Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sáo Ngang

rated by 0 users
This post has 14 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
vvn Posted: 07-21-2009 14:46

http://tranquanghai.info/index.php?p=356

Sáo Ngang

...

Sáo ngang là nhạc khí hơi phổ biến tại Việt Nam, đồng thời một số nước khác ở Châu Á cũng có. Sáo ngang là nhạc khí hơi lỗ thổi. Sáo ngang được nhập vào Việt Nam từ Trung Quốc thì có tên là Ống Ðịch.

...

Thạc sĩ Võ Thanh Tùng

Không hiểu lắm.Zip it!

Mời các bạn thích đọc sách đến với Thư Viện Ebook www.thuvien-ebook.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hic tui đọc xong cũng không hiểu lắm! Zip it!
rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

em cũng không hiểu, sáo Vn có từ đời nảo đời nao mà. Sao lại nhập khẩu của hồ cẩm đào đc nà

Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Chắc là vào thời Bắc thuộc. Sáo được du nhập từ Trung Quốc sang Việt Nam. Người dân lúc đó ghét bọn tàu nên mới gọi sáo là ống địch ( ống của địch ) đó màStick out tongue
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Biết đâu đc sáo lại là vũ khi của bọn tàu như trong bộ môn võ sáo của Việt Nam mình ý bạn hãy tưởng tượng cây sáo dài 1,5 m khua lặng xị lên thì ???????Zip it!Zip it!Zip it!Zip it!Zip it!Zip it!Zip it!
Anh đi anh nhớ quê nhà Nhớ canh rau muống, nhớ cà dầm tương Nhớ ai dãi nắng, dầm sương Nhớ ai tát nước bên đường hôm nao
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Xóa vì bài viết bị lỗi font chữ .
BQT

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
anh mộc kiếm viết j thế nhỉ? toàn tiếng j ko àh, sao đọc
§µ₪ ₣®ą₪ҝïε
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Sun_vn9)(:
anh mộc kiếm viết j thế nhỉ? toàn tiếng j ko àh, sao đọc

không hiểu ý bạn luôn? bài này là trang luận văn của thầy Tiến Vượng đó nha bạn. có góp ý gì cho thầy không thì nói?

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
chài bên em nó hiện tiếng j áh, hem phải tiếng việt sao ma đọc. nói j tới góp ý. hiii
§µ₪ ₣®ą₪ҝïε
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

quá xạo! không đọc được sao mà đọc được chữ góp ý hả? hihi...

mình biết rồi chắc là bạn không muốn mình viết bài này cho người khác đọc đây, nếu không mình sẽ xóa đi, nhưng bạn phải nói thật ý bạn, chứ nói vòng vo là không thật với lòng mình Smile

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
ko phải, em nói thật mà khúc tiêu de thì em thay duoc còn phần chứ hình như là Chương 1 thi ko đọc được, em nói thật, em ko có ý j hết mà thật sự em ko đọc được. hixx, nói thât đóa
§µ₪ ₣®ą₪ҝïε
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

anh ko tin nữa em chụp màn hình rùi gửi mail cho anh coi, em đâu chọc anh làm j, chán

§µ₪ ₣®ą₪ҝïε
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

hề hề xin lỗi bạn...mình hiểu lầm có thể là bạn đang ở nước ngoài chăng, này là em chụp bên trang khác có nguồn trích nên có thể bác khác fong chăng?

à...mà như thế cũng tốt cho bác! bác cứ chuyên tâm tập sáo cho hay vào...đừng quan tâm nữa nha

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
mộc kiếm:

hề hề xin lỗi bạn...mình hiểu lầm có thể là bạn đang ở nước ngoài chăng, này là em chụp bên trang khác có nguồn trích nên có thể bác khác fong chăng?

à...mà như thế cũng tốt cho bác! bác cứ chuyên tâm tập sáo cho hay vào...đừng quan tâm nữa nha

Bài viết của bạn có font tương thích với ĐamSan và nhiều máy tính  cá nhân công cộng nên hầu hết mọi người không thể đọc được nội dung.Vì vậy ban quản trị quyết định xóa bài viết đó.
Bạn có thể chuyển font và sửa lại nội dung để mọi người có thể đọc nó hoặc có thể type lại toàn bộ nội dung của bài viết đó để chia sẻ với anh em trên diễn đàn.
Cám ơn bạn.
BQT Damsan.net

Page 1 of 1 (15 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net