Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Luyện sáo mùa cúm

rated by 0 users
This post has 53 Replies | 3 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc Posted: 07-31-2009 7:46

Anh chị em Damsan thân mến. Tình hình dịch cúm H1N1 ngày càng diễn biến phức tạp. Đây là lọai virus lay truyền qua đường hô hấp mà dân tập sáo chúng ta hệ hô hấp rất quan trọng. Anh chị em damsan hãy  thật cẩn thận để cùng chung tay phòng bệnh cho mình, cho người thân và cho diễn đàn nhé. Tui quay video này để phát động phong trào phòng cúm.
Hãy luôn rửa tay thường xuyên bằng xà phòng nhất là những ngón thổi sáo và mang khẩu trang nhé.

[YouTube:0aKW-QEnKtk]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Ối anh saotruc đúng là luôn đi đầu trong các thể loại trình diễn Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
saotruc tiên sinh cẩn thận quá. AH1N1 cũng không quá nguy hiểm đâu.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
mà nói thật nhìn tiên sinh thổi sáo mang khẩu trang, không giống Qui lão chút nào mà giống Hầu lão hơn.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Chết thì không chết, mà kéo cả nhà vào nằm viện cách ly, bỏ hết công ăn việc làm thì cũng đáng nguy chứ anh Smile
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

cái này quá mới  Idea

Bác saotruc cập nhập thật. Ngoài HN chúng em mới phong phanh về cái H1N1 này thôi. Phát này anh em khéo phải in logo lên khẩu trang made in damsan để ra đường đỡ nhầm vs bang hội khác Cool

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Không thể nào tíu hơn được nữa, vừa coi vừa cười bể bụng, anh saotruc hài hước thật đây !!! Coi chừng không chết vì H1N1 mà chết vì mắc cười !!!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

tiêu sử tôi cũng không nghĩ ra được cách tập sáo như thế này. quả thật bái phục, bái phục.

nhờ tiên sinh chỉ điểm cho mấy hôm nay tiếng sáo trong hơn rồi, nhẹ nhàng hơn. chỉ cần 1 tuần nữa có thể thuần được cây sáo đó. 

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
video này của saotruc phải gọi là độc nhất vô nhị, trước giờ có nhạc tiền chiến, nhạc vàng , nhạc sến, .. bây giờ là thời của nhạc cúm Stick out tongue
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Anh saotruc cừ thật đấy, hí hí...., chứ như em, mùa "bình thường" em còn liệng sáo huống hồ gì là mùa cúm. Chịu. Học sáo khó quá đi mất. Em toét toét vài ba tiếng là thấy nhức đầu hoa mắt chóng mặt ù tai. Ôi thôi đủ thứ bệnh là bệnh. Mà này, đang là cao điểm H1N1, saotruc có liệng sáo thì cũng nên vệ sinh sáo cẩn thận, tốt nhất là nên dùng sáo như vật dụng cá nhân thôi.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hơ. anh saotruc sao không cảnh báo sớm. em trót chủ quan. bị cúm mất rồi :((

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bỗng nhận ra vi khuẩn

Phả vào trong tiếng tiêu

Tiếng trùng trình qua ngõ

Dường như cúm tràn về...

(cái bài thơ mà em đạo tên là gì nhỉ?! quên mất rồi!)

Ai bị cúm rồi không nên chơi nhạc cụ bộ khí nữa nhé, vi khuẩn biết đâu vi khuẩn nó phả vào không khí thì gay lắm!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Ai ở đâu thì ở yên đó . Làm ơn hạn chế đi lung tung. Nhất là người đang ở vùng dịch. Đi lung tung lúc này là tăng nguy cơ lây truyền bệnh đi khắp cộng đồng. Mình ko biết đc mình có cúm hay ko liền đâu Sad.

Anh Lee bây giờ mà có xuống CT chưa chắc em dám ra tiếp , hehehe Stick out tongue

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Á à, lần này bác rùa hết kiu không thủi được nhạc trữ tình nhé, không hỉu là do cúm phát sinh hay do "cảm" nên phát sinh đây, xem ra mình cũng sắp phải học chiêu cúm cảm này mới được, hehe.
Not Ranked
Male
tiểu cầm thủ
Một ý tưởng vô cùng độc đáo! Ngay cả đến các đài truyền hình cũng chưa chắc nghĩ ra được hình thức tuyên truyền chống dịch cúm kiểu này. Quá hay!!!!
Page 1 of 4 (54 items) 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net