ ở lại để chống chọi với bệnh tật.

Mới chiến thắng được mấy con virus cúm hôm qua.

sáng nay tắm xong cổ lại có vấn đề, như trúng gió. hix.

lâu rồi chẳng sờ được vào cây sáo.

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Anh sáotrúc thổi tiêu sáo gì nghe cũng hay cả, anh cho em hỏi cái này nha,tiệm Tất Thắng có bán sáo TQ không anh, mà tiệm í nằm ở đâu !!! Phỏng vấn thêm câu nữa Geeked anh tự học thổi hay là có thầy dạy mà thổi hay vậy !!!
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Ở phố Hàng Mành có hiệu bán nhạc cụ Tất Thắng đó bạn, không biết có phải là hiệu mà anh Sáo trúc nói đến không.

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tiệm Tất Thắng có 3 chổ thì phải. Tui tới 2 chổ rồi. Một là ở Hà Nội đối diện nhạc viện Hà Nội. Cái bản hiệu hơi khó thấy. Một cái ở đường điện biên phủ gần nghã tư cao thắng - điện biên phủ. Nó còn có tên là Vitory. Có sáo TQ, Tiêu TQ, sáo bầu TQ nhưng hình như cả 3 thứ trên đều hết. Có thể còn sót lại mấy cây TQ dỏm.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Mới đánh máy xong. Đây là bản ngắn, nó còn có máy bản concerto và đọc tấu dài hơn. Tui chưa cài bản Finale full nên cũng không thể đưa nhiều ký hiệu được, chỉ có note nhạc cơ bản thôi.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Anh sáo trúc chỉ em dịch note bài này được không . Nó ghi thế này ạ . em thấy số 6 là hết đát trong bài rồi . Anh chỉ em cụ thể 1 là gì có chấm trên là gì luôn nha . Bài này có số 6 chấm trên đầu

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
qui lão thổi sáo còn được, chứ thổi tiêu làm em nhớ mấy con mực nướng nhà em Smile
quan quan thư cưu tại hà tri châu yểu điệu thục nữ quân tử hảo cầu
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
thoaingocpn:

Anh sáo trúc chỉ em dịch note bài này được không . Nó ghi thế này ạ . em thấy số 6 là hết đát trong bài rồi . Anh chỉ em cụ thể 1 là gì có chấm trên là gì luôn nha . Bài này có số 6 chấm trên đầu

Sorry bác, Thời gian tui eo hẹp lắm, cộng thêm bịnh làm biếng. Bài Mai Hoa Tam Lộng nằm trong thập đại cổ khúc của TQ. Khó chơi cho hay lắm bác ơi.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh giúp em định mấy cái số tương đương note thôi mà . Còn lại em dịch cũng đc .
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đâu thấy bài nhạc đâu bác, bác đưa tui cái tiêu để làm sao tui biết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Bài Lương chúc này có bản hát tiếng hoa không bác Sáo trúc? em tìm trên youtube mà không thấy.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Hi, vừa search được roài, bản violin

[Youtube:KtgmPADvnvc ]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Tại em nghe anh nói tiêu đề bài đó nên em tưởng anh có cả bản nhạc rồi chứ . Ko lẽ anh đọc được tiếng hoa . Đây là bản nhạc ạ anh giúp em nha

" />

Page 3 of 4 (54 items) < Previous 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net