Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Một bài mới thu !

rated by 0 users
This post has 16 Replies | 1 Follower

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Song Posted: 07-09-2009 3:50

Đây là bài minh mới thu: http://www.mediafire.com/download.php?zyytjnjrmhy mình thấy có gì đó không hay, không mạch lạc, nhưng hông hiểu tại sao, thổi một mình,không biết đúng sai gì cả, rất mong mọi người góp ý. Nếu bạn nào nhiệt tình có thể thổi thử để mình học theo, cách này mau tiến bộ lắm, hihi, mình test ùi, cảm ơn. Sheet thì bài này mình hem có,mình chỉ nghe và thổi lại thôi.Big Smile. Quảng cáo dùm anh Thoong xíu, đoạn 2 mình dùng sáo anh Thoong đó.Wink

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

anh thổi luyến láy ác liệt phết, khi nào chỉ em với, sáo thổi hay là phải láy, nhưng ngặt một nỗi em chả biết khi nào thì mới nên láy cả, không biết trong bản nhạc thì láy biểu hiện như thế nào?

Lần này đi off anh Song đi ở miền nào vậy? off miền Bắc đc thì đi cho vui!

Còn về kĩ thuật thu âm, anh thu trực tiếp hay thổi rồi mới ghép nhạc đó? (nhạc nền bị bé như vậy em nghĩ là thu trực tiếp rồi! chả ai ngược đời đi thu cắt ghép như em Big Smile )

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Trời đất, thổi vậy mà khen á, mình mới biết thổi hơn 3 tháng nay thôi, không tin bạn hỏi anh Thoong á, mới đặt ảnh cây sáo hơn tháng trước nàBig Smile. Mình 19 tuổi  thui, mình không đi off được đâu, mình đang nghỉ hè ở Cần Thơ, phải chi tổ chức lúc mình đi học thì họa mai còn đi đc,hix hix. Mình thu sáo riêng, rồi ghép nhạc vô, nên nhạc nghe trong lắm, tiếng sáo hơi to nhỉ, bạn cần beat không, minh up lên để bạn tập.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hehe, phê bình này: bạn tập uýnh lưỡi đơn thử xem lúc nhấn nhá có tiện nghi hơn ko, các nốt nhạc bạn thủi mới chỉ khác nhau về độ to nhỏ, chứ chưa nghe ra phách mạnh phách nhẹ, một điểm yếu nữa là tiếng sáo của bạn hơi bí rì rị đó, chắc có ghì môi chặt quá, lại chỉ nhấn hơi, chớ sáo anh Thoòng thủi nghe muốn đinh tai nhức óc luôn chớ đâu có thủ thỉ thế này Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Mình ghi nhận góp ý của bạn, nhưng bạn nói mình thấy khó hình dung quá, bạn làm ví dụ được không, mình rất muốn học hỏi, cảm ơn bạn trước.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chịu thua, nhạc Tàu với nhạc thị trường mình ko nhá nổi Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Mình nghĩ nhạc thị trường hay nhạc Tàu thì cũng là nhạc, cũng có node mà, sao lại "nhá" không nổi.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Nghe lời góp ý của bạn, sáng nay mình đã tập uýnh lưỡi đơn thử ùi, mình thu một bài để bạn nhận xét dùm, không phả nhạc thị trường hay nhạc Tàu gì đâu, Thương Quá Việt Nam của nhạc sĩ Phạm Thế Mỹ: http://www.mediafire.com/download.php?ltzmenkndne

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hehe, vẫn sáo anh Thoòng đó à songUIT ơi. Tớ nghe bạn có đánh lưỡi nhiều hơn nhưng chủ yếu vẫn là nhấn hơi đó, cố lên nghen. Bài này hay lắm, tớ rất thích! Tớ chưa thâu được để bạn nghe coi chơi, nhưng mà trên diễn đàn có rất nhiều ví dụ hay để bạn tham khảo lắm đó. Bạn vô topic Nghe lại tiếng lòng của thành viên Damsan do bác dương quá tổng hợp để nghe lại các bài do bạn thanhnhat123 thổi nhé Geeked

http://damsan.net/forums/thread/24082.aspx

Tớ nhớ ko biết có chính xác ko nhưng cách đây mấy tháng tiếng sáo của thanhnhat123 cũng bí rì như bạn bi giờ đó, nhưng mà nghe bạn ấy thổi bài Cô gái Sài Gòn đi tải đạn thì tiếng sáo thật là trong trẻo và khỏe khoắn, nghe xong hết cả mệt mỏi buồn ngủ đó Yes

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Đúng là một kho báu đối với mình, cảm mơn bạn nhiều nhiều nhiều nha Smile. Cho mình hỏi, bị rì là sao, đó là vấn đề về cách đặt miêng vào lỗ thổi hả, hay là sao, mình thấy tức quá, hihi, để chiều nay mình thổi lại một đoạn nhỏ với tất cả những cây sáo mình có, trăm sự nhờ bạn. Mà công nhận bạn thanhnhat123 thổi phê thiệt, ùi bạn thổi cũng hay nữa, bài Diễm Xưa đó, nghe mê luôn.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Ngồi cả buổi chiều thổi đc bài nữa, đúng là mùa hè, rãnh rỗi quá. http://www.mediafire.com/download.php?2ttt5znj5mm

Not Ranked
Male
tiểu cầm thủ

Tôi có một ý kiến nhỏ thế này: Nếu bạn muốn người khác nghe và nhận xét thì nên thổi sáo không thôi, đừng có ghép nhạc vào. Nếu có thì nhạc nhỏ thôi. Vì thực sự nghe như vậy rất khó nhận xét về kỹ thuật.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Cuối 1 câu bài Tsukidane này có mấy nốt là "tèn tèn ten ten" (1:34), đúng ra ta sẽ đánh lưỡi vào cả 4 nốt (đọc thữ tờ tờ tơ tơ trong miệng), trong đó đánh mạnh và nhấn hơi ở nốt tèn thứ 2 và nốt ten thứ 2, nhưng vì bạn ko đánh lưỡi mà chỉ nhấn hơi như nhau ở cả 4 nốt nên ở nốt ten cuối cùng bạn lại phải mở nốt tén ngay bên trên và đóng lại nhanh, có lẽ vì hơi đã yếu ko nhấn được nữa đó mà, thành ra người nghe sẽ nghe thành "tèn tèn ten én en". Như thế hơi phô, và giai điệu sẽ yếu, trôi 1 mạch là hết, ko có nhấn nhá tiếng sáo sẽ bí là nghĩa như vậy. Để tập đánh lưỡi đơn, tốt nhất nên chọn những bài có chùm 4. Bạn thử tập bài Tứ quý để biết thêm chi tiết nhé Yes

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Mình đã tìm nhưng không thấy bài tứ quý, Kmath có thể cho mình link được không, cảm mơn bạn.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

songUIT:
Mình đã tìm nhưng không thấy bài tứ quý, Kmath có thể cho mình link được không, cảm mơn bạn.

Tứ quý

Page 1 of 2 (17 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net